Flash News

എച്ച് -1 ബി വർക്ക്ഫോഴ്സ് പരിശീലന പരിപാടിക്കായി യുഎസ് 150 മില്യൺ ഡോളർ പ്രഖ്യാപിച്ചു

September 25, 2020 , പ്രവീണ

വാഷിംഗ്ടൺ | അമേരിക്കൻ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയിലെ പ്രധാന മേഖലകളിലെ മധ്യ-ഉയർന്ന-നൈപുണ്യമുള്ള എച്ച് -1 ബി തൊഴിലുകൾക്കുള്ള പരിശീലനത്തിനായി നിക്ഷേപം നടത്താൻ 150 മില്യൺ യുഎസ് ഡോളർ അമേരിക്ക വ്യാഴാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ചു.

ഇൻഫർമേഷൻ ടെക്നോളജി, സൈബർ സെക്യൂരിറ്റി, അഡ്വാൻസ്ഡ് മാനുഫാക്ചറിംഗ്, ട്രാൻസ്പോർട്ടേഷൻ എന്നിവയാണ് ഈ മേഖലകളിൽ പ്രധാനം. അതിൽ എച്ച് -1 ബി വൺ വർക്ക്ഫോഴ്സ് ഗ്രാന്റ് പ്രോഗ്രാം നിലവിലുള്ള തൊഴിൽ ശക്തിയെ ഉയർത്തുന്നതിനും ഭാവിയിലെ തൊഴിൽ ശക്തി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് പുതുതലമുറ തൊഴിലാളികളെ പരിശീലിപ്പിക്കുന്നതിനും ഉപയോഗിക്കുമെന്ന് തൊഴിൽ വകുപ്പ് പറഞ്ഞു.

കൊറോണ വൈറസ് പാൻഡെമിക് തൊഴിൽ വിപണിയിൽ തടസ്സമുണ്ടാക്കുക മാത്രമല്ല, പരിശീലനം എങ്ങനെ നൽകാമെന്ന് പുനർവിചിന്തനം നടത്താൻ നിരവധി വിദ്യാഭ്യാസ പരിശീലന ദാതാക്കളെയും തൊഴിലുടമകളെയും നിർബന്ധിതരാക്കിയിട്ടുണ്ടെന്ന് വകുപ്പ് പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

ഈ ഗ്രാന്റ് പ്രോഗ്രാമിൽ, ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റിന്റെ എംപ്ലോയ്‌മെന്റ് ആൻഡ് ട്രെയിനിംഗ് അഡ്മിനിസ്ട്രേഷൻ കൂടുതൽ സമന്വയിപ്പിച്ച തൊഴിൽ ശക്തി സംവിധാനത്തെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനായി ധനസഹായവും വിഭവങ്ങളും കാര്യക്ഷമമാക്കാൻ ആരംഭിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഇത് അപേക്ഷകരെ നൂതനമായ പരിശീലന തന്ത്രങ്ങൾ നൽകാൻ പ്രേരിപ്പിക്കുകയും ഓൺ‌ലൈൻ ഉൾപ്പെടെ പരിശീലന ഡെലിവറിയുടെ നൂതന മോഡുകൾ വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ദൂരവും മറ്റ് സാങ്കേതികവിദ്യ പ്രാപ്‌തമാക്കിയ പഠനവും ഇതിലുള്‍പ്പെടും.

പ്രാദേശിക പൊതു-സ്വകാര്യ പങ്കാളിത്തത്തിലൂടെ, പ്രധാന വ്യവസായ മേഖലകളിലെ ഇടത്തരം മുതൽ ഉയർന്ന വൈദഗ്ധ്യമുള്ള എച്ച് -1 ബി തൊഴിലുകളിൽ തൊഴിൽ നേടുന്നതിനുള്ള കരിയർ പാത മുന്നോട്ട് കൊണ്ടുപോകുന്നതിന് ആവശ്യമായ കഴിവുകൾ അവരുടെ കമ്മ്യൂണിറ്റികളിലെ വ്യക്തികൾക്ക് നൽകുന്നതിന് ഗ്രാന്റുകള്‍ സഹായിക്കും.

പരിശീലന മോഡലുകളിൽ വിശാലമായ ക്ലാസ് റൂം, ജോലിയിൽ നിന്നുള്ള പരിശീലനം, ഇഷ്ടാനുസൃതമാക്കിയ പരിശീലനം, നിലവിലുള്ള തൊഴിലാളി പരിശീലനം, രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത അപ്രന്റീസ്ഷിപ്പ് പ്രോഗ്രാമുകൾ, വ്യവസായ അംഗീകൃത അപ്രന്റീസ്ഷിപ്പ് പ്രോഗ്രാമുകൾ എന്നിവ ഉൾപ്പെടും.

“ഒരു തൊഴിൽ ശക്തി” എന്ന് ചിന്തിക്കാൻ യുഎസ് തൊഴിൽ വകുപ്പ് കമ്മ്യൂണിറ്റികളെ വെല്ലുവിളിക്കുകയാണ്. എം‌പ്ലോയ്മെന്റ് ആന്റ് ട്രെയിനിംഗ് അസ്സിസ്റ്റന്റ് സെക്രട്ടറി ജോൺ പല്ലാഷ് പറഞ്ഞു.

“നിലവിലെ തൊഴിൽ അന്തരീക്ഷത്തിൽ, ഒരു പ്രക്രിയയുടെ സ്വതന്ത്ര ഭാഗങ്ങൾക്കു പകരം പ്രാദേശിക ഓർഗനൈസേഷനുകൾ ഒന്നായി പ്രവർത്തിക്കേണ്ടത് നിർണായകമാണ്. പ്രാദേശിക തൊഴിൽ അന്വേഷകർക്ക് ഇടത്തരം മുതൽ ഉയർന്ന നൈപുണ്യമുള്ള തൊഴിലുകളിൽ പ്രവേശിക്കുന്നതിന് തൊഴിൽ മാർഗങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിന് തടസ്സമില്ലാത്ത കമ്മ്യൂണിറ്റി പങ്കാളിത്തം സൃഷ്ടിക്കുക എന്നതാണ് ഞങ്ങളുടെ ലക്ഷ്യം,”അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

പൊതു-സ്വകാര്യ പങ്കാളിത്തം ഫെഡറൽ, സ്റ്റേറ്റ്, ലോക്കൽ ഫണ്ടിംഗ് സ്ട്രീമുകളിലുടനീളവും സ്വകാര്യമേഖലയിൽ നിന്നുമുള്ള പരിശീലനം, തൊഴിൽ സേവനങ്ങൾ, സഹായ സേവനങ്ങൾ എന്നിവയ്ക്ക് തൊഴിലവസരങ്ങളിലേക്ക് പ്രവേശനം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് സഹായിക്കുമെന്ന് ഔദ്യോഗിക പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു.

ഈ പങ്കാളിത്തം ഒരു സാമ്പത്തിക മേഖലയ്ക്കുള്ളിൽ വിദഗ്ദ്ധരായ തൊഴിലാളികളെ തയ്യാറാക്കുന്നതിനുള്ള ഏകോപിത സമീപനത്തിനായി പ്രവർത്തിക്കും. എല്ലാ അപേക്ഷകരും അഭ്യർത്ഥിച്ച ഗ്രാന്റ് ഫണ്ടിന്റെ 25 ശതമാനമെങ്കിലും തങ്ങൾ പ്രയോജനപ്പെടുത്തുന്നുവെന്ന് തെളിയിക്കണം.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top