Flash News

ഫലസ്തീനെ ഒറ്റിക്കൊടുക്കുന്ന അറബ് രാജ്യങ്ങൾക്ക് ചരിത്രം മാപ്പു നല്‍കുകയില്ല: ഹനിയേ

October 13, 2020

ഇസ്രായേലിനെ അംഗീകരിക്കുന്ന അറബ് രാജ്യങ്ങളോട് ചരിത്രം ഒരു ദയയും കാണിക്കില്ലെന്ന് ഹമാസിന്റെ രാഷ്ട്രീയ നേതാവ് ഇസ്മായിൽ ഹനിയേ.

യുണൈറ്റഡ് അറബ് എമിറേറ്റുകളും ബഹ്‌റൈനും ഇസ്രയേലുമായി അടുത്തിടെ ഉണ്ടാക്കിയ “നോർമലൈസേഷൻ” കരാറുകളെക്കുറിച്ച് ചോദിച്ചപ്പോൾ, ഒരു അറബ് രാജ്യം ഇസ്രയേലുമായി നടത്തുന്ന ഏത് ഇടപാടും ഒടുവിൽ ആ രാജ്യത്തെ തന്നെ ഭീഷണിയുടെ മുള്‍മുനയില്‍ നിര്‍ത്തുമെന്ന് ഹനിയേ പറഞ്ഞു.

“ഇസ്രയേലി നേതാക്കളെ അവരേക്കാള്‍ നന്നായി ഞങ്ങള്‍ക്കറിയാം. അവർ എങ്ങനെ ചിന്തിക്കുന്നുവെന്ന് ഞങ്ങൾക്കറിയാം. യുണൈറ്റഡ് അറബ് എമിറേറ്റിലെ ഞങ്ങളുടെ സഹോദരങ്ങളോട് ഒന്നേ പറയാനുള്ളൂ. ആ കരാറുകള്‍ അവര്‍ക്ക് വന്‍ നഷ്ടം വരുത്തി വെക്കും. കാരണം ഇറാന് അടുത്തുള്ള പ്രദേശങ്ങളിൽ സൈനികവും സാമ്പത്തികവുമായ ചുവടുവെപ്പ് നടത്തുക എന്നതാണ് ഇസ്രായേലിന്റെ ഏക താൽപര്യം,”ഹനിയേ പറഞ്ഞു.

നിങ്ങളെ അതിനുള്ള ഒരു പ്രവേശന കവാടമായാണ് ഇസ്രായേല്‍ ഉപയോഗിക്കുക. യു.എ.ഇയെ ഒരു ലോഞ്ച്പാഡായി ഉപയോഗിക്കുന്നത് കാണാന്‍ ഞങ്ങള്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ല. ഈ കരാറില്‍ നിന്നും യു.എ.ഇ സ്വയം പിന്‍വാങ്ങുന്ന ദിവസത്തെയാണ് ഇനി ഞങ്ങള്‍ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതെന്നും ഹനിയ്യ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു. ഫലസ്തീന്റെ ലക്ഷ്യത്തെ പിന്തുണച്ച സഹോദരന്മാര്‍ എന്നാണ് എമിറാത്തികളെ ഹനിയ്യ വിശേഷിപ്പിച്ചത്.

“സയണിസ്റ്റ് പദ്ധതി വിപുലീകരണ പദ്ധതിയാണ്. ഒരു വലിയ ഇസ്രായേലിനെ സൃഷ്ടിക്കുക എന്നതാണ് ഇതിന്റെ ലക്ഷ്യം. ഈ പ്രോജക്റ്റിനായി എമിറാറ്റികളോ ബഹ്‌റൈനികളോ സുഡാനികളോ വാഹനങ്ങളായി ഉപയോഗിക്കുന്നത് കാണാൻ ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ല. ചരിത്രം കരുണ കാണിക്കില്ല, ജനങ്ങൾ മറക്കില്ല, മാനുഷിക നിയമം ക്ഷമിക്കില്ല, ”അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

കഴിഞ്ഞ മാസം വൈറ്റ് ഹൗസിൽ ഒപ്പുവെച്ച ഇസ്രയേലുമായുള്ള എമിറാത്തി, ബഹ്‌റൈൻ കരാറുകൾ സൗദി അറേബ്യയുടെ രണ്ട് ഗൾഫ് സഖ്യകക്ഷികളുടെ മുന്നേറ്റം പിന്തുടരാൻ തയ്യാറെടുക്കുമെന്ന അഭ്യൂഹങ്ങൾക്ക് കാരണമായി.

ദേശീയ ഐക്യ ഗവൺമെന്റ് രൂപീകരിക്കുകയെന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെ എതിരാളികളായ പലസ്തീൻ വിഭാഗമായ ഫത്തയുമായുള്ള അനുരഞ്ജന ചർച്ചയുടെ ഫലമായി വെസ്റ്റ് ബാങ്കിൽ “നല്ല മാറ്റങ്ങൾ” ഹമാസ് കണ്ടെത്തിയതായി ഹനിയേ പറഞ്ഞു.

വെല്ലുവിളികൾ വളരെ വലുതാണെന്ന് ഹനിയേ സമ്മതിച്ചു: “ഞങ്ങൾ നല്ല മാറ്റങ്ങൾക്ക് സാക്ഷ്യം വഹിച്ചു. അമിത ശുഭാപ്തിവിശ്വാസം പുലർത്തുന്നതും പ്രീ-എം‌പ്റ്റ് ഇവന്റുകളും കേൾക്കാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ല, പക്ഷേ നല്ല കാര്യങ്ങളുണ്ട്. വെല്ലുവിളികൾ വളരെ വലുതാണ്, ഞങ്ങൾ ഇപ്പോഴും റോഡിന്റെ തുടക്കത്തിലാണ്. ”


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top