ലിബിയയിൽ ഏഴ് ഇന്ത്യൻ പൗരന്മാരെ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയി

ന്യൂഡൽഹി: ഉത്തര ആഫ്രിക്കൻ രാജ്യമായ ലിബിയയിൽ ഏഴ് ഇന്ത്യക്കാരെ തീവ്രവാദികൾ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയി. ആന്ധ്രാപ്രദേശ്, ബീഹാർ, ഗുജറാത്ത്, ഉത്തർപ്രദേശ് എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിന്നുള്ളവരാണ് ഈ ഇന്ത്യക്കാർ.

അവരെ മോചിപ്പിക്കാനായി ഇന്ത്യൻ സർക്കാർ ലിബിയൻ അധികൃതരുമായി ബന്ധപ്പെടുന്നതായി വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു.

സെപ്റ്റംബർ 14 ന് ലിബിയയിലെ അസഹ്വെരിഫ് പ്രദേശത്ത് നിന്ന് ഇന്ത്യയിലേക്ക് പോകുന്നതിനായി ട്രിപ്പോളി വിമാനത്താവളത്തിലേക്ക് പോകുന്ന വഴിയാണ് ഇവരെ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയതെന്ന് വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയം വക്താവ് അനുരാഗ് ശ്രീവാസ്തവ പത്രസമ്മേളനത്തിൽ പറഞ്ഞു. ലിബിയൻ അധികാരികളുമായും തൊഴിലുടമകളുമായും ചർച്ച നടത്തുന്നുണ്ടെന്നും തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയ പൗരന്മാരെ കണ്ടെത്തുന്നതിനും അവരെ എത്രയും വേഗം മോചിപ്പിക്കുന്നതിനും ഞങ്ങൾ ശ്രമിക്കുകയാണെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ലിബിയയിലെ കൺസ്ട്രക്ഷൻ ആന്റ് ഓയിൽ ഫീൽഡ് സപ്ലൈ കമ്പനിയിൽ ജോലി ചെയ്തിരുന്നവരെയാണ് തട്ടിക്കൊണ്ടു പോയത്.

തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയവർ തൊഴിലുടമയുമായി ബന്ധപ്പെടുകയും തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയ ഇന്ത്യൻ പൗരന്മാർ സുരക്ഷിതരാണെന്നതിന്റെ തെളിവായി അവരുടെ ചിത്രങ്ങള്‍ കാണിക്കുകയും ചെയ്തു.

ഇന്ത്യൻ പൗരന്മാരെ മോചിപ്പിക്കാൻ സഹായം തേടി ടുണീഷ്യയിലെ ഇന്ത്യൻ എംബസി ലിബിയൻ സർക്കാരുമായും അവിടത്തെ അന്താരാഷ്ട്ര സംഘടനകളുമായും ബന്ധപ്പെട്ടുവെന്ന് ശ്രീവാസ്തവ പറഞ്ഞു. ടുണീഷ്യയിലെ ഇന്ത്യൻ കോൺസുലേറ്റാണ് ലിബിയയിലെ ഇന്ത്യൻ പൗരന്മാരുടെ ക്ഷേമകാര്യങ്ങൾ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നത്.

സുരക്ഷയുടെ കാര്യത്തിൽ ലിബിയയിലേക്കുള്ള യാത്ര ഒഴിവാക്കാൻ 2015 സെപ്റ്റംബറിൽ സർക്കാർ ഇന്ത്യൻ പൗരന്മാരെ ഉപദേശിച്ചിരുന്നു. ലിബിയയിലെ സുരക്ഷാ സ്ഥിതി മോശമാകുന്ന സാഹചര്യത്തിൽ 2016 മെയ് മാസത്തിൽ സർക്കാർ ലിബിയയിലേക്കുള്ള യാത്രയ്ക്ക് സമ്പൂർണ വിലക്ക് ഏർപ്പെടുത്തിയിരുന്നു.

ഈ യാത്രാ നിരോധനം ഇപ്പോഴും പ്രാബല്യത്തിലാണെന്ന് ശ്രീവാസ്തവ പറഞ്ഞു. തങ്ങളുടെ കുടുംബത്തെ ലിബിയയിൽ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയതായി കുശിനഗറിലെ ഒരു കുടുംബം നേരത്തെ ഒക്ടോബർ 2 ന് പറഞ്ഞിരുന്നു. തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയ ഇന്ത്യക്കാരന്റെ പേര് മുന്ന ചൗഹാൻ എന്നാണെന്നും പറഞ്ഞു. തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയവർ 20,000 ഡോളർ മോചനദ്രവ്യം ആവശ്യപ്പെടുന്നുണ്ടെന്ന് അദ്ദേഹത്തിന്റെ ബന്ധു ലല്ലൻ പ്രസാദ് പറഞ്ഞിരുന്നു.

2011 ൽ ഏകാധിപതി മുഅമ്മർ ഗദ്ദാഫിയുടെ അട്ടിമറിക്ക് ശേഷം ലിബിയയിൽ വലിയ തോതിൽ അശാന്തിയും അക്രമവും നടക്കുന്നുണ്ട്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment