Flash News

തദ്ദേശ സ്വയംഭരണ സ്ഥാപനങ്ങളുടെ ഓഡിറ്റിംഗ് നിര്‍ത്തി വെച്ചത് അഴിമതി മറച്ചു വെയ്ക്കാന്‍: രമേശ് ചെന്നിത്തല

October 22, 2020

തിരുവനന്തപുരം: കേന്ദ്രത്തിന്റെ നിർദേശം വകവയ്ക്കാതെ തദ്ദേശസ്ഥാപനങ്ങളുടെ ഓഡിറ്റിംഗ് സംസ്ഥാന സർക്കാർ നിർത്തിവച്ചിരിക്കുകയാണെന്ന് ധനമന്ത്രി ടി എം തോമസ് ഐസക്കിന്റെ പ്രസ്താവനയ്ക്ക് മറുപടിയായി പ്രതിപക്ഷ നേതാവ് രമേശ് ചെന്നിത്തല പറഞ്ഞു.

ഓഡിറ്റ് ഡയറക്ടറുടെ നടപടി ഗുരുതരമായ വീഴ്ചയാണെന്നും ഇത് നിയമത്തിന് വിരുദ്ധമാണെന്നും വ്യാഴാഴ്ച കന്റോൺമെന്റ് ഹൗസിൽ മാധ്യമപ്രവർത്തകരോട് സംസാരിച്ച ചെന്നിത്തല ആവർത്തിച്ചു. ഓഡിറ്റ് ഡയറക്ടർ നൽകിയ ഉത്തരവ് ഉടൻ പിൻവലിക്കണമെന്ന് അദ്ദേഹം ധനമന്ത്രി തോമസ് ഐസക്കിനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു.

തദ്ദേശ സ്വയംഭരണ സ്ഥാപനങ്ങളിൽ ഓഡിറ്റിംഗ് നടത്തേണ്ടതില്ലെന്ന ധനമന്ത്രാലയത്തിന്റെ തീരുമാനം എൽഡിഎഫ് സർക്കാരിനെ അതിന്റെ അഴിമതികൾ മറച്ചുവെക്കാൻ സഹായിക്കുമെന്ന് പ്രതിപക്ഷ നേതാവ് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. നീതി നടപ്പാകുന്നതുവരെ പ്രതിപക്ഷം സര്‍ക്കാരിന്റെ അഴിമതി ഉയർത്തിക്കാട്ടുമെന്ന് ചെന്നിത്തല പറഞ്ഞു. തദ്ദേശ സ്വയംഭരണ സ്ഥാപനങ്ങളിൽ ഓഡിറ്റിംഗ് ആരംഭിച്ചാലുള്ള ഭവിഷ്യത്തുകളെക്കുറിച്ച് സംസ്ഥാന സർക്കാർ ഭയപ്പെടുന്നതിനാൽ നിയമപരമായി ഇതിനെതിരെ നീങ്ങാൻ തീരുമാനിച്ചതായും ചെന്നിത്തല അറിയിച്ചു.

“2019-20 കാലയളവിലെ ഓഡിറ്റ് റിപ്പോർട്ടിംഗ് ഓഡിറ്റ് വകുപ്പ് വെളിപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ല. നിയമവിരുദ്ധമായ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളെക്കുറിച്ച് ഭയപ്പെടുന്നതിനാൽ ഭരണകക്ഷിയായ സർക്കാർ ഓഡിറ്റിംഗിനെ ഭയപ്പെടുന്നു, ഇത് ഓഡിറ്റിംഗ് ആരംഭിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് തടയുന്നു. കഴിഞ്ഞ ഓഗസ്റ്റ് മുതൽ നിർത്തിവച്ചിരിക്കുന്ന തദ്ദേശ സ്വയംഭരണ സ്ഥാപനങ്ങളിൽ ഓഡിറ്റിംഗ് ആരംഭിക്കാൻ തോമസ് ഐസക് അടിയന്തിരമായി നടപടിയെടുക്കണം,” ചെന്നിത്തല പറഞ്ഞു.

കളമശ്ശേരി മെഡിക്കൽ കോളേജിൽ കോവിഡ് -19 രോഗികളോട് ഹീനമായി പെരുമാറിയെന്നാരോപിച്ച് നടന്ന തർക്കത്തെക്കുറിച്ച് ജുഡീഷ്യൽ അന്വേഷണം വേണമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. കോവിഡ് -19 രോഗികൾ ചികിത്സിക്കുന്ന ആശുപത്രിയുടെ തീവ്രപരിചരണ വിഭാഗത്തിൽ നടക്കുന്ന ഹീന പ്രവര്‍ത്തികള്‍ സോഷ്യല്‍ മീഡിയയിലൂടെ പുറം‌ലോകത്തെ അറിയിച്ച ജൂനിയർ ഡോക്ടർ ഡോ. നജ്മയ്‌ക്കെതിരായ സൈബർ ആക്രമണത്തെ അദ്ദേഹം അപലപിച്ചു.

“ഹാത്രാസിലെ ഡോക്ടറെ സർവീസിൽ നിന്ന് സസ്‌പെൻഡ് ചെയ്ത ഉത്തർപ്രദേശും കേരളവും തമ്മിൽ വലിയ വ്യത്യാസമില്ല. അതുപോലെ തന്നെ കളമശ്ശേരി മെഡിക്കൽ കോളേജിലെ ആരോഗ്യ പ്രവർത്തകരുടെ വീഴ്ച ആദ്യമായി പുറത്തുകൊണ്ടുവന്ന നഴ്സിംഗ് ഉദ്യോഗസ്ഥനെ സസ്പെൻഡ് ചെയ്തു. മനുഷ്യത്വരഹിതമായ സംഭവങ്ങൾ പൊതുജനങ്ങളുടെ മുന്നിൽ കൊണ്ടുവന്ന ഇരുവരെയും സംസ്ഥാന സർക്കാരും അവരുടെ സൈബർ യോദ്ധാക്കളും ലക്ഷ്യമിട്ടിട്ടുണ്ട്, ”ചെന്നിത്തല കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ തന്റെ കാബിനറ്റ് മന്ത്രിമാരെ നിയന്ത്രിക്കുന്നില്ലെന്നും പ്രതിപക്ഷ നേതാവ് കുറ്റപ്പെടുത്തി. ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രി കെ ടി ജലീൽ ഒരു പ്രവാസി കേരളീയനെതിരെ സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ വിമർശനം ഉന്നയിച്ചിരുന്നു. മുഖ്യമന്ത്രിയായി ചുമതലയേറ്റപ്പോൾ പിണറായി വിജയന്‍ താൻ എടുത്ത സത്യപ്രതിജ്ഞ ലംഘിച്ചതായി ചെന്നിത്തല ആരോപിച്ചു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top