വിവാദ യൂട്യൂബര്‍ വിജയ് പി നായര്‍ക്ക് ജാമ്യം ലഭിച്ചു, ഇത്തരം പ്രവൃത്തികൾ ആവർത്തിക്കരുതെന്ന് കോടതിയുടെ മുന്നറിയിപ്പ്

തിരുവനന്തപുരം: മ്യൂസിയം പോലീസ് സ്റ്റേഷനിലും തിരുവനന്തപുരത്തെ സൈബർ ക്രൈം പോലീസ് സ്റ്റേഷനിലും കേസെടുത്ത വിവാദമായ യൂട്യൂബർ വിജയ് പി നായർക്ക് ചൊവ്വാഴ്ച ജാമ്യം ലഭിച്ചു.

സ്ത്രീകൾക്കെതിരായ നിന്ദ്യവും അവഹേളനപരവുമായ പരാമർശങ്ങൾ, ഇന്ത്യൻ സൈനികർക്കെതിരായ അപകീർത്തികരമായ പരാമർശങ്ങൾ എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട രണ്ട് കേസുകളിലാണ് തിരുവനന്തപുരം ഫസ്റ്റ് ക്ലാസ് ജുഡീഷ്യൽ മജിസ്‌ട്രേറ്റ് കോടതി ജാമ്യം അനുവദിച്ചത്.

എന്നാല്‍, ഭാവിയിൽ ഇത്തരം പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ ഏർപ്പെടരുതെന്ന് കോടതി മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിട്ടുണ്ട്. 25,000 രൂപ പിഴ നൽകാനും അദ്ദേഹത്തോട് ആവശ്യപ്പെടുകയും ആഴ്ചയിൽ ഒരിക്കൽ അന്വേഷണ സംഘത്തിന് മുന്നിൽ ഹാജരാകാൻ ഉത്തരവിടുകയും ചെയ്തു.

ഐടി ആക്ട് സെക്ഷൻ 354 (സ്ത്രീത്വത്തെ അപമാനിക്കല്‍) പ്രകാരം ഒന്നിലധികം കുറ്റങ്ങൾ ചുമത്തി വിജയ് പി നായരെ കഴിഞ്ഞ മാസം മ്യൂസിയം പോലീസ് അറസ്റ്റ് ചെയ്തിരുന്നു. സംസ്ഥാന സർക്കാരിന്റെ അഭ്യർത്ഥനയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ എല്ലാ വീഡിയോകളും വിജയ് ചാനലും യൂട്യൂബ് നീക്കം ചെയ്തു. എല്ലാ വീഡിയോകളും വളരെ കുറ്റകരവും അശ്ലീലവും അടങ്ങുന്നതിനാല്‍ ചാനലും വീഡിയോകളും നീക്കം ചെയ്യാൻ സംസ്ഥാന സർക്കാർ യൂട്യൂബ് പ്ലാറ്റ്‌ഫോമിനെ സമീപിച്ചിരുന്നു.

അതേസമയം, വിജയ് പി നായരെ കൈകാര്യം ചെയ്തതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ഡബ്ബിംഗ് ആർട്ടിസ്റ്റ് ഭാഗ്യാലക്ഷ്മി, സാമൂഹ്യ പ്രവർത്തകരായ ദിയ സന, ശ്രീലക്ഷ്മി അറയ്ക്കൽ എന്നിവരുടെ ജാമ്യം ഹൈക്കോടതി ഇനിയും പരിഗണിച്ചിട്ടില്ല. തങ്ങൾക്കെതിരായ കേസ് സംബന്ധിച്ച നിലപാട് വ്യക്തമാക്കാൻ കോടതി ചൊവ്വാഴ്ച സംസ്ഥാന സർക്കാരിനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു. ജാമ്യം തേടി ഇവർ തിങ്കളാഴ്ച കോടതിയെ സമീപിച്ചിരുന്നു.

സെക്ഷൻ 323 (സ്വമേധയാ ഉപദ്രവിച്ചതിന് ശിക്ഷ), 506 (ക്രിമിനൽ ഭീഷണിപ്പെടുത്തുന്നതിനുള്ള ശിക്ഷ), 294 ബി (ഏതെങ്കിലും പൊതുസ്ഥലത്ത് അല്ലെങ്കിൽ സമീപം ), 452 (ഉപദ്രവിക്കൽ, ആക്രമണം അല്ലെങ്കിൽ തെറ്റായ സംയമനം എന്നിവയ്ക്കുള്ള തയ്യാറെടുപ്പിനുശേഷം വീട്ടില്‍ കയറി അതിക്രമം), ഇന്ത്യൻ പീനൽ കോഡിന്റെ 392 (കവർച്ചയ്ക്കുള്ള ശിക്ഷ) എന്നീ വകുപ്പുകളാണ് ഇവര്‍ക്കെതിരെയുള്ള കേസ്. തലസ്ഥാനത്തെ അഡീഷണൽ സെഷൻസ് കോടതിയെ സമീപിച്ചെങ്കിലും കോടതി അവരുടെ അപേക്ഷ തള്ളിയിരുന്നു.

സെപ്റ്റംബർ 26 ന് ഭാഗ്യലക്ഷ്മിയും ദിയ സനയും തന്റെ യൂട്യൂബ് ചാനലിൽ സ്ത്രീകൾക്ക് നേരെ അപകീർത്തികരവും നിന്ദ്യവുമായ പരാമർശങ്ങൾ നടത്തിയതിന് വിജയ്‌ പി നായരെ ആക്രമിച്ചിരുന്നു.

റിയാലിറ്റി ഷോ ബിഗ് ബോസിലൂടെ പ്രശസ്തിയിലേക്ക് ഉയർന്ന ദിയ സന സംഭവം മൊബൈൽ ഫോണിൽ ചിത്രീകരിച്ച് ഫേസ്ബുക്കിൽ തത്സമയം പോസ്റ്റ് ചെയ്തതിന് ശേഷമാണ് സംഭവം സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ വൈറലായത്. തിരുവനന്തപുരത്തെ ഗാന്ധാരി അമ്മൻ കോവിൽ റോഡിലെ വിജയ് ലോഡ്ജ് റൂമിലാണ് സംഭവം നടന്നത്.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment