രണ്ടാമത്തെ പ്രസിഡന്‍ഷ്യല്‍ ഡിബേറ്റ് ഔദ്യോഗികമായി റദ്ദാക്കി

വാഷിംഗ്ടണ്‍: യുഎസ് പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപും ഡെമോക്രാറ്റിക് സ്ഥാനാർത്ഥി ജോ ബൈഡനും തമ്മിലുള്ള രണ്ടാമത്തെ ചർച്ച ഔദ്യോഗികമായി റദ്ദാക്കി.

ഒക്ടോബർ 15 ന് നടക്കാനിരിക്കുന്ന ചർച്ച റദ്ദാക്കുമെന്ന് പ്രസിഡന്‍ഷ്യല്‍ ഡിബേറ്റ് കമ്മീഷന്‍ വെള്ളിയാഴ്ച സ്ഥിരീകരിച്ചു. ട്രംപിന് കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ചതായി കണ്ടെത്തിയതിനാൽ ചർച്ച “ഡിജിറ്റൽ മാർഗത്തിലൂടെ” നടക്കുമെന്ന് നേരത്തെ കമ്മീഷൻ പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. ആ പ്രഖ്യാപനമാണ് ഇപ്പോള്‍ റദ്ദാക്കിയത്. ഡിജിറ്റൽ മാർഗങ്ങളിലൂടെ ചർച്ച നടത്താന്‍ ട്രംപ് വിസമ്മതിച്ചിരുന്നു. ബൈഡന്‍ അന്ന് എബിസി ന്യൂസിനൊപ്പം ടൗൺഹാൾ പ്രോഗ്രാം സജ്ജമാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

ട്രംപിനെ ശനിയാഴ്ച മുതൽ പൊതു ചടങ്ങുകളിൽ പങ്കെടുക്കാൻ അനുവദിക്കുമെന്ന് പ്രസിഡന്റിന്റെ ഡോക്ടര്‍ പിന്നീട് പറഞ്ഞു. തുടർന്ന്, ട്രംപിന്റെ ടീം ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്തതുപോലെ മുഖാമുഖ ചർച്ച നടത്തണമെന്ന് അഭ്യർത്ഥിച്ചുവെങ്കിലും മുഖാമുഖം എന്നതിലുപരി ഡിജിറ്റൽ വഴി ചർച്ച നടത്താനുള്ള തീരുമാനം ആരോഗ്യപരമായ ആശങ്കകളെ അകറ്റുമെന്ന് കമ്മീഷൻ പറഞ്ഞു. രണ്ട് സ്ഥാനാർത്ഥികളും തമ്മിലുള്ള മൂന്നാമത്തെ ചർച്ച ഒക്ടോബർ 22 ന് ടെന്നസിയിലെ നാഷ്‌വില്ലിൽ നടക്കും.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment