മെയിൽ-ഇൻ-ബാലറ്റ് നിയമത്തിൽ മാറ്റങ്ങൾ നടപ്പാക്കുന്നതിനെതിരെ ട്രംപിന്റെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണ സമിതി നിവേദനം നൽകി

‘മെയിൽ-ഇൻ-ബാലറ്റ് നിയമങ്ങളിൽ’ മാറ്റങ്ങൾ നടപ്പാക്കുന്നത് നിർത്തണമെന്ന് പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിന്റെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണ സമിതിയും റിപ്പബ്ലിൻ ദേശീയ സമിതിയും നോർത്ത് കരോലിന തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഉദ്യോഗസ്ഥരോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചു.

സംസ്ഥാന തെരഞ്ഞെടുപ്പ് ബോർഡ് അംഗീകരിച്ച പുതിയ സംവിധാനം തിരഞ്ഞെടുപ്പ് സമയത്ത് വോട്ട് ചെയ്യാത്തവരെ ശരിയായ പരിശോധന കൂടാതെ പിന്നീട് വോട്ടു ചെയ്യാൻ അനുവദിക്കുമെന്നും ഇത് റിഗ്ഗിംഗിന് കാരണമാകുമെന്നും ഹരജിയിൽ അവകാശപ്പെട്ടു.

തിരഞ്ഞെടുപ്പ് സമയത്ത് ബാലറ്റ് പൂരിപ്പിക്കാനുള്ള സമ്മർദ്ദത്തെ അഭിമുഖീകരിക്കുന്നതിനേക്കാൾ കുറഞ്ഞ വിവരങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ച് മെയിൽ വഴി വോട്ടു ചെയ്യുന്ന വോട്ടർമാരെ നവംബറിൽ വോട്ടുചെയ്യാൻ അനുവദിക്കുന്ന പുതിയ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ബോർഡ് ചൊവ്വാഴ്ച പുറത്തിറക്കി.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment