ഹത്രാസില്‍ 19-കാരി ദലിത് പെണ്‍കുട്ടിയെ ബലാസ്തംഗം ചെയ്ത് കൊന്ന കേസിൽ സിബിഐ അന്വേഷണം ആരംഭിച്ചു

ഹത്രാസ് കൂട്ടമാനഭംഗത്തെക്കുറിച്ചും കൊലപാതകത്തെക്കുറിച്ചും അന്വേഷിക്കാൻ ബൂൾഗരി ഗ്രാമത്തിലെത്തിയ സിബിഐ സംഘം അന്വേഷണം ആരംഭിച്ചു. കേസിലെ പ്രധാന പ്രതിയായ സന്ദീപിനെതിരെ കേന്ദ്ര ഏജൻസി കേസ് 376 ഡി (ഗ്യാംഗ് റേപ്പ്), 307 (കൊലപാതകശ്രമം), ഐപിസിയുടെ 302 (കൊലപാതകം), എസ്‌സി-എസ്ടി നിയമത്തിലെ സെക്ഷൻ 3 എന്നിവ പ്രകാരം കേസെടുത്തു. കേസിലെ എസ്‌ഐടി അന്വേഷണത്തിനിടയിലാണ് യോഗി സർക്കാർ സിബിഐ അന്വേഷണത്തിന് ശുപാര്‍ശ ചെയ്തത്. ഹത്രാസ് കേസിൽ യോഗി സർക്കാരിന്റെയും പൊലീസിന്റെയും തെറ്റായ പ്രവർത്തനങ്ങൾ സിബിഐയുടെ നഷ്ടപ്പെട്ട വിശ്വാസ്യത തിരികെ കൊണ്ടുവരുമെന്നും ബിജെപി വിശ്വസിക്കുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, അത് അത്ര എളുപ്പമല്ല.

യഥാർത്ഥത്തിൽ ഈ കേസിൽ യുപി പോലീസ് തികച്ചും അവഗണനാപരമായാണ് പ്രവര്‍ത്തിച്ചിരിക്കുന്നത്. കേസിന്റെ അന്വേഷണത്തിലെ കാലതാമസമാണ് ഏറ്റവും വലിയ അശ്രദ്ധ. ഇത് സിബിഐയുടെ ഏറ്റവും വലിയ വെല്ലുവിളിയായി മാറിയിരിക്കുന്നു. ഇരയായ പെണ്‍‌കുട്ടിയെ 72 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ വൈദ്യപരിശോധന നടത്തിയിട്ടില്ല.

അന്വേഷണത്തിലെ കാലതാമസം സിബിഐയെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ഒരു വലിയ വെല്ലുവിളിയാണ്. സംഭവം നടന്ന് രണ്ട് ആഴ്ചകൾക്കുശേഷമാണ് ഇരയുടെ സാമ്പിളുകൾ ഫോറൻസിക് പരിശോധനയ്ക്കായി അയച്ചത്. അന്വേഷണം വൈകിയതിനാൽ ഫോറൻസിക് റിപ്പോർട്ടിൽ ഒന്നും വ്യക്തമാകില്ലെന്ന് കരുതുന്നു. റിപ്പോർട്ട് അനുസരിച്ച്, ഇരയുടെ ശരീരത്തിൽ ഒരു ശുക്ലവും കണ്ടെത്തിയില്ല.

യുവതിയെ ബലാത്സംഗം ചെയ്ത് 11 ദിവസത്തിന് ശേഷമാണ് സാമ്പിളുകൾ എടുത്തത്. സംഭവത്തിന് ശേഷം 96 മണിക്കൂർ വരെ ഫോറൻസിക് തെളിവുകൾ കണ്ടെത്താൻ കഴിയുമെന്ന് ഔദ്യോഗിക മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശം കർശനമായി പറയുന്നു. അത്തരമൊരു സാഹചര്യത്തിൽ, മരണത്തിന് മുമ്പ്, കൊലപാതകക്കുറ്റം ആരോപിച്ച ഇരയുടെ പ്രസ്താവന സെപ്റ്റംബർ 22 ന് സിബിഐക്ക് തെളിവുകളുടെ പ്രധാന അടിസ്ഥാനമായി കണക്കാക്കാം.

കേസിൽ പ്രാഥമിക എഫ്‌ഐആർ രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത യുപി പോലീസ് പ്രതികളെ അറസ്റ്റ് ചെയ്ത് കോടതിയിൽ ഹാജരാക്കി കസ്റ്റഡിയിൽ ചോദിക്കാതെ നേരെ ജയിലിലേക്ക് അയച്ചു എന്നത് ഇവിടെ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാണ്. പ്രധാന പ്രതി സന്ദീപിനെ സെപ്റ്റംബർ 20 നാണ് അറസ്റ്റ് ചെയ്തത്. ബാക്കി മൂന്ന് പ്രതികളെ സെപ്റ്റംബർ 23 നും 27 നും ഇടയിൽ അറസ്റ്റ് ചെയ്തു.

