Flash News

വാഷിംഗ്ടണിലെ ഇന്ത്യൻ എംബസി ഗാന്ധി ജയന്തി ആഘോഷിച്ചു

October 3, 2020

വാഷിംഗ്ടണ്‍: മഹാത്മാഗാന്ധിയുടെ 151-ാം ജന്മവാർഷികം ഒക്ടോബർ 2-ന് വാഷിംഗ്ടൺ ഡി.സിയിലെ ഇന്ത്യൻ എംബസിയിൽ ആഘോഷിച്ചു. കോൺഗ്രസ് പ്രതിനിധി ഗ്രിഗറി മീക്സും യുഎസിലെ ഇന്ത്യൻ അംബാസഡറുമായ തരഞ്ജിത് സിംഗ് സന്ധുവും ഗാന്ധി പ്ലാസയില്‍ മഹാത്മാഗാന്ധിയുടെ പ്രതിമയിൽ പുഷ്പാർച്ചന നടത്തി.

ലോകത്തിന് ഗാന്ധി നല്‍കിയ സന്ദേശത്തിന്റെ പ്രസക്തിയെക്കുറിച്ച് സംസാരിച്ച മീക്സ്, ഇന്ത്യയിൽ മാത്രമല്ല ലോകമെമ്പാടും ഒരു മാറ്റം വരുത്തിയ വ്യക്തിയാണ് മഹാത്മാഗാന്ധിയെന്നും, അദ്ദേഹത്തിന്റെ നേതൃത്വവും ചിന്തകളും പ്രവർത്തനങ്ങളുമാണ് ഡോ. മാർട്ടിൻ ലൂഥര്‍ കിംഗിനെ പ്രചോദിപ്പിച്ചതെന്നും പറഞ്ഞു.

രണ്ട് വർഷം നീണ്ടുനിന്ന ഗാന്ധി @150 ആഘോഷങ്ങളുടെ സമാപനത്തിനായി ഉച്ചകഴിഞ്ഞ് ഒരു വെർച്വൽ ഇവന്റ് സംഘടിപ്പിച്ചിരുന്നു. പരിപാടിയിൽ, യുഎസിന്റെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള 17 കോൺഗ്രസ് പ്രതിനിധികള്‍ മഹാത്മാഗാന്ധിയുടെ ജീവിതത്തിന്റെ പ്രാധാന്യത്തെക്കുറിച്ച് സന്ദേശങ്ങൾ നൽകി.

“ഇന്ന് എംബസിക്ക് മുന്നിൽ ഉയരത്തിൽ നിൽക്കുന്ന മഹാത്മാഗാന്ധി സ്മാരകം ഇന്ത്യയും അമേരിക്കയും പങ്കിടുന്ന ആശയങ്ങളുടേയും നാം വിലമതിക്കുന്ന മൂല്യങ്ങളുടെയും സാക്ഷ്യമാണ്.” ചടങ്ങിൽ സംസാരിച്ച സന്ധു പറഞ്ഞു.

ഡിസിയിലെ ഗാന്ധി സെന്റർ ഡയറക്ടർ ശ്രീമതി കരുണയുടെ സന്ദേശവും വിവിധ കലാകാരന്മാരുടെ പ്രത്യേക പ്രകടനങ്ങളും പരിപാടിയിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിരുന്നു.

തലേദിവസം ശോഭന രാധാകൃഷ്ണനോടൊപ്പം വെർച്വൽ ഗാന്ധി കഥാ സെഷൻ (മഹാത്മാഗാന്ധിയുടെ കഥകളുടെ വിവരണം) എംബസി നടത്തിയിരുന്നു. ഇതിൽ 9,000 ത്തിലധികം ആളുകൾ പങ്കെടുത്തു.

