Flash News

സ്വര്‍ണ്ണക്കടത്തു കേസിലെ പ്രതികള്‍ കുപ്രസിദ്ധ അധോലോക നായകന്‍ ദാവൂദ് ഇബ്രാഹിമിന്റെ ‘ഡി’ കമ്പനിയുമായി ബന്ധമുള്ളവരാണെന്ന് എന്‍ ഐ എ

October 14, 2020

കൊച്ചി: നയതന്ത്ര ബാഗേജ് സ്വർണ്ണ കള്ളക്കടത്ത് കേസിലെ രണ്ട് പ്രതികളുടെ ദാവൂദ് ഇബ്രാഹിമിന്റെ അധോലോക സംഘവുമായുള്ള ബന്ധത്തെക്കുറിച്ച് അന്വേഷിക്കേണ്ടതുണ്ടെന്ന് ദേശീയ അന്വേഷണ ഏജൻസി (എൻഐഎ).

പ്രതികളായ റമീസും ഷറഫുദ്ദീനും ടാൻസാനിയയിൽ നിന്ന് യുഎഇയിലേക്കും അവിടെ നിന്ന് ഇന്ത്യയിലേക്കും സ്വർണം കടത്തിയിരുന്നു. ടാൻസാനിയയിലും യുഎഇയിലും ദാവൂദ് സംഘം സജീവമാണ്. ഫിറോസ് ടാൻസാനിയ ആസ്ഥാനമായാണ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നതെന്ന് എന്‍ ഐ എ.

കൊച്ചിയിലെ എന്‍ഐഎ കോടതിയില്‍ സ്വപ്ന ഒഴിച്ചുള്ള പ്രതികളുടെ ജാമ്യാപേക്ഷയില്‍ വാദം നടന്നപ്പോഴാണ് അന്വേഷണ സംഘം ഇക്കാര്യം പറഞ്ഞത്. സ്വര്‍ണ്ണക്കടത്തുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് വിശദീകരിച്ച എന്‍ഐഎ അഭിഭാഷകനോട് യുഎപിഎ ചുമത്തിയത് എന്തിനാണെന്ന ചോദ്യം ഇന്നും കോടതി ഉന്നയിച്ചു.

‘കള്ളക്കടത്ത് നടത്തി എന്നത് സത്യമാണ്. ഇത് സംബന്ധിച്ച തെളിവുകള്‍ വെച്ച് വീണ്ടും വാദിക്കേണ്ട കാര്യമില്ല. യുഎപിഎ ചുമത്തിയത് എന്തിനെന്നാണ് കോടതിക്ക് അറിയേണ്ടത്,’- എന്‍ഐഎ അഭിഭാഷകനോട് കോടതി ചോദിച്ചു.

ഇതോടെയാണ് പ്രതികളുടെ ദാവൂദ് ബന്ധത്തെ കുറിച്ച് അഭിഭാഷകന്‍ വ്യക്തമാക്കിയത്. റമീസ്, ഷറഫുദീന്‍ എന്നിവര്‍ താന്‍സാനിയയില്‍ നിന്ന് ആയുധം വാങ്ങാന്‍ ശ്രമിച്ചു. പ്രതികളുടെ താന്‍സാനിയന്‍ ബന്ധം അന്വേഷിക്കണം. ദാവൂദ് ഇബ്രാഹിമിന്റെ സംഘവുമായി പ്രതികള്‍ക്കുള്ള ബന്ധം അന്വേഷിക്കണം എന്നും എന്‍ഐഎ വാദിച്ചു.

ദാവൂദ് ഇബ്രാഹിമിന്റെ സംഘത്തില്‍ ഫിറോസ് ഒയാസിസ് എന്ന ദക്ഷിണേന്ത്യക്കാരന്‍ ഉണ്ട്. ഇയാള്‍ താന്‍സാനിയ കേന്ദ്രീകരിച്ചാണ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. സ്വര്‍ണ്ണക്കടത്ത് കേസിലെ പ്രതികള്‍ ഒരുമിച്ച് ചേര്‍ന്നത് ഒരാളുടെ കമാന്‍ഡിനെ തുടര്‍ന്നാണ്. പ്രതികള്‍ തോക്കുകളേന്തി നില്‍ക്കുന്ന ചിത്രങ്ങള്‍ കിട്ടിയിട്ടുണ്ടെന്നും എന്‍ഐഎ കോടതിയോട് പറഞ്ഞു.

0.2 ബോറിന്റെ 13 റൈഫിളുകൾ കടത്തിയതിന് മുമ്പ് റമീസിനെതിരെ കേസെടുത്തിരുന്നു. കേസിൽ പ്രതികൾ സ്വീകരിച്ച രീതിയും കള്ളക്കടത്തിന് പണം നിക്ഷേപിച്ചവരിൽ പലരും നിയമവിരുദ്ധ പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ നിന്ന് ലാഭം സ്വരൂപിച്ചിട്ടില്ല എന്നതും തീവ്രവാദ ഫണ്ടിംഗിനെക്കുറിച്ച് ഗുരുതരമായ ആശങ്കകൾ ഉയർത്തുന്നുണ്ടെന്ന് എന്‍ ഐ എ പറയുന്നു.

നിയമവിരുദ്ധ പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള ലാഭം കുറ്റകൃത്യത്തിലേക്ക് തിരിച്ചു നിക്ഷേപിക്കാനുള്ള പ്രവണത തീവ്രവാദ ധനസഹായത്തിന്റെ സൂചനയായിരിക്കുമെന്ന് ഫിനാൻഷ്യൽ ആക്ഷൻ ടാസ്ക് ഫോഴ്സ് നേരത്തെ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിരുന്നു.

പ്രതിയുടെ കുറ്റം സ്ഥാപിക്കാൻ ഏജൻസി ശ്രമിക്കുന്നതിനിടെ, സ്വർണ്ണക്കടത്ത് ഗുരുതരമായ കുറ്റമാണെന്ന് ചൂണ്ടിക്കാട്ടിയ കോടതി, പ്രതികൾക്കെതിരായ നിയമവിരുദ്ധ പ്രവർത്തനങ്ങൾ (പ്രിവൻഷൻ) ആക്റ്റ് പൂർത്തിയാക്കിയതിന് ശേഷവും തെളിവുകൾ ലഭിക്കുമോ എന്ന് ചോദിച്ചു.

രാജ്യാന്തര ബന്ധമുള്ള കുറ്റകൃത്യത്തെക്കുറിച്ച് അന്വേഷിക്കാൻ ഏജൻസിക്ക് കൂടുതൽ സമയം ആവശ്യമാണെന്ന് എൻ‌ഐ‌എ അഭിഭാഷകൻ മറുപടി നൽകി. പാൻഡെമിക് വരുത്തിയ പ്രതികൂല സാഹചര്യങ്ങൾക്കെതിരെ ഏജൻസി നീന്തുകയാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top