Flash News

സ്വർണ്ണക്കടത്ത് കേസ്: വിദേശ കറന്‍സി കടത്തിയ കേസില്‍ എം ശിവശങ്കറിനെതിരെ കേസെടുക്കാന്‍ സാധ്യത

October 17, 2020 , ആന്‍സി വര്‍ഗീസ്

കൊച്ചി: യുഎഇയിലേക്ക് 1.9 ലക്ഷം ഡോളർ (1.4 കോടി രൂപ) വിദേശ കറൻസി കടത്തിയതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ മുന്‍ പ്രിന്‍സിപ്പല്‍ സെക്രട്ടറി എം ശിവശങ്കറിനെതിരെ കസ്റ്റംസ് പുതിയ കേസ് രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യാന്‍ സാധ്യത. സ്വർണ്ണക്കടത്ത് കേസിലെ പ്രധാന പ്രതി സ്വപ്‌ന സുരേഷും പി എസ് സരിത്തും കേസിൽ അന്വേഷണം നേരിടുകയും അറസ്റ്റുചെയ്യപ്പെടുകയും ചെയ്തെങ്കിലും, കസ്റ്റംസ് ശിവശങ്കറിനെ “താൽപ്പര്യമുള്ള വ്യക്തി” എന്ന് നാമകരണം ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. കേസില്‍ പ്രധാന പ്രതികൾക്കും സാക്ഷികൾക്കും ഏജൻസി ഉപയോഗിക്കുന്ന പദമാണിത്.

കൊച്ചിയിലെ കസ്റ്റംസ് കമ്മീഷണറേറ്റിന്റെ (പ്രിവന്റീവ്) കണക്കനുസരിച്ച് കഴിഞ്ഞ വർഷം തിരുവനന്തപുരം വിമാനത്താവളം വഴി 1.9 ലക്ഷം ഡോളർ യുഎഇയിലേക്ക് കടത്തിയെന്നാണ് ആരോപണം. യുഎഇ കോൺസുലേറ്റിൽ ജോലി ചെയ്തിരുന്ന ഒരു ഈജിപ്ഷ്യനാണ് ഇതിന് പിന്നിലെന്ന് സംശയിക്കുന്നു. സ്വപ്‌നയും സരിത്തും അദ്ദേഹത്തെ സഹായിച്ചു. കള്ളക്കടത്ത് സുഗമമാക്കുന്നതിന് സ്വപ്‌ന തന്റെ യുഎഇ കോൺസുലേറ്റ് ഐഡി കാർഡ് ഉപയോഗിച്ചതായി കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്.

വിദേശ യാത്രയ്ക്കിടെ ഇന്ത്യൻ രൂപ ഉൾപ്പെടെയുള്ള കറൻസികൾ കൊണ്ടുപോകുന്നതിന് പരിധിയുണ്ട്. ഈ സാഹചര്യത്തിൽ, യു‌എഇയിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയ കറൻസിയുടെ മൂല്യം അനുവദനീയമായ പരിധിയേക്കാൾ വളരെ ഉയർന്നതായിരുന്നു എന്ന് കണ്ടെത്തി. കസ്റ്റംസ് ആക്റ്റ്, ഫോറിൻ എക്സ്ചേഞ്ച് മാനേജ്മെന്റ് ആക്ട് എന്നിവ പ്രകാരം കേസെടുക്കാവുന്ന കുറ്റമാണെന്ന് കസ്റ്റംസ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു.

കൈമാറ്റം ചെയ്ത ഡോളർ യുഎഇയിലേക്ക് കള്ളക്കടത്ത് നടത്തി: കസ്റ്റംസ്

കസ്റ്റംസ് അഡീഷണൽ ചീഫ് ജുഡീഷ്യൽ മജിസ്‌ട്രേറ്റിനെ (സാമ്പത്തിക കുറ്റം) സമീപിച്ച് സ്വപ്‌നയെയും സരിത്തിനെയും ചോദ്യം ചെയ്യാൻ വിട്ടു കിട്ടണമെന്ന അപേക്ഷ സമര്‍പ്പിച്ചിരുന്നു. എന്നാല്‍, അപേക്ഷയില്‍ ഒരു പിശക് കണ്ടെത്തിയതിനെത്തുടർന്ന്, ആവശ്യമായ തിരുത്തലുകൾ വരുത്താനും തിങ്കളാഴ്ച വീണ്ടും അപേക്ഷ സമർപ്പിക്കാനും ഏജൻസിയോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു. കറൻസി കള്ളക്കടത്ത് കേസിൽ ശിവശങ്കറിന് നോട്ടീസ് നൽകിയിരുന്നു. പോലീസ് കേസുകളിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി കസ്റ്റംസ് ഒരിക്കലും ആരെയും പ്രതികളാക്കുന്നില്ല.

“ഈ സാഹചര്യത്തിൽ അദ്ദേഹം ഞങ്ങൾക്ക് ഒരു‘ താൽപ്പര്യമുള്ള വ്യക്തി ’ആണ്. അദ്ദേഹത്തിന്റെ മൊഴി റെക്കോർഡു ചെയ്‌തതിനുശേഷം, അറസ്റ്റ് ചെയ്യണോ വേണ്ടയോ എന്ന് ഞങ്ങൾ തീരുമാനിക്കും. സ്വർണ്ണക്കടത്ത്, തീയതി ഇറക്കുമതി എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കേസുകളിൽ അദ്ദേഹം ഒരു ‘താൽപ്പര്യമുള്ള വ്യക്തി’ ആയിരുന്നു. അറസ്റ്റിലായാൽ, അദ്ദേഹം ഉത്തരം പറയാന്‍ നിര്‍ബ്ബന്ധിതനാകും. അതിനുശേഷം ഒരുപക്ഷെ അദ്ദേഹത്തെ സാക്ഷിയോ മാപ്പുസാക്ഷിയോ ആക്കാന്‍ സാധ്യതയുണ്ട്,” ഒരു കസ്റ്റംസ് ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു. ഇന്ത്യൻ രൂപയ്ക്ക് പകരമായി അമേരിക്കൻ ഡോളർ നൽകിയ തിരുവനന്തപുരത്തെ ബാങ്ക് മാനേജർ കസ്റ്റംസിന് റിപ്പോര്‍ട്ട് നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്.

എക്സ്ചേഞ്ച് ചെയ്ത ഡോളർ യുഎഇയിലേക്ക് കടത്തിയതായി അന്വേഷണ ഉദ്യോഗസ്ഥർ സംശയിക്കുന്നു. വിവിധ പദ്ധതികൾക്കുള്ള കമ്മീഷനായി ലഭിച്ച തുകയാണത്. നയതന്ത്ര ചാനൽ വഴി സ്വർണം കടത്തുന്നത് സംബന്ധിച്ച് അന്വേഷണത്തിനിടെ ഉണ്ടായ മൂന്നാമത്തെ കേസാണ് വിദേശ കറൻസി കള്ളക്കടത്തുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കേസ്. വിശുദ്ധ ഖുർആനിന്റെയും ഈന്തപ്പഴത്തിന്റേയും ഇറക്കുമതി തീരുവ ഒഴിവാക്കലാണ് മറ്റ് രണ്ട് കേസുകൾ.

അതിനിടെ, കഴിഞ്ഞ ദിവസം കസ്റ്റംസ് കൂട്ടിക്കൊണ്ടുപോകുന്നതിനിടെ ദേഹാസ്വാസ്ഥ്യം അനുഭവപ്പെട്ട ശിവശങ്കറിന്റെ ആരോഗ്യനില തൃപ്തികരമാണെന്ന് മെഡിക്കല്‍ റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ പുറത്തുവന്നിരുന്നു. കരമനയിലെ പിആര്‍എസ് ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിപ്പിച്ചിരുന്ന എം ശിവശങ്കറിനെ മെഡിക്കല്‍ കോളേജിലേക്ക് മാറ്റി.

ആന്‍ജിയോഗ്രാം പരിശോധനയില്‍ പ്രശ്നങ്ങളൊന്നുമില്ല. രക്ത സമ്മര്‍ദ്ദം നിയന്ത്രണ വിധേയമാണ് എന്നാണ് ആശുപത്രി പുറത്തുവിട്ട മെഡിക്കല്‍ ബുള്ളറ്റിനില്‍ പറഞ്ഞത്.

എന്നാല്‍ കടുത്ത നടുവേദനയുണ്ടെന്ന് എം ശിവശങ്കര്‍ അറിയിച്ചതിനാല്‍ ശ്രീചിത്രയിലേക്ക് പരിശോധനയ്ക്ക് കൊണ്ടു പോകാന്‍ തീരുമാനിച്ചിരുന്നു. എന്നാല്‍ കോവിഡ് കേസുകളുടെ പശ്ചാത്തലത്തിലാണ് ശ്രീചിത്രയിലേക്ക് കൊണ്ടു പോകാനുള്ള തീരുമാനത്തില്‍ മാറ്റം വന്നത്. നടു വേദനയ്ക്ക് വിശദമായ പരിശോധന വേണമെന്നാണ് മെഡിക്കല്‍ ബോര്‍ഡിന്റെ ശുപാര്‍ശ. എംആര്‍ഐ സ്‌കാനിംഗില്‍ ചില പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ ഡോക്ടര്‍മാര്‍ കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഇതിനാലാണ് പിആര്‍എസ് ആശുപത്രിയില്‍ നിന്ന് മാറ്റാന്‍ തീരുമാനിച്ചത്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top