ഏഴു മാസത്തിനു ശേഷം കർശന നിയന്ത്രണങ്ങളോടെ ശബരിമല ക്ഷേത്രം ഭക്തര്‍ക്കായി തുറന്നു

ഏഴു മാസക്കാലമായി അടച്ചിട്ട ശബരിമല ക്ഷേത്രം ഭക്തര്‍ക്കായി വെള്ളിയാഴ്ച തുറക്കുന്നതായി തിരുവിതാംകൂർ ദേവസ്വം ബോർഡ് (ടിഡിബി) അറിയിച്ചു.

കോവിഡ് ഫ്രീ, ഫിറ്റ്നസ് സർട്ടിഫിക്കറ്റ് ഉള്ള തീർത്ഥാടകരെ ബേസ് ക്യാമ്പിൽ നിന്ന് ഉച്ചകഴിഞ്ഞ് കുന്നിൻ മുകളിലേക്ക് ട്രെക്ക് ചെയ്യാൻ അനുവദിക്കുമെന്ന് ടിഡിബി അറിയിച്ചു.

വെർച്വൽ ക്യൂ പോർട്ടലിൽ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുള്ള ഭക്തരെ മാത്രമേ അനുവദിക്കൂ. ഒരു ദിവസം പരമാവധി 250 പേരെ അനുവദിക്കും. എല്ലാ തീർഥാടകരും പമ്പയിലെത്തുന്നതിന് 48 മണിക്കൂർ മുമ്പ് ലഭിച്ച കോവിഡ് -19 നെഗറ്റീവ് സർട്ടിഫിക്കറ്റുകൾ വഹിക്കേണ്ടിവരുമെന്ന് ടിഡിബി അറിയിച്ചു. ആരോഗ്യമുണ്ടെന്ന് വ്യക്തമാക്കുന്ന ഒരു മെഡിക്കല്‍ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റും ഇതോടൊപ്പം വേണം. ഭക്തരുടെ ആരോഗ്യസംരക്ഷണം കരുതിയാണിതെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി നേരത്തേ വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു.

ട്രെക്കിംഗിന് മാസ്കുകൾ നിർബന്ധമല്ല. മാസ്‌ക്കുകൾ തീർഥാടകർക്ക് ഉയരത്തിൽ നിന്ന് ശ്വസിക്കുന്നതിൽ പ്രശ്‌നമുണ്ടാക്കുമെന്നും മെഡിക്കൽ വിദഗ്ധർ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിട്ടുണ്ട്. 10 വയസ്സിന് താഴെയുള്ളവരും 60 വയസ്സിന് മുകളിലുള്ളവരുമായ തീർഥാടകരെ ഇപ്പോഴും ട്രെക്കിംഗിൽ അനുവദിച്ചിട്ടില്ലെന്നും കോവിഡ് -19 സ്ഥിതി മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിന് കാത്തിരിക്കേണ്ടിവരുമെന്നും ടിഡിബി പറഞ്ഞു.

കോവിഡ് വ്യാപനത്തെ തുടര്‍ന്ന് നിയന്ത്രണം ഏര്‍പ്പെടുത്തിയ ശബരിമലയില്‍ അതിനു ശേഷം ആദ്യമായാണ് ഭക്തരെ പ്രവേശിപ്പിക്കുന്നത്. വെര്‍ച്വല്‍ ക്യു വഴി ബുക്ക് ചെയ്ത 250 പേര്‍ക്ക് വീതമാണ് ദിവസേന ദര്‍ശനാനുമതി. നട അടയ്ക്കുന്ന 21 വരെ ആകെ 1250 പേര്‍ക്ക് കോവിഡ് മാനദണ്ഡങ്ങള്‍ പാലിച്ച്‌ അയ്യപ്പനെ തൊഴാം. മല കയറാന്‍ മാസ്ക് നിര്‍ബന്ധമല്ല. എന്നാല്‍ ദര്‍ശനത്തിന് പോകുമ്പോഴും, താഴെ പമ്പയിലും മറ്റ് പ്രദേശങ്ങളിലും മാസ്ക് നി‍ര്‍ബന്ധമായും വയ്ക്കണം. കൂട്ടം കൂടി ഭക്തര്‍ മല കയറരുത്.

കൊവിഡ് സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് പരിശോധിക്കുക നിലയ്ക്കലില്‍ വച്ചാണ്. സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് ഇല്ലാത്തവര്‍ക്കായി ആന്‍റിജന്‍ പരിശോധന നടത്തും. ഇതിനുള്ള സൗകര്യങ്ങള്‍ ഒരുക്കിയുള്ള വാഹനവും സജ്ജീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment