മത മൗലികവാദവും തീവ്രവാദവും മദ്രസകളിൽ നിന്ന് വളരുന്നു: മധ്യപ്രദേശ് സാംസ്ക്കാരിക മന്ത്രി ഉഷാ താക്കൂര്‍

ഇൻഡോർ: തീവ്രവാദികൾ അഭിവൃദ്ധി പ്രാപിക്കുന്ന രാജ്യത്ത് മദ്രസകൾ ഭീകരതയുടെയും തീവ്രവാദത്തിന്റെയും ശക്തികേന്ദ്രങ്ങളാണെന്നും അതിനാൽ അവരെ തടയണമെന്നും മധ്യപ്രദേശിലെ ശിവരാജ് സിംഗ് ചൗഹാന്‍ സർക്കാരിലെ മന്ത്രി.

മദ്രസകളിൽ ഉച്ചഭക്ഷണത്തിന്റെ അവസ്ഥയെക്കുറിച്ചുള്ള ചോദ്യത്തിന് മറുപടിയായാണ് ടൂറിസം/സാംസ്കാരിക മന്ത്രി ഉഷാ താക്കൂർ ഇക്കാര്യം വ്യക്തമാക്കിയത്.

“എല്ലാവർക്കും ഭക്ഷണം ലഭിക്കണം, പക്ഷേ ഭരണഘടനയുടെ നിർവചനം പ്രത്യേകം പറയുന്നവർ കുട്ടികളാണ്, വിദ്യാർത്ഥികളുമാണ്, അതിനാൽ എല്ലാവർക്കും കൂട്ടായ വിദ്യാഭ്യാസം ഉണ്ടായിരിക്കണമെന്ന് ഞാൻ പറയുന്നു. മതത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള വിദ്യാഭ്യാസം അഭിവൃദ്ധി പ്രാപിക്കുന്നു. രോഷത്തിന്റെ വികാരം പടരുകയാണ്. എല്ലാ കുട്ടികൾക്കും തുല്യ വിദ്യാഭ്യാസം നൽകണം,” മന്ത്രി പറഞ്ഞു.

ഇക്കാര്യത്തിൽ, സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ പ്രചരിക്കുന്ന ഒരു വീഡിയോയിൽ അവർ പറയുന്നു, “മദ്രസകളില്‍ എന്ത് സംസ്കാരം പഠിപ്പിക്കുന്നു? നിങ്ങൾ ഈ രാജ്യത്തെ ഒരു പൗരനാണെങ്കിൽ, എല്ലാ മതമൗലികവാദവും എല്ലാ ഭീകരവാദികളും മദ്രസകളിൽ നിന്ന് വളർന്നു വലുതായതായി നമ്മള്‍ കാണുന്നു. ജമ്മു കശ്മീരിനെ തീവ്രവാദികളുടെ ഫാക്ടറിയാക്കി.”

ദേശീയതയുമായും സമൂഹത്തിന്റെ മുഖ്യധാരയുമായും ബന്ധപ്പെടാൻ കഴിയാത്ത അത്തരം മദ്രസകളെ ശരിയായ വിദ്യാഭ്യാസവുമായി ബന്ധിപ്പിച്ച് സമൂഹത്തിന്റെ പുരോഗതിക്കായി നാം അവരെ ഒരുമിച്ച് കൊണ്ടുവരണമെന്നും ഉഷാ താക്കൂർ
അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

‘എല്ലാ മദ്രസകളും അടച്ചതായി അസം തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. ദേശീയതയെ തടസ്സപ്പെടുത്തുന്നതെന്തും, ദേശീയ താൽപ്പര്യത്തിൽ അത്തരം കാര്യങ്ങളെല്ലാം അവസാനിപ്പിക്കണം.’ അവര്‍ പറഞ്ഞു.

മദ്രസ അടയ്ക്കണോ എന്ന് മാധ്യമ പ്രവർത്തകര്‍ ചോദിച്ചപ്പോൾ അവരുടെ പ്രതികരണം ഇങ്ങനെ.. “സർക്കാർ സഹായം നിർത്തണം. വഖഫ് ബോർഡ് യോഗ്യതയുള്ള സ്ഥാപനമാണ്, ആരെങ്കിലും അവരുടെ മതപരമായ ചടങ്ങുകൾ സ്വകാര്യമായി നൽകാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ, നമ്മുടെ ഭരണഘടന അവർക്ക് ഇളവ് നൽകുന്നു.”

ഇത്തരം പ്രസ്താവനകളിലൂടെ ഉപതെരഞ്ഞെടുപ്പിനുള്ള പ്രചാരണത്തെ ബിജെപി വർഗീയവൽക്കരിക്കുകയാണെന്ന് കോൺഗ്രസ് ആരോപിച്ചു.

തർക്കവിഷയമായ ഈ പ്രസ്താവനയിൽ തെളിവുകളില്ലാതെ ഇത്തരം ആരോപണങ്ങൾ ഉന്നയിക്കരുതെന്ന് കോൺഗ്രസ് ആവശ്യപ്പെട്ടു. ആർ‌എസ്‌എസിന്റെ കൈയിലുള്ള കളിപ്പാട്ടമാണ് ഉഷാ താക്കൂർ എന്ന് മുൻ മന്ത്രിയും മുതിർന്ന കോൺഗ്രസ് നേതാവുമായ സഞ്ജൻ സിംഗ് വർമ ​​പറഞ്ഞു.

‘കുറച്ചുനാൾ മുമ്പ് ഉഷാ താക്കൂർ ജയ് ആദിവാസി യുവശക്തി സംഗാഥനെ (JAYS) സംബന്ധിച്ച് വിവാദ പ്രസ്താവന നടത്തി, പിന്നീട് മാപ്പ് പറഞ്ഞു.

ഉഷാ താക്കൂർ ഈ ഗോത്രസംഘടനയെ രാജ്യദ്രോഹികളാണെന്നാണ് വിശേഷിപ്പിച്ചത്. എന്നാൽ വിമർശനത്തിനെതിരെ പ്രതിഷേധം ശക്തമായപ്പോള്‍ പ്രസ്താവന പിൻവലിക്കുകയും ക്ഷമ ചോദിക്കുകയും ചെയ്തു.

“ഉഷാ താക്കൂറിന്റെ കൈയ്യില്‍ തെളിവുകളുണ്ടെങ്കിൽ മദ്രസകൾക്കെതിരെ നടപടിയെടുക്കുക. പക്ഷേ വിഷം പരത്തരുത്. മതത്തിന്റെയോ ജാതിയുടെയോ പേരിൽ സമൂഹത്തെ ഭിന്നിപ്പിക്കരുത്, എല്ലാത്തിനും സാമുദായിക നിറം നൽകാൻ ശ്രമിക്കരുത്,” സഞ്ജൻ സിംഗ് വർമ്മ പറഞ്ഞു.

നവരാത്രി സമയത്ത് ഗാർബ സൈറ്റുകളിൽ മുസ്ലീങ്ങളുടെ പ്രവേശനം നിരോധിക്കണമെന്ന് ഉഷാ താക്കൂർ കുറച്ച് വർഷങ്ങൾക്ക് മുമ്പ് ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു. കഴിഞ്ഞ വർഷം മെയ് മാസത്തിൽ മഹാത്മാഗാന്ധിയുടെ കൊലയാളിയായ നാഥുറാം ഗോഡ്‌സെയെ ദേശീയവാദിയെന്നും അവര്‍ വിളിച്ചിരുന്നു.

മധ്യപ്രദേശിലെ 28 നിയമസഭാ സീറ്റുകളിലേക്കുള്ള ഉപതിരഞ്ഞെടുപ്പ് നവംബർ മൂന്നിന് നടക്കും.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment