Flash News

ബാബ്രി മസ്ജിദ് കേസ്: സത്യത്തിന്റെ വിജയമെന്ന് കുറ്റാരോപിതന്‍, അതേ കൊലയാളി, അതേ മുൻസിഫ്, അതേ കോടതി എന്ന് പ്രതിപക്ഷം

September 30, 2020 , ഹരികുമാര്‍

ന്യൂദൽഹി: ബാബ്രി മസ്ജിദ് കേസില്‍ പ്രതികളെ കുറ്റവിമുക്തരാക്കിക്കൊണ്ടുള്ള സിബിഐ പ്രത്യേക കോടതിയുടെ വിധിയെത്തുടര്‍ന്ന് മുതിർന്ന ബിജെപി നേതാവും മുൻ ഉപപ്രധാനമന്ത്രിയുമായ എൽ കെ അദ്വാനി തീരുമാനത്തെ സ്വാഗതം ചെയ്തു.  അയോദ്ധ്യയിൽ ഒരു രാമക്ഷേത്രം പണിയുകയെന്ന തന്റെ സ്വപ്നത്തിന് വഴിയൊരുക്കിയ മറ്റ് തീരുമാനങ്ങൾക്കനുസൃതമായാണ് ഈ തീരുമാനങ്ങൾ എന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

വിധിന്യായത്തിന് ശേഷം വീഡിയോ സന്ദേശത്തിൽ അദ്വാനി പറഞ്ഞു, ‘പ്രത്യേക കോടതിയുടെ ഇന്നത്തെ തീരുമാനം വളരെ പ്രധാനമാണ്. ഇത് നമുക്കെല്ലാവർക്കും സന്തോഷകരമായ കാര്യമാണ്. കോടതിയുടെ തീരുമാനം കേട്ടപ്പോൾ ജയ് ശ്രീ രാമന്റെ മുദ്രാവാക്യത്തോടെ ഞങ്ങൾ അതിനെ സ്വാഗതം ചെയ്തു.’

അയോധ്യയിൽ ഒരു രാമക്ഷേത്രം പണിയുകയെന്ന തന്റെ സ്വപ്നത്തിന് വഴിയൊരുക്കിയ മറ്റ് തീരുമാനങ്ങളുടെ ചുവടുപിടിച്ചാണ് ഈ തീരുമാനം എന്ന് അദ്ദേഹം പിന്നീട് പ്രസ്താവന ഇറക്കി. കോടതിയുടെ തീരുമാനത്തിന് ശേഷം അദ്വാനി (92) തന്റെ മുറിയിൽ നിന്ന് പുറത്തിറങ്ങി ജയ് ശ്രീ രാം ചൊല്ലിക്കൊണ്ട് മാധ്യമങ്ങളെ അഭിവാദ്യം ചെയ്തു. കോടതി വിധി പ്രസ്താവിക്കുമ്പോൾ അദ്വാനി കുടുംബാംഗങ്ങൾക്കൊപ്പം ടെലിവിഷൻ കാണുകയായിരുന്നു.

1992 ഡിസംബർ 6 ന് അയോദ്ധ്യയിൽ ബാബറി മസ്ജിദ് പൊളിച്ചു മാറ്റിയ കേസിൽ പ്രതികളായ 32 പേരെയും സിബിഐ പ്രത്യേക കോടതി കുറ്റവിമുക്തരാക്കിയിരുന്നു.

ബാബറി മസ്ജിദ് പൊളിക്കുന്ന സംഭവം മുൻ‌കൂട്ടി ആസൂത്രണം ചെയ്തിട്ടില്ലെന്ന് പ്രത്യേക ജഡ്ജി എസ് കെ യാദവ് വിധിന്യായത്തിൽ പറഞ്ഞു. അതൊരു ആകസ്മിക സംഭവമായിരുന്നുവെന്നും കോടതി പറഞ്ഞു. പ്രതികൾക്കെതിരെ വ്യക്തമായ തെളിവുകളൊന്നും കണ്ടെത്തിയിട്ടില്ലെന്നും ഭ്രാന്തരായ ജനക്കൂട്ടത്തെ തടയാൻ പ്രതി ശ്രമിച്ചുവെന്നുമാണ് ജഡ്ജി പ്രസ്താവിച്ചത്.

ബാബ്രി മസ്ജിദ് പൊളിച്ചുനീക്കൽ കേസിൽ പ്രത്യേക സിബിഐ കോടതി നൽകിയ വിധി ചരിത്രപരമാണെന്ന് മുതിർന്ന ബിജെപി നേതാവും മുൻ കേന്ദ്രമന്ത്രിയുമായ മുരളി മനോഹർ ജോഷി വിശേഷിപ്പിച്ചു. ‘ഇതൊരു ചരിത്രപരമായ വിധി’യാണെന്നാണ് അദ്ദേഹം മാധ്യമ പ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞത്. “ഈ തർക്കം ഇതോടെ അവസാനിപ്പിക്കണമെന്ന് ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. മഹത്തായ രാമക്ഷേത്രം പണിയാൻ രാജ്യം മുഴുവൻ തയ്യാറാകണം. ജയ് ജയ് ശ്രീ റാമിനെയും എല്ലാവരെയും ദൈവം അനുഗ്രഹിക്കുന്ന ഈ അവസരത്തിൽ ഞാൻ അതേ പറയൂ,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഇക്കാര്യത്തിൽ തനിക്ക് വേണ്ടി ഹാജരായ അഭിഭാഷകർക്ക് നന്ദി പറഞ്ഞ ബിജെപി നേതാവ് ശരിയായ വശങ്ങളും വസ്തുതകളും കോടതിയിൽ സമർപ്പിച്ചിരുന്നു എന്നും, ഞങ്ങളുടെ പരിപാടികൾ ഒരു ഗൂഢാലോനയ്ക്കും വിധേയമല്ലെന്ന് ഈ തീരുമാനം തെളിയിച്ചുവെന്നും പറഞ്ഞു.

അതേസമയം, പ്രതിരോധ മന്ത്രിയും ബിജെപിയുടെ മുൻ ദേശീയ പ്രസിഡന്റുമായ രാജ്‌നാഥ് സിംഗ് ഈ തീരുമാനത്തെ സ്വാഗതം ചെയ്യുകയും നീതിയുടെ വിജയമെന്ന് വിശേഷിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു. ബാബ്രി മസ്ജിദ് പൊളിക്കൽ കേസിൽ എൽ കെ അദ്വാനി, കല്യാൺ സിംഗ്, ഡോ. മുരളി മനോഹർ ജോഷി, ഉമാ ഭാരതി എന്നിവരുൾപ്പെടെ 32 പേരും ഗൂഢാലോചനയില്‍ പങ്കെടുത്തിട്ടില്ലെന്ന് ലഖ്‌നൗ പ്രത്യേക കോടതിയുടെ തീരുമാനത്തെ ഞാൻ സ്വാഗതം ചെയ്യുന്നു. ഈ തീരുമാനത്തിലൂടെ, വൈകിയാണെങ്കിലും സത്യം തെളിഞ്ഞുവെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ബാബറി മസ്ജിദ് പൊളിക്കൽ കേസിലെ പ്രത്യേക സിബിഐ കോടതിയുടെ തീരുമാനത്തെ ഉത്തർപ്രദേശ് മുഖ്യമന്ത്രി യോഗി ആദിത്യനാഥ് സ്വാഗതം ചെയ്തു. സത്യമേവ് ജയതേ പ്രകാരം സത്യം വിജയിച്ചുവെന്ന് പറഞ്ഞു.

‘സത്യമേവ് ജയതേ. സിബിഐയുടെ പ്രത്യേക കോടതിയുടെ തീരുമാനം സ്വാഗതാർഹമാണ്. ആരാധിക്കുന്ന വിശുദ്ധന്മാർ, ബിജെപി നേതാക്കൾ, വിഎച്ച്പി പ്രവർത്തകർ, സാമൂഹിക പ്രവർത്തകർ എന്നിവരെ അന്നത്തെ കോൺഗ്രസ് സർക്കാർ തെറ്റായ രാഷ്ട്രീയ കേസുകളിൽ അപമാനിച്ചു. ഈ ഗൂഢാലോചനയ്ക്ക് അവര്‍ പൊതുജനങ്ങളോട് ക്ഷമ ചോദിക്കണം,’ യോഗി ആദിത്യനാഥ് ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

‘സത്യം ഒടുവിൽ വിജയിച്ചു’ എന്ന് മധ്യപ്രദേശ് മുഖ്യമന്ത്രി ശിവരാജ് സിംഗ് ചൗഹാനും പറഞ്ഞു.

‘സത്യം ഒടുവിൽ വിജയിച്ചു. മുൻവിധികളാൽ വലയം ചെയ്യപ്പെട്ട അന്നത്തെ കോൺഗ്രസ് സർക്കാർ നമ്മുടെ വിശുദ്ധന്മാർക്കും മഹാത്മാക്കാർക്കും മുതിർന്ന നേതാക്കൾക്കുമെതിരെ തെറ്റായ ആരോപണങ്ങൾ ഉന്നയിച്ചിരുന്നു. കോടതിയുടെ തീരുമാനത്തെ ഞങ്ങൾ സ്വാഗതം ചെയ്യുന്നു,’ ചൗഹാന്‍ ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

രാമജന്മഭൂമി ഉടമസ്ഥാവകാശ കേസിൽ 2019 ൽ സുപ്രീം കോടതി വിധി വന്നതിന് ശേഷം ബാബറി മസ്ജിദ് പൊളിച്ചുമാറ്റിയ കേസിന്റെ പ്രസക്തി നഷ്ടപ്പെട്ടതായി ശിവസേന എംപി സഞ്ജയ് റൗത്ത് പറഞ്ഞു. രാം ക്ഷേത്രത്തെക്കുറിച്ചുള്ള സുപ്രീം കോടതി വിധിക്ക് ശേഷം പ്രത്യേക കോടതിയിൽ ഈ കേസിന് പ്രസക്തി നഷ്ടപ്പെട്ടതായും ഈ വർഷം ഓഗസ്റ്റിൽ പ്രധാനമന്ത്രി ക്ഷേത്രത്തിന്റെ ആരാധന നടത്തിയെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

അതേസമയം, ബാബ്രി മസ്ജിദ് പൊളിക്കൽ കേസിൽ സിബിഐ പ്രത്യേക കോടതിയുടെ തീരുമാനത്തെ നിരവധി പ്രതിപക്ഷ നേതാക്കൾ വിമർശിച്ചു.

കഴിഞ്ഞ വർഷം സുപ്രീം കോടതിയുടെ തീരുമാനത്തിന് വിരുദ്ധമായാണ് കോൺഗ്രസ് ഈ തീരുമാനത്തെ വിശേഷിപ്പിച്ചത്, ഭരണഘടന, സാമൂഹിക ഐക്യം, സാഹോദര്യം എന്നിവയിൽ വിശ്വസിക്കുന്ന ഓരോ വ്യക്തിയും ഈ ‘യുക്തിരഹിതമായ തീരുമാനത്തിനെതിരെ’ പ്രവിശ്യ, കേന്ദ്ര സർക്കാർ ഹൈക്കോടതിയിൽ അപ്പീൽ നൽകുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നുവെന്നും അവര്‍ പറഞ്ഞു.

ബാബറി മസ്ജിദ് പൊളിച്ചുമാറ്റിയ കേസിലെ എല്ലാ കുറ്റവാളികളെയും കുറ്റവിമുക്തരാക്കാനുള്ള പ്രത്യേക കോടതിയുടെ തീരുമാനം സുപ്രീം കോടതി തീരുമാനത്തിനും ഭരണഘടനയ്ക്കും അതീതമാണെന്ന് പാർട്ടി മുഖ്യ വക്താവ് രൺദീപ് സുർജേവാല മാധ്യമ പ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞു. “സുപ്രീം കോടതിയിലെ അഞ്ച് ജഡ്ജിമാരുടെ ബെഞ്ചിന്റെ 2019 നവംബർ 9 ലെ തീരുമാനമനുസരിച്ച് ബാബ്രി മസ്ജിദ് പൊളിക്കുന്നത് നിയമവിരുദ്ധമായ കുറ്റമാണ്. എന്നാൽ എല്ലാ കുറ്റവാളികളെയും പ്രത്യേക കോടതി കുറ്റവിമുക്തരാക്കി. പ്രത്യേക കോടതിയുടെ തീരുമാനം സുപ്രീം കോടതിയുടെ തീരുമാനത്തിനും വിരുദ്ധമാണ്.”

രാഷ്ട്രീയ നേട്ടങ്ങൾക്കായി രാജ്യത്തിന്റെയും സമൂഹത്തിന്റെയും സാമുദായിക ഐക്യം തകർക്കാൻ ബിജെപി-ആർ‌എസ്‌എസും അവരുടെ നേതാക്കളും വെറുപ്പുളവാക്കുന്ന ഗൂഢാലോചന നടത്തിയെന്ന് രാജ്യമെമ്പാടും അറിയാം. സാമുദായിക ഐക്യം ഇല്ലാതാക്കാനുള്ള ഗൂഢാലോചനയിൽ അക്കാലത്ത് ഉത്തർപ്രദേശിലെ ബിജെപി സർക്കാരും ഉൾപ്പെട്ടിരുന്നു.

‘അക്കാലത്ത് തെറ്റായ സത്യവാങ്മൂലം നൽകി കോടതി പോലും കബളിപ്പിക്കപ്പെട്ടുവെന്ന് സുർജേവാല പറഞ്ഞു. ഈ വശങ്ങളും വസ്തുതകളും തെളിവുകളും പരിശോധിച്ച ശേഷമാണ് പള്ളി പൊളിച്ചത് നിയമവിരുദ്ധമാണെന്ന് സുപ്രീം കോടതി വിലയിരുത്തിയത്. ‘

അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു, ‘ഭരണഘടന, സാമൂഹിക ഐക്യം, സാഹോദര്യം എന്നിവയിൽ വിശ്വസിക്കുന്ന എല്ലാവരും പ്രത്യേക കോടതിയുടെയും രാജ്യത്തിന്റെ ഭരണഘടനയുടെയും പക്ഷപാതമോ മുൻവിധിയോ ഇല്ലാതെ യുക്തിരഹിതമായ ഈ തീരുമാനത്തിനെതിരെ പ്രവിശ്യാ കേന്ദ്ര സർക്കാർ ഹൈക്കോടതിയിൽ അപ്പീൽ നൽകുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

അതേസമയം, അഖിലേന്ത്യാ മജ്‌ലിസ് ഇ-ഇറ്റെഹാദുൽ മുസ്‌ലിമീൻ (എ.ഐ.ഐ.എം.എം) മേധാവി അസദുദ്ദീൻ ഒവൈസി കോടതിയുടെ ഈ തീരുമാനത്തിനെതിരെ ട്വീറ്റ് ചെയ്തു. ‘അതേ കൊലപാതകി, അതേ മുൻസിഫ്, അതേ കോടതി. പ്രീതിപ്പെടുത്തുന്ന തീരുമാനങ്ങളും ഈ വിധിയിലുണ്ട്.’

ഇന്ത്യൻ ജുഡീഷ്യറിയെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ഇത് ദുഃഖകരമായ ദിവസമാണെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഗൂഢാലോചന നടന്നിട്ടില്ലെന്നാണ് ഇപ്പോൾ കോടതി പറയുന്നത്.

തുടർച്ചയായ ട്വീറ്റുകളിൽ ഒവൈസി പറഞ്ഞു, ‘ഇത് നീതിയുടെ കാര്യമാണ്. ബാബ്രി മസ്ജിദ് തകർക്കലിന് ഉത്തരവാദികളായവരെ കുറ്റക്കാരാണെന്ന് ഉറപ്പാക്കേണ്ട കാര്യമാണ്, എന്നാൽ കുറ്റക്കാരായവരെ ആഭ്യന്തരമന്ത്രിയും എച്ച്ആർഡി മന്ത്രിയും ആക്കിയതിലൂടെ അവർക്ക് രാഷ്ട്രീയമായി പ്രതിഫലം ലഭിച്ചു. ബിജെപി അധികാരത്തിലുള്ളതാണ് അതിനു കാരണം.’


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top