Flash News

പിതാവിന്റെ മരണത്തെക്കുറിച്ച് അറിയാതെ അഞ്ച് ദിവസം മകന്‍ ഭക്ഷണവും വസ്ത്രവും ആശുപത്രിയില്‍ നല്‍കി, ആശുപത്രി അധികൃതരുടെ അനാസ്ഥ കേരളത്തെ ഞെട്ടിച്ചു !

October 19, 2020

കൊല്ലം: സംസ്ഥാനത്തെ മെഡിക്കൽ അധികൃതരുടെ അനാസ്ഥയ്ക്ക് മറ്റൊരു സംഭവം കൂടി പുറത്തായി. തലവൂരിൽ നിന്നുള്ള 85 കാരനായ കോവിഡ് -19 രോഗിയായ സുലൈമാൻ കുഞ്ഞാണ് ആശുപത്രി ജീവനക്കാരുടെ അശ്രദ്ധയുടെ ഏറ്റവും പുതിയ ഇര.

അഞ്ച് ദിവസം മുമ്പ് സുലൈമാൻ മരിച്ചുവെന്ന് അറിയാതെ മകൻ നൗഷാദ് പാരിപ്പള്ളിയിലെ സർക്കാർ മെഡിക്കൽ കോളേജിൽ പിതാവിന് ഭക്ഷണവും വസ്ത്രവും നൽകിക്കൊണ്ടിരുന്നു. ഈ അഞ്ച് ദിവസങ്ങളിലും സുലൈമാന്റെ മൃതദേഹം തിരുവനന്തപുരത്തെ സർക്കാർ മെഡിക്കൽ കോളേജിലെ മോര്‍ച്ചറിയില്‍ ‘അജ്ഞാത’ മൃതദേഹമായി കിടക്കുകയായിരുന്നു.

ആഗസ്റ്റ് 26 നാണ് സുലൈമാനെ കോവിഡ്-19 ലക്ഷണങ്ങള്‍ പ്രകടിപ്പിച്ചതിനെത്തുടര്‍ന്ന് പുനലൂർ താലൂക്ക് ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ചത്. പതിനഞ്ച് ദിവസത്തിന് ശേഷം പരിശോധനയില്‍ കോവിഡ്-19 പോസിറ്റീവ് ആണെന്ന് കണ്ടെത്തി. പിതാവിനെ പരിപ്പള്ളി മെഡിക്കൽ കോളേജിലേക്ക് മാറ്റുമെന്ന് അധികൃതർ നൗഷാദിനെ അറിയിച്ചു.

“അടുത്ത ദിവസം ഞാൻ ഭക്ഷണവുമായി അവിടെയെത്തിയപ്പോൾ പിതാവ് അവിടെ ഇല്ലെന്ന് അവർ എന്നെ അറിയിച്ചു. കൂടുതൽ അന്വേഷിച്ചപ്പോള്‍ എസ്എൻ കോളേജിലെ ഒരു കോവിഡ് സെന്ററിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയി എന്ന് പറഞ്ഞു,” നൗഷാദ് പറയുന്നു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ ആരോഗ്യനില വഷളായതിനെത്തുടർന്ന് അദ്ദേഹത്തെ അവിടെ നിന്ന് കൊല്ലം ജില്ലാ ആശുപത്രിയിലേക്ക് മാറ്റിയെന്ന് ഡിഎച്ച് ഉദ്യോഗസ്ഥർ അറിയിച്ചതായി നൗഷാദ് പറഞ്ഞു.

പുനലൂർ താലൂക്ക് ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ച സമയത്ത് രണ്ട് കോൺടാക്റ്റുകൾ നൽകിയിരുന്നെങ്കിലും പിതാവിന്റെ മരണത്തെക്കുറിച്ച് അവരെ അറിയിക്കാൻ ഒരു ശ്രമവും നടന്നില്ലെന്ന് നൗഷാദ് പറഞ്ഞു. പകരം മൃതദേഹം ‘അജ്ഞാത’മെന്ന് ടാഗു ചെയ്ത് ആശുപത്രിയുടെ മോർച്ചറിയിലേക്ക് മാറ്റി. “ഈ ദിവസങ്ങളിലെല്ലാം ഞങ്ങൾ മറ്റൊരാളുടെ ആരോഗ്യത്തെക്കുറിച്ചാണ് അന്വേഷിച്ചുകൊണ്ടിരുന്നതെന്നും, അയാള്‍ക്ക് ഭക്ഷണവും വസ്ത്രവും നല്‍കിക്കൊണ്ടിരുന്നതും നിരാശാജനകമാണ്, അതേസമയം എന്റെ പിതാവ് മോർച്ചറിയുടെ തണുത്ത അറയിൽ കിടക്കുകയായിരുന്നു,” നൗഷാദ് സങ്കടത്തോടെ പറഞ്ഞു.

പിതാവിന് രോഗം ഭേമായെന്ന് പാരിപ്പളളി മെഡിക്കൽ കോളേജിൽ നിന്ന് അറിയിച്ചതനുസരിച്ച് കാണാൻ എത്തിയപ്പോഴാണ് അത് തന്റെ പിതാവല്ലെന്ന ഞെട്ടിക്കുന്ന വിവരം നൗഷാദിന് മനസിലായത്. തുടർന്ന് നടത്തിയ അന്വേഷണത്തിലാണ് സുലൈമാൻ കുഞ്ഞ് തിരുവനന്തപുരം മെഡിക്കൽ കോളേജിൽ വച്ച് മരിച്ചുവെന്നും മൃതദേഹം മോർച്ചറിയിൽ സൂക്ഷിച്ചിരിക്കുയാണെന്നും വ്യക്തമായത്. എന്നാൽ സുലൈമാൻ കുഞ്ഞിനെ തിരുവനന്തപുരത്തേക്ക് മാറ്റിയതുപോലും കുടുംബത്തെ അറിയിച്ചിരുന്നില്ല.

അതേ സമയം മേൽവിലാസം രേഖപ്പടുത്തുന്നതിൽ ഉണ്ടായ പിഴവാണ് പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് ഇടയാക്കിയതെന്നാണ് അധികൃതർ പറയുന്നത്. ഈ കാലയളവിൽ മകൻ പിതാവിനായി എത്തിച്ചു നൽകിയിരുന്ന ഭക്ഷണവും വസ്ത്രവും ലഭിച്ചുകൊണ്ടിരുന്നത് മറ്റൊരു കൊവിഡ് രോഗിക്കാണ്.

രണ്ട് രോഗികൾക്കും ഒരേ പേരുള്ളതിനാലാണ് ആശയക്കുഴപ്പം വന്നതെന്ന് ആശുപത്രി അധികൃതർ നൗഷാദിനെ അറിയിച്ചു. പാരിപ്പള്ളി ആശുപത്രിയിൽ ഐസിയു കിടക്കകളുടെ അഭാവം മൂലം സുലൈമാന്‍‌കുഞ്ഞിനെ തിരുവനന്തപുരത്തെ ജിഎംസിയിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയിയത്രേ.

ഒക്ടോബർ 13 നാണ് പിതാവ് മരിച്ചതെന്ന് അധികൃതര്‍ അറിയിച്ചു. ഒക്ടോബർ 17 ന് പിതാവിന്റെ മൃതദേഹം നൗഷാദ് സ്വീകരിച്ചു. അതേ ദിവസം തന്നെ കോവിഡ് പ്രോട്ടോക്കോളുകൾ പാലിച്ച് മൃതദേഹം സംസ്‌കരിച്ചു.

“എന്റെ പിതാവിന്റെ ആരോഗ്യസ്ഥിതിയെക്കുറിച്ച് ഉദ്യോഗസ്ഥരിൽ നിന്നും എനിക്ക് ഒരു കോളും ലഭിച്ചില്ല. സംഭവത്തിൽ കേസ് രജിസ്റ്റർ ചെയ്യാൻ എനിക്ക് പരാതികളൊന്നുമില്ല. എല്ലാ ആചാരാനുഷ്ഠാനങ്ങളോടും കൂടി അദ്ദേഹത്തിന്റെ മൃതദേഹം അടക്കം ചെയ്യാൻ ഞങ്ങൾക്ക് അവസരം ലഭിച്ചതിൽ ഞാൻ സന്തോഷിക്കുന്നു. ഇനി ഇത്തരം സംഭവങ്ങൾ ഉണ്ടാകില്ലെന്ന് ഞാൻ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. മറ്റാര്‍ക്കും ഇതുപോലെ സംഭവിക്കരുത്. രോഗി എവിടെയാണെന്ന് കുടുംബാംഗങ്ങളെ അറിയിക്കുന്നതിൽ ആശുപത്രി ജീവനക്കാർ കൂടുതൽ ശ്രദ്ധാലുവായിരിക്കുക,”നൗഷാദ് പറഞ്ഞു.

എന്നാൽ, സുലൈമാന്റെ വിലാസം രേഖപ്പെടുത്തുന്നതിലെ പിഴവാണ് പ്രശ്‌നത്തിന് കാരണമെന്ന് ആരോഗ്യ അധികൃതർ പറഞ്ഞു.

കോവിഡ് -19 കാലഘട്ടത്തിൽ തിരുവനന്തപുരം സർക്കാർ മെഡിക്കൽ കോളേജ് ആശുപത്രി അശ്രദ്ധ ആരോപണം നേരിടുന്നത് ഇതാദ്യമല്ല. രണ്ട് കോവിഡ് -19 ഇരകളുടെ മൃതദേഹങ്ങൾ കുടുംബങ്ങൾക്ക് കൈമാറുന്നതിനിടെ ജി‌എം‌സി‌എച്ച് നേരത്തെ വിവാദമുണ്ടാക്കിയിരുന്നു. മെഡിക്കൽ കോളേജ് പ്രിൻസിപ്പൽ ഡോ. സാറാ വർഗീസ് അതേക്കുറിച്ച് അന്വേഷിക്കാൻ ഉത്തരവിട്ടതിനെ തുടർന്നാണ് സംഭവം പുറത്തായത്.

വെണ്ണിയൂരിൽ താമസിക്കുന്ന കോവിഡ്-19 രോഗിയുടെ മൃതദേഹം വിട്ടുകൊടുക്കുന്നതിനു പകരം മറ്റൊരു കോവിഡ്-19 രോഗിയുടെ മൃതദേഹമാണ് അധികൃതർ കൈമാറിയത്. സംഭവത്തെക്കുറിച്ച് ജി‌എം‌സി‌എച്ച് റസിഡന്റ് മെഡിക്കൽ ഓഫീസർ ഡോ. മോഹൻ റോയ് അന്വേഷണം നടത്തിയെങ്കിലും കണ്ടെത്തലുകളോ തുടർനടപടികളോ ഇതുവരെ പരസ്യപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ല.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top