കേസിന്റെ പ്രാഥമിക അന്വേഷണത്തിൽ ഒരു വനിതാ പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥയെ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയില്ല. ഇത് ബലാത്സംഗ കേസുകളിൽ നിർബന്ധമാണ്. യുപി പോലീസ് ആദ്യം മുതൽ ഇത് ഒരു ബലാത്സംഗ കേസായി കണക്കാക്കാതിരുന്നതാണ് ഇതിന് പിന്നിലെ കാരണം.

നാല് പ്രതികളെ കോടതിയിൽ നിന്ന് കസ്റ്റഡിയിൽ വേണമെന്ന് സിബിഐ ആവശ്യപ്പെടുകയും ചോദ്യം ചെയ്യുകയും ചെയ്യും. പ്രതികളോടൊപ്പം ഇരയുടെ കുടുംബത്തെയും ചോദ്യം ചെയ്യാൻ സിബിഐക്ക് കഴിയും. കേസിലെ പ്രധാന സാക്ഷിയായതിനാൽ ഇരയുടെ അമ്മയോട് മജിസ്‌ട്രേറ്റിന് മുന്നിൽ മൊഴി നൽകാൻ സിബിഐക്ക് ആവശ്യപ്പെടാം.

19 കാരിയായ ദലിത് പെൺകുട്ടിയെ കൂട്ടബലാത്സംഗം ചെയ്ത് നാല് ആഴ്ചകൾ കഴിഞ്ഞാണ് ഞായറാഴ്ച സിബിഐ കേസ് രജിസ്റ്റർ ചെയ്തത്. അന്വേഷണത്തിൽ കേന്ദ്ര ഏജൻസിക്ക് നിരവധി വെല്ലുവിളികൾ നേരിടേണ്ടിവന്നേക്കാം. സിബിഐയുടെ ഗാസിയാബാദ് യൂണിറ്റിലെ ഡിഎസ്പി ലെവൽ ഓഫീസറായ സീമ പഹുജയാണ് സിബിഐ ടീമിനെ നയിക്കുന്നത്. പ്രായപൂർത്തിയാകാത്ത പെൺകുട്ടിയെ ഹിമാചൽ പ്രദേശിൽ ഏറെ കോളിളക്കം സൃഷ്ടിച്ച നിരവധി ബലാത്സംഗ കേസുകൾ അവർ നേരത്തെ കൈകാര്യം ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. സെൻട്രൽ ഫോറൻസിക് സയൻസ് ലാബിൽ നിന്നുള്ള ഒരു സംഘവും അവരോടൊപ്പം ബൂൾഗരിയിലെത്തിയിട്ടുണ്ട്.

സിബിഐ സംഘം ഞായറാഴ്ച വൈകുന്നേരം ഹാത്രാസിലെത്തി. അന്വേഷണത്തിൽ ശേഖരിച്ച തെളിവുകളും കേസ് ഡയറിക്കുറിപ്പുകളും ഉൾപ്പെടെ കേസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട രേഖകൾ സിബിഐ സംഘം ആവശ്യപ്പെട്ടതായി ഹത്രാസ് എസ്പി വിനീത് ജയ്‌സ്വാൾ പറഞ്ഞു. അന്വേഷണത്തിനായി അടുത്ത ഏതാനും ആഴ്ചകൾക്കുള്ളിൽ 15 സിബിഐ ഉദ്യോഗസ്ഥർ ഹാത്രാസിൽ എത്തുമെന്ന് മുതിർന്ന പോലീസുകാരൻ പറഞ്ഞു.

സെപ്റ്റംബർ 14 നാണ് ഹാത്രാസ് ജില്ലയിലെ ചന്ദ്‌പ പ്രദേശത്തെ 19 കാരിയായ ദലിത് പെൺകുട്ടിയെ കൂട്ടബലാത്സംഗം ചെയ്തത്. പെൺകുട്ടിയെ നേരത്തെ അലിഗഡിലെ ജവഹർലാൽ നെഹ്‌റു മെഡിക്കൽ കോളേജ് ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ചിരുന്നു. പിന്നീട് ദില്ലിയിലെ സഫ്ദർജംഗ് ആശുപത്രിയിൽ എത്തിച്ചെങ്കിലും സെപ്റ്റംബർ 29 ന് മരിച്ചു. മരണത്തിന് ശേഷം രാത്രിയിൽ പോലീസ് ധൃതിയില്‍ മൃതദേഹം സംസ്കരിച്ചു. അതേത്തുടര്‍ന്ന് രാജ്യത്തുടനീളം പ്രതിഷേധ പ്രകടനങ്ങള്‍ നടക്കുകയാണ്. കോൺഗ്രസ് ജനറൽ സെക്രട്ടറി പ്രിയങ്ക ഗാന്ധി വാർദ്രയും മുൻ പ്രസിഡന്റ് രാഹുൽ ഗാന്ധിയും ഹത്രാസിലെത്തി പെണ്‍കുട്ടിയുടെ കുടുംബത്തെ ആശ്വസിപ്പിച്ചിരുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment