Flash News

കൊറോണ വൈറസ്: അമേരിക്കയില്‍ പുതിയ കേസുകളുടെ എണ്ണം ഗണ്യമായി വര്‍ദ്ധിച്ചു

October 26, 2020

അമേരിക്കയില്‍ കഴിഞ്ഞ രണ്ട് ദിവസത്തിനിടയിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പുതിയ COVID-19 കേസുകൾ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. വൈസ് പ്രസിഡന്റ് മൈക്ക് പെൻസിന്റെ അടുത്ത സഹായികൾക്ക് കോവിഡ് പോസിറ്റീവ് ആയിട്ടും പ്രചാരണത്തിനായി അദ്ദേഹം വിവിധ സ്ഥലങ്ങള്‍ സന്ദർശിക്കുമ്പോൾ ഈ മഹാമാരിയെ ലാഘവത്തോടെയാണ് കാണുന്നതെന്ന വിമര്‍ശനവും ഉയരുന്നുണ്ട്.

ശനിയാഴ്ച 79,852 പുതിയ അണുബാധകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. വെള്ളിയാഴ്ച 84,244 പുതിയ കേസുകളാണ് റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടത്. ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിക്കുന്നവരുടെ എണ്ണം രണ്ട് മാസത്തെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന നിലയിലാണെന്നും മരണങ്ങൾ കുതിച്ചുയരുകയുമാണെന്നും റിപ്പോര്‍ട്ടുകളുണ്ട്.

ഒക്ടോബറിൽ ഇതുവരെ 29 സംസ്ഥാനങ്ങൾ പുതിയ കേസുകളുടെ വർദ്ധനവ് രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. നവംബര്‍ 3ലെ പ്രസിഡന്റ് തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ പരിഗണിക്കപ്പെടുന്ന അഞ്ച് സംസ്ഥാനങ്ങളായ ഒഹായോ, മിഷിഗൺ, നോർത്ത് കരോലിന, പെൻ‌സിൽ‌വാനിയ, വിസ്കോൺ‌സിൻ എന്നിവിടങ്ങള്‍ ഉള്‍പ്പടെയാണിത്.

മിഡ്‌വെസ്റ്റില്‍ ശനിയാഴ്ച പുതിയ റെക്കോർഡ് സൃഷ്ടിച്ചു. ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ച COVID-19 രോഗികളുടെ എണ്ണം തുടർച്ചയായ ഒൻപതാം ദിവസവും എക്കാലത്തെയും ഉയർന്ന നിരക്കിലെത്തി. നോർത്ത് ഡക്കോട്ട ഉൾപ്പെടെ നിരവധി സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ ആശുപത്രികളില്‍ സ്ഥലമില്ലാതായി.

ടെക്സസിലെ എൽ പാസോ നഗരം അടുത്ത രണ്ടാഴ്ചത്തേക്ക് വീട്ടിൽ താമസിക്കാൻ ആവശ്യപ്പെടുന്നു. വിശാലമായ എൽ പാസോ കൗണ്ടി 14 ദിവസത്തേക്ക് പാർക്കുകളും വിനോദ സൗകര്യങ്ങളും അടച്ചു.

COVID പ്രതിസന്ധി കാരണം രാവിലെ 5 മണി മുതല്‍ എൽ പാസോ കൗണ്ടി ജഡ്ജി ഞായറാഴ്ച രാത്രി 10 മണിക്ക് കര്‍ഫ്യൂ ഉത്തരവിട്ടു. ഉത്തരവ് ഉടനടി പ്രാബല്യത്തില്‍ വന്നു. പക്ഷേ അത് അവശ്യ തൊഴിലാളികൾക്കോ യാത്ര ചെയ്യുന്ന ആളുകൾക്കോ ബാധകമല്ല.

കഴിഞ്ഞ മൂന്നാഴ്ചയ്ക്കിടെ, എൽ പാസോ പ്രദേശത്ത് ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ച COVID-19 രോഗികളുടെ എണ്ണം മൂന്നിരട്ടിയായി ഉയർന്നുവെന്ന് സംസ്ഥാന കണക്കുകൾ വ്യക്തമാക്കുന്നു.

“ഈ പ്രവണത തുടരുകയാണെങ്കിൽ, ഞങ്ങളുടെ മുഴുവൻ ആരോഗ്യസംരക്ഷണ സംവിധാനത്തിനും ഹാനികരമായ ഫലങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കും,” നഗരത്തിലെ പബ്ലിക് ഹെൽത്ത് ഡയറക്ടർ ഏഞ്ചെല മോറ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

“ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിച്ചവർക്കും മുൻ‌നിര ആരോഗ്യ പ്രവർത്തകർക്കും വേണ്ടി അവരെ പരിപാലിക്കുന്നതിനായി അശ്രാന്തമായി ജോലി ചെയ്യുന്നവർക്കായി, എല്ലാവരും രണ്ടാഴ്ചത്തേക്ക് വീട്ടിൽ നിൽക്കാനും നിങ്ങളുടെ കുടുംബത്തിന് പുറത്തുള്ളവരുമായുള്ള നിങ്ങളുടെ ഇടപെടലുകൾ താത്ക്കാലികമായി നിര്‍ത്തിവെയ്ക്കാനും ഞങ്ങൾ ആവശ്യപ്പെടുന്നു,” ഏഞ്ചല മോറ പറഞ്ഞു.

കൊറോണ വൈറസ് അല്ലാത്ത രോഗികൾക്ക് ആശുപത്രികളിലെ ഭാരം ലഘൂകരിക്കാൻ ഫോർട്ട് ബ്ലിസിലെ ആർമി മെഡിക്കൽ സെന്റർ ഉപയോഗിക്കാൻ അനുവദിക്കണമെന്ന് ടെക്സസ് ഗവർണർ ഗ്രെഗ് അബോട്ട് ശനിയാഴ്ച ഫെഡറൽ സർക്കാരിനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു.

എൽ പാസോ കൺവെൻഷൻ ആന്റ് പെർഫോമിംഗ് ആർട്സ് സെന്ററിൽ തുടക്കത്തിൽ 50 കിടക്കകളുള്ള സംസ്ഥാന അടിയന്തിര മാനേജ്മെന്റ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ ഇതര പരിചരണ സൈറ്റ് തുറക്കുമെന്ന് ഞായറാഴ്ച അബോട്ട് പറഞ്ഞു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top