Flash News

കസ്റ്റംസ് സംഘം എം ശിവശങ്കറെ കാർഡിയോളജി ഐസിയുവിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ചു

October 16, 2020 , പ്രവീണ

നയതന്ത്ര ചാനൽ സ്വർണ്ണക്കടത്ത് കേസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ഇഡി രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത കള്ളപ്പണം വെളുപ്പിക്കൽ കേസിൽ ഒക്ടോബർ 23 വരെ എം ശിവശങ്കറിനെ അറസ്റ്റ് ചെയ്യരുതെന്ന് കേരള ഹൈക്കോടതി എൻഫോഴ്‌സ്‌മെന്റ് ഡയറക്ടറേറ്റിന് (ഇഡി) നിർദേശം നൽകി. അദ്ദേഹത്തെ വെള്ളിയാഴ്ച തിരുവനന്തപുരത്തെ സ്വകാര്യ ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ചു.

മറ്റൊരു കേസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് കസ്റ്റംസ് ശിവശങ്കറിനെ വിളിപ്പിച്ചിരുന്നു. കസ്റ്റംസ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ തന്നെയാണ് അദ്ദേഹത്തെ ആശുപത്രിയിലേക്ക് മാറ്റിയത്. ഭാര്യ നെഫ്രോളജിസ്റ്റായി ജോലി ചെയ്യുന്ന ആശുപത്രിയിലെ കാർഡിയോളജി ഐസിയുവിലാണ് അദ്ദേഹത്തെ പ്രവേശിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നത്.

കള്ളക്കടത്ത് കേസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് കസ്റ്റംസ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ നോട്ടീസ് നൽകിയിരുന്നു. അനാരോഗ്യം മൂലം അവരുടെ മുമ്പാകെ ഹാജരാകാനുള്ള അസൗകര്യത്തെക്കുറിച്ച് അദ്ദേഹം അവരോട് പറഞ്ഞതായി റിപ്പോര്‍ട്ടുകളുണ്ട്. പിന്നീട് അസിസ്റ്റന്റ് കമ്മീഷണറുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള കസ്റ്റംസ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ തിരുവനന്തപുരത്തെ പൂജപുരയിലെ വീട്ടിലെത്തി അദ്ദേഹത്തെ കസ്റ്റംസ് ഓഫീസിലേക്ക് കൊണ്ടുപോകുകയായിരുന്നു.

സ്വർണക്കടത്ത് കേസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് എം.ശിവശങ്കറിന്റെ അറസ്റ്റ് ഈ മാസം 23 വരെ പാടില്ലെന്ന് ഹൈക്കോടതി പറഞ്ഞിരുന്നു. ശിവശങ്കർ സമർപ്പിച്ച മുൻകൂർ ജാമ്യഹർജിയിലായിരുന്നു ഈ ഉത്തരവ് ഉണ്ടായത്. ഇക്കാര്യത്തിൽ അറസ്റ്റ് ഇതുവരെ തീരുമാനിച്ചിട്ടില്ലെന്നാണ് എൻഫോഴ്‌സ്‌മെന്റ് ഡയറക്ടറേറ്റ് വ്യക്തമാക്കിയിരിക്കുന്നത്. ഇഡി വീണ്ടും ചോദ്യം ചെയ്യാൻ വിളിപ്പിച്ചതിന് പിറകെയാണ് അറസ്റ്റ് ഭയന്ന് ശിവശങ്കർ കോടതിയെ സമീപിക്കുന്നത്.

കഴിഞ്ഞദിവസം ഇഡി കോടതിയിൽ നൽകിയ റിപ്പോർട്ടിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണ് ശിവശങ്കർ മുൻകൂർ ജാമ്യാപേക്ഷ പോലും സമർപ്പിച്ചത്. ഇഡി തന്നെ മനഃപൂർവം കേസിൽ കുടുക്കാൻ ശ്രമിക്കുകയാണെന്നും കേന്ദ്ര ഏജൻസികൾ പലവട്ടം ചോദ്യം ചെയ്തതാണെന്നും ഇനിയും സഹകരിക്കാൻ തയാറാണെന്നും ഹർജിയിൽ വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു.

സ്വർണക്കടത്തുമായി തനിക്ക് ഒരു ബന്ധവുമില്ലെന്നാണ് എം ശിവശങ്കർ ഇപ്പോഴും പറയുന്നത്. പക്ഷെ സ്വർണ്ണ കടത്തുമായി ബന്ധപെട്ടു സർക്കാരിന് മാത്രമല്ല മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന് ഇടനിലക്കാരനായി പ്രവർത്തിച്ച ശിവശങ്കറെ രക്ഷപെടുത്താൻ ഇപ്പോഴും ശ്രമിക്കുന്നത് ഒരു പ്രമുഖ വ്യവസായിയാണെന്ന വിവരം അന്വേഷണ അജൻസികൾ പോലും വെളിപ്പെടുത്തിത്തരുന്നതാണ്. മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ പ്രിൻസിപ്പൽ സെക്രട്ടറിയായിരിക്കെ യുഎഇ കോൺസുലേറ്റുമായി അടുത്ത ബന്ധമുണ്ടായിരുന്നു. അങ്ങനെയാണ് കോൺസുലേറ്റിലെ സെക്രട്ടറിയായ സ്വപ്ന സുരേഷിനെ പരിചയപ്പെടുന്നതെന്ന് ശിവശങ്കര്‍ സമ്മതിച്ചിരുന്നു.

റിപ്പോർട്ടുകൾ പ്രകാരം കസ്റ്റംസ് ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെ കാറില്‍ കയറിയ ഉടനെ ശിവശങ്കറിന് ശാരീരികാസ്വാസ്ഥ്യം നേരിടുകയും ട്ട് ഉദ്യോഗസ്ഥർ ഏകദേശം 7 മണിയോടെ കരമന സ്വകാര്യ ആശുപത്രിയിലേക്ക് കൊണ്ടുപോകുകയും ചെയ്തു. ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിക്കുമ്പോൾ അദ്ദേഹത്തിന്റെ രക്തസമ്മർദ്ദത്തിന്റെ അളവ് സാധാരണ നിലയിലായിരുന്നുവെന്ന് ആശുപത്രി വൃത്തങ്ങൾ സ്ഥിരീകരിച്ചു.

ഇസിജി റിപ്പോർട്ടിൽ ചെറിയ വ്യത്യാസങ്ങളുണ്ടെങ്കിലും അദ്ദേഹത്തിന്റെ ആരോഗ്യനില മോശമാണെന്ന് പറഞ്ഞു. സംഭവവികാസങ്ങളെക്കുറിച്ച് പ്രതികരിക്കാൻ കസ്റ്റംസ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ വിസമ്മതിച്ചു. എന്നിരുന്നാലും, കള്ളക്കടത്ത് കേസിൽ പ്രതിയെ ബന്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് കസ്റ്റംസിന് ചില സുപ്രധാന ലിങ്കുകൾ ലഭിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നാണ് അനുമാനം. ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിച്ചയുടനെ കള്ളക്കടത്ത് കേസ് അന്വേഷിക്കുന്ന എൻ‌ഐ‌എ ഉദ്യോഗസ്ഥരും ആശുപത്രി പരിസരത്ത് എത്തി.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top