ഒക്ടോബർ 1 ന് ഇന്ത്യൻ അമേരിക്കൻ കോൺഗ്രസ്മാന്‍ രാജാ കൃഷ്ണമൂർത്തി (ഇല്ലിനോയ്), ഇന്ത്യ കോക്കസ് ചെയർമാന്മാരായ ബ്രാഡ് ഷെർമാൻ (കാലിഫോര്‍ണിയ), ജോർജ്ജ് ഹോൾഡിംഗ് (നോര്‍ത്ത് കരോലിന), ഇന്ത്യൻ അമേരിക്കൻ പ്രതിനിധികളായ ആമി ബെറ (കാലിഫോര്‍ണിയ), പ്രമീള ജയപാൽ (വാഷിംഗ്ടണ്‍), റോ ഖന്ന (കാലിഫോര്‍ണിയ) എന്നിവർ മഹാത്മാഗാന്ധിയുടെ ജീവിതത്തെയും ഇന്നത്തെ ലോകത്ത് നിലനിൽക്കുന്ന പാരമ്പര്യത്തെയും ബഹുമാനിക്കുന്ന ഉഭയകക്ഷി പ്രമേയം അവതരിപ്പിച്ചു.

“ഒക്ടോബർ 2 ന് അദ്ദേഹത്തിന്റെ ജന്മവാർഷികം ഞങ്ങൾ ആഘോഷിക്കുമ്പോൾ, ഈ ഉഭയകക്ഷി പ്രമേയത്തിലൂടെ മഹാത്മാഗാന്ധിയുടെ അവിശ്വസനീയമായ ജീവിതത്തെയും നിലനിൽക്കുന്ന പാരമ്പര്യത്തെയും ബഹുമാനിക്കുന്നതിൽ ഞാൻ അഭിമാനിക്കുന്നു,” കൃഷ്ണമൂർത്തി പറഞ്ഞു. ജീവിതത്തിലുടനീളം കടുത്ത പ്രയാസങ്ങളും അനീതികളും നേരിട്ടിട്ടും, എല്ലാവർക്കും സ്വാതന്ത്ര്യം, അന്തസ്സ്, സമത്വം എന്നിവയ്ക്കുള്ള പോരാട്ടത്തിൽ ഗാന്ധി ഒരിക്കലും പതറിയിട്ടില്ല. അദ്ദേഹം സ്ഥാപിച്ച മാതൃക ഇന്ന് ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ചെറുപ്പക്കാരും പ്രായമുള്ളവരുമായ ആയിരക്കണക്കിന് ആളുകൾക്ക് പ്രചോദനമായി തുടരുന്നു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ അഹിംസാ പ്രതിഷേധ തത്വം ലോകമെമ്പാടുമുള്ള പൗരാവകാശ പ്രസ്ഥാനങ്ങൾക്ക് തുടക്കമിട്ടു. സമാനമായ അഹിംസാ പ്രസ്ഥാനങ്ങൾക്ക് ഇന്നും പ്രചോദനം നൽകുന്നു. ഈ പ്രമേയത്തിലൂടെ അദ്ദേഹത്തിന്റെ പാരമ്പര്യത്തെ ബഹുമാനിക്കുന്നതിലും അദ്ദേഹത്തിന്റെ സ്മരണയ്ക്കായി അന്താരാഷ്ട്ര അഹിംസാ ദിനം ആചരിക്കാൻ അമേരിക്കയിലെ ജനങ്ങളെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിലും എന്റെ പങ്ക് വഹിക്കുന്നതിൽ ഞാൻ അഭിമാനിക്കുന്നു.” റിപ്പബ്ലിക്കന്‍ ഷെർമാൻ പറഞ്ഞു, “ഇന്ന്, മഹാത്മാഗാന്ധിയുടെ ജന്മവാർഷികം ആഘോഷിക്കുമ്പോൾ, അദ്ദേഹത്തിന്റെ അസാധാരണമായ ജീവിതത്തെയും അഹിംസയുടെയും സമത്വത്തിന്റെയും നിലനിൽക്കുന്ന പാരമ്പര്യത്തെയും നാം ബഹുമാനിക്കണം,” കോക്കസിന്റെ ഇന്ത്യയുടെ സഹ ചെയർ എന്ന നിലയിലും ഇന്ത്യൻ അമേരിക്കക്കാർ, “ലോകമെമ്പാടുമുള്ള സ്വാതന്ത്ര്യസമരങ്ങളിൽ ഗാന്ധി നൽകിയ സംഭാവനകളെ അനുസ്മരിപ്പിക്കുന്ന ഈ ഉഭയകക്ഷി പ്രമേയം അവതരിപ്പിക്കാൻ സഹായിക്കുന്നതിൽ ഞാൻ അഭിമാനിക്കുന്നു.”


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top