ട്രംപ് രണ്ടാം തവണ പ്രസിഡന്റാകാന്‍ ശ്രമിക്കുന്നത് തന്നെയും സമ്പന്നരായ സുഹൃത്തുക്കളേയും സഹായിക്കാന്‍: ബരാക് ഒബാമ

വാഷിംഗ്ടൺ: അമേരിക്കൻ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് തന്നെയും സമ്പന്നരായ സുഹൃത്തുക്കളെയും സഹായിക്കാനാണ് രണ്ടാം തവണ ശ്രമിക്കുന്നതെന്ന് ബരാക് ഒബാമ ആരോപിച്ചു.

ഡെമോക്രാറ്റിക് പാർട്ടിയുടെ പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനാർത്ഥി മുൻ ഉപരാഷ്ട്രപതി ജോ ബൈഡൻ, അദ്ദേഹത്തിന്റെ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനാര്‍ത്ഥി സെനറ്റർ കമല ഹാരിസ് എന്നിവർക്ക് പിന്തുണ തേടി ഒബാമ ശനിയാഴ്ച ഫ്ലോറിഡയിൽ നടന്ന ഡ്രൈവ് ഇൻ കാർ റാലിയിൽ പങ്കെടുത്തു സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു.

ട്രംപിന് സഹാനുഭൂതിയില്ലെന്നും ശരാശരി അമേരിക്കക്കാരോട് യാതൊരു താത്പര്യവുമില്ലെന്നും പ്രസ്താവിച്ച ഒബാമ, അമേരിക്കൻ പ്രസിഡന്റ് രണ്ടാം തവണയും “തന്നെ സഹായിക്കാനും സമ്പന്നരായ തന്റെ സുഹൃത്തുക്കളേയും സഹായിക്കാന്‍” മാത്രമാണ് ശ്രമിക്കുന്നതെന്നും പറഞ്ഞു.

മറുവശത്ത്, ബൈഡനും ഹാരിസും പോരാടുന്നത് അവര്‍ക്കു വേണ്ടിയല്ല, “നിങ്ങൾക്കും ഞങ്ങൾക്കും വേണ്ടിയാണ്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “അവർ തട്ടിപ്പുകാരേയും ലോബികളേയും ഉപയോഗിച്ച് ചുറ്റിക്കറങ്ങുകയല്ല, അവർ നിങ്ങളെ ശ്രദ്ധിക്കുന്ന ആളുകളുമായി സ്വയം ചുറ്റാൻ പോകുകയാണ്. അവർ യഥാർത്ഥത്തിൽ അമേരിക്കക്കാരെ, അവർക്ക് വോട്ട് ചെയ്യാത്തവരെ പോലും ശ്രദ്ധിക്കുന്നു. ഫ്ലോറിഡയിലെ മിയാമിയിൽ നടന്ന തിരഞ്ഞെടുപ്പ് റാലിയിൽ ഒബാമ പറഞ്ഞു.

“നിങ്ങൾക്കറിയാമോ, ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് എന്റെ കാഴ്ചപ്പാട് സ്വീകരിക്കാൻ പോകുന്നില്ലെന്ന് എനിക്കറിയാം. അദ്ദേഹം എന്റെ നയങ്ങൾ തുടരാൻ പോകുന്നില്ലെന്നും എനിക്കറിയാം, പക്ഷേ രാജ്യത്തിനുവേണ്ടി അദ്ദേഹം എന്തെങ്കിലും ഗൗരവമായി ചെയ്യുമെന്ന് ഞാന്‍ പ്രതീക്ഷിച്ചു. പക്ഷെ, സംഭവിച്ചത് മറ്റൊന്നാണ്,”അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

സിബിഎസ് ന്യൂസിന്റെ റിപ്പോർട്ടർ ലെസ്ലി സ്റ്റാളുമായുള്ള അഭിമുഖത്തിൽ നിന്ന് ട്രംപ് ഇറങ്ങിപ്പോയതിന് ഒബാമ വിമർശിച്ചു.

“അദ്ദേഹം ഭ്രാന്തനായി, 60 മിനിറ്റ് അഭിമുഖത്തിൽ നിന്ന് ഇറങ്ങിപ്പോയി. ചോദ്യങ്ങൾ വിവാദാസ്‌പദമാണെന്ന് അദ്ദേഹം കരുതി. ‘നിങ്ങളുടെ രണ്ടാം ടേമിൽ നിങ്ങൾ എന്തുചെയ്യാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു’ എന്നതുപോലുള്ള ബുദ്ധിമുട്ടുന്ന ചോദ്യത്തിന് ഉത്തരം നൽകാൻ അദ്ദേഹത്തിന് കഴിയുന്നില്ലെങ്കിൽ, രണ്ടാം തവണ വോട്ട് ചെയ്യാന്‍ കഴിയില്ല,” ഒബാമ പറഞ്ഞു.

“കോവിഡിന്റെ അടുത്ത ഘട്ടത്തിനായുള്ള നിങ്ങളുടെ പുതിയ പദ്ധതി എന്താണ്?” ഇന്നലെ ഏറ്റവും കൂടുതൽ കേസുകൾ
റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തതനുസരിച്ച് അതൊരു കാര്യപ്രസക്തമായ ചോദമായിരുന്നു. എന്നാല്‍, ഉചിതമായ മറുപടി തരുന്നതിനു പകരം അത് തന്റെ തെറ്റല്ലെന്നും ഒരു പദ്ധതി ഇല്ലെന്നുമാണ് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞത്. ശരിയാണ്, അദ്ദേഹത്തിന് യാതൊരു പദ്ധതിയുമില്ല. യാഥാർത്ഥ്യത്തെ അംഗീകരിക്കുകയല്ലാതെ നിവൃത്തിയില്ല, ”ഒബാമ അവകാശപ്പെട്ടു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment