Flash News

സ്വവര്‍ഗാനുരാഗികള്‍ക്കും കുടുംബ ബന്ധങ്ങള്‍ വേണം, അവരെ സമൂഹം അംഗീകരിക്കണം: ഫ്രാന്‍സിസ് മാര്‍പാപ്പ

October 21, 2020

റോം: റോം ചലച്ചിത്രമേളയോടനുബന്ധിച്ച് ബുധനാഴ്ച പ്രദർശിപ്പിച്ച “ഫ്രാൻസെസ്കോ” എന്ന ഡോക്യുമെന്ററിയ്ക്കായി അഭിമുഖം നടത്തുന്നതിനിടെയാണ് ഫ്രാൻസിസ് മാർപാപ്പ സ്വവർഗാനുരാഗികളെ ആദ്യമായി അംഗീകരിച്ച് സംസാരിച്ചത്.

പരിസ്ഥിതി, ദാരിദ്ര്യം, കുടിയേറ്റം, വംശീയ, വരുമാന അസമത്വം, വിവേചനം ഏറ്റവും കൂടുതൽ ബാധിച്ച ആളുകൾ എന്നിവരുൾപ്പെടെ ഫ്രാൻസിസ് മാര്‍പാപ്പ കൂടുതൽ ശ്രദ്ധിക്കുന്ന പ്രശ്നങ്ങളെക്കുറിച്ച് വിശദീകരിക്കുന്ന ചിത്രത്തിലൂടെയാണ് മാർപ്പാപ്പയുടെ പ്രസ്താവന വന്നത്.

“സ്വവർഗാനുരാഗികൾക്ക് ഒരു കുടുംബത്തിൽ ജീവിക്കാനുള്ള അവകാശമുണ്ട്. അവർ ദൈവത്തിന്റെ മക്കളാണ്,” മാര്‍പാപ്പ അഭിമുഖത്തിൽ പറഞ്ഞു. “നിങ്ങൾക്ക് ഒരാളെ ഒരു കുടുംബത്തിൽ നിന്ന് പുറത്താക്കാനോ അവരുടെ ജീവിതം ദുരിതപൂർണ്ണമാക്കാനോ കഴിയില്ല. നമുക്കുള്ളത് ഒരു സിവിൽ യൂണിയൻ നിയമമാണ്; അതുവഴി അവ നിയമപരമായി പരിരക്ഷിക്കപ്പെടണം.”

ബ്യൂണസ് അയേഴ്സിന്റെ ആർച്ച് ബിഷപ്പായി സേവനമനുഷ്ഠിക്കവെ സ്വവർഗ വിവാഹത്തിന് പകരമായി സ്വവർഗ ദമ്പതികൾക്കുള്ള സിവിൽ യൂണിയനുകളെ അദ്ദേഹം പിന്തുണച്ചിരുന്നു. എന്നാൽ, മാർപ്പാപ്പയെന്ന നിലയിൽ അദ്ദേഹം ഇതിനു മുൻപ് സിവിൽ യൂണിയനുകളെ പരസ്യമായി പിന്തുണച്ചിരുന്നില്ല.

സ്വവർഗ്ഗാനുരാഗികളെ പള്ളികളുമായി ബന്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് മുൻപന്തിയിൽ നിൽക്കുന്ന ജെസ്യൂട്ട് പുരോഹിതൻ റവ. ജെയിംസ് മാർട്ടിൻ, മാർപ്പാപ്പയുടെ അഭിപ്രായത്തെ പ്രശംസിച്ചു. എൽജിബിടി ജനങ്ങൾക്ക് സഭ നൽകുന്ന പിന്തുണയുടെ ഒരു പ്രധാന ചുവടുവെപ്പാണിതെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“സിവിൽ യൂണിയനുകളെക്കുറിച്ച് പോപ്പ് ക്രിയാത്മകമായി സംസാരിക്കുന്നത് അത്തരം നിയമങ്ങളെ എതിര്‍ക്കുന്ന മറ്റു സ്ഥലങ്ങളിലെ സഭകള്‍ക്ക് നല്‍കുന്ന ശക്തമായ സന്ദേശമാണ്,” മാർട്ടിൻ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

സ്വവർഗ്ഗാനുരാഗികളോട് മാന്യതയോടും ആദരവോടും കൂടിയാണ് പെരുമാറേണ്ടതെന്നും എന്നാൽ സ്വവർഗരതി “അന്തർലീനമായി ക്രമരഹിതമാണ്” എന്നും കത്തോലിക്കാ സഭ പഠിപ്പിക്കുന്നു. വത്തിക്കാനിലെ ഉപദേശക കാര്യാലയത്തിൽ നിന്നുള്ള 2003 ലെ ഒരു രേഖയിൽ സ്വവർഗ്ഗാനുരാഗികളോടുള്ള സഭയുടെ ബഹുമാനം “സ്വവർഗരതിയെ അംഗീകരിക്കുന്നതിനോ സ്വവർഗ യൂണിയനുകളുടെ നിയമപരമായ അംഗീകാരത്തിലേക്കോ ഒരു തരത്തിലും നയിക്കാനാവില്ല” എന്ന് പ്രസ്താവിച്ചിരുന്നു. ആ രേഖയിൽ അന്നത്തെ ഓഫീസിലെ പ്രിഫെക്റ്റ്, കർദിനാൾ ജോസഫ് റാറ്റ്സിംഗർ, ഭാവി പോപ്പ് ബെനഡിക്റ്റ് പതിനാറാമൻ, ഫ്രാൻസിസ് മാര്‍പാപ്പയുടെ മുൻഗാമികൾ എന്നിവർ ഒപ്പിട്ടിട്ടുണ്ട്.

ഡോക്യുമെന്ററിയിലെ പ്രധാന കഥാപാത്രങ്ങളിലൊന്ന് പുരോഹിതരുടെ ലൈംഗിക പീഡനത്തെ അതിജീവിച്ച, 2018 ലെ ചിലി സന്ദർശനവേളയിൽ ഫ്രാൻസിസ് മാര്‍പാപ്പ ആദ്യം അവഗണിച്ച, ചിലിയൻ ജുവാൻ കാർലോസ് ക്രൂസ് ആണ്.

സ്വവർഗ്ഗാനുരാഗിയായ ക്രൂസ്, 2018 മെയ് മാസത്തിൽ മാർപ്പാപ്പയുമായുള്ള ആദ്യ കൂടിക്കാഴ്ചയിൽ, കാര്യങ്ങൾ വിശദീകരിച്ചതിനുശേഷം, ദൈവം ക്രൂസിനെ സ്വവർഗ്ഗാനുരാഗിയായി സൃഷ്ടിച്ചതാണെന്ന് സമാധാനിപ്പിച്ചു. ലൈംഗിക ദുരുപയോഗം മനസിലാക്കുന്നതിലും സ്വവർഗ്ഗാനുരാഗികളെക്കുറിച്ചുള്ള മാർപ്പാപ്പയുടെ വീക്ഷണങ്ങൾ രേഖപ്പെടുത്തുന്നതിലും ഫ്രാൻസിസിന്റെ പരിണാമം ചിത്രീകരിക്കുന്ന ക്രൂസ് സിനിമയിലുടനീളം സ്വന്തം കഥ പറയുന്നു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top