Flash News

സ്വർണക്കടത്ത് കേസ്: മാസങ്ങൾ നീണ്ട അന്വേഷണത്തിന് ശേഷം എം ശിവശങ്കര്‍ അറസ്റ്റിലായി

October 29, 2020

കൊച്ചി | സ്വർണക്കടത്ത് കേസില്‍ കള്ളപ്പണത്തിന്റെ അന്വേഷണം നടത്തുന്ന എൻഫോഴ്‌സ്‌മെന്റ് ഡയറക്ടറേറ്റ് (ഇഡി) മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്റെ മുൻ പ്രിൻസിപ്പൽ സെക്രട്ടറി എം ശിവശങ്കറിനെ ബുധനാഴ്ച രാത്രി അറസ്റ്റ് ചെയ്തു. വിവിധ ദേശീയ ഏജൻസികൾ ഇതുവരെ 100 മണിക്കൂറിലധികമാണ് ശിവശങ്കറെ ചോദ്യം ചെയ്തത്. ആറ് മണിക്കൂർ ചോദ്യം ചെയ്യലിനെത്തുടർന്ന് രാത്രി 9.30 ന് ഏജൻസിയുടെ കൊച്ചി ഓഫീസിൽ ഇഡി സ്‌പെഷ്യൽ ഡയറക്ടർ സുശീൽ കുമാറിന്റെ അധ്യക്ഷതയിൽ ചേർന്ന അവലോകന യോഗത്തിലാണ് അറസ്റ്റ് ചെയ്യാനുള്ള തീരുമാനമെടുത്തത്.

അവലോകന യോഗത്തിൽ അഞ്ച് ഇഡി ഉദ്യോഗസ്ഥരും ഏജൻസിയുടെ പ്രോസിക്യൂട്ടർ ടി എ ഉണ്ണികൃഷ്ണനും പങ്കെടുത്തു. ബുധനാഴ്ച രാത്രി 10.05 ഓടെയാണ് കള്ളപ്പണം വെളുപ്പിക്കൽ തടയൽ നിയമത്തിലെ (പി.എം.എൽ.എ) സെക്ഷൻ 19 പ്രകാരം അറസ്റ്റ് രേഖപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നത്. ശിവശങ്കറിനെ വ്യാഴാഴ്ച രാവിലെ 10 മണിക്ക് പി.എം.എൽ കേസുകൾക്കുള്ള പ്രത്യേക കോടതി ജഡ്ജിയുടെ വസതിയിൽ ഹാജരാക്കും. കള്ളപ്പണം വെളുപ്പിക്കല്‍ നടത്തിയതിന് അറസ്റ്റു ചെയ്യാൻ മതിയായ കാരണങ്ങളുണ്ടെന്ന് ഇഡി കണ്ടെത്തി. “ഞങ്ങൾക്ക് മതിയായ തെളിവുകളും അദ്ദേഹത്തിനെതിരായ സാക്ഷികളുടെ മൊഴികളും ഉണ്ട്, ”ഒരു ഇഡി ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു.

കേസിലെ പ്രധാന പ്രതിയായ സ്വപ്‌ന സുരേഷും ചാർട്ടേഡ് അക്കൗണ്ടന്റ് പി വേണുഗോപാലും ആരംഭിച്ച ജോയിന്റ് ലോക്കറിൽ നിന്ന് പിടിച്ചെടുത്ത 30 ലക്ഷം രൂപ കള്ളപ്പണമാണെന്നും ശിവശങ്കർ കള്ളപ്പണം വെളുപ്പിക്കാൻ സഹായിച്ചതായും ഇഡി അവകാശപ്പെടുന്നു. അതുപോലെ, സ്വപ്‌നയുടെ സ്വർണ്ണക്കടത്ത് ഇടപാടുകൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള സംശയാസ്പദമായ പ്രവർത്തനങ്ങളെക്കുറിച്ച് ശിവശങ്കറിന് അറിയാമായിരുന്നുവെന്ന് ഏജൻസി സംശയിക്കുന്നു. സ്വർണ്ണക്കടത്ത് കേസ് അന്വേഷിക്കുന്ന കസ്റ്റംസ് സ്വപ്‌നയുമായും സഹപ്രതികളായ സരിത് പി എസ്, സന്ദീപ് നായരുമായും ഉള്ള ബന്ധത്തെക്കുറിച്ച് അദ്ദേഹത്തെ ചോദ്യം ചെയ്തു.

ശിവശങ്കർ ചികിത്സയിൽ കഴിഞ്ഞിരുന്ന വഞ്ചിയൂരിലുള്ള ആയുർവേദ കേന്ദ്രത്തിലെത്തിയാണ് ഇഡി കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തത്. ഇഡിയും കസ്റ്റംസും റജിസ്റ്റർ ചെയ്ത കേസുകളിൽ ഹൈക്കോടതി ജാമ്യം നിഷേധിച്ചതോടെയാണ് നടപടി ഉണ്ടായത്. ജാമ്യാപേക്ഷ തള്ളി മിനുട്ടിനുള്ളിൽ തിരുവനന്തപുരത്തെ കേന്ദ്രത്തിൽനിന്ന് ശിവശങ്കറിനെ കസ്റ്റഡിയിലെടുക്കുകയായിരുന്നു.

ഇഡിയും കസ്റ്റംസും റജിസ്റ്റർ ചെയ്ത കേസുകളിലാണ് ശിവശങ്കറിന്റെ ജാമ്യം നിഷേധിച്ചത്. ശിവശങ്കർ തന്നെയാകാം സ്വർണക്കടത്ത് ആസൂത്രണം ചെയ്തതെന്ന് അന്വേഷണ ഏജൻസികൾ കോടതിയെ ബോധിപ്പിച്ചിരുന്നു. സ്വർണക്കടത്തുകേസിൽ ശിവശങ്കറിനെതിരായ നിർണായക തെളിവുകൾ ഇഡി കോടതിക്ക് നേരത്തെ കൈമാറിയിരുന്നു. ‌സ്വപ്നയുമായി വളരെ അടുത്ത ബന്ധമുണ്ടെന്ന കാര്യം അന്വേഷണ ഉദ്യോഗസ്ഥർ ഡിജിറ്റൽ തെളിവുകളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ സ്ഥിരീകരിച്ചിരുന്നു.

കഴിഞ്ഞ വർഷം തിരുവനന്തപുരത്തെ യുഎഇ കോൺസുലേറ്റിലെ ഈജിപ്ഷ്യൻ ഉദ്യോഗസ്ഥൻ 1.94 ലക്ഷം ഡോളർ കള്ളക്കടത്ത് നടത്തിയ കേസിൽ ശിവശങ്കറിന്റെ പങ്ക് കസ്റ്റംസ് അന്വേഷിക്കുന്നുണ്ട്. ഈജിപ്ഷ്യന് ഡോളർ ക്രമീകരിക്കുന്നതിൽ ശിവശങ്കർ സ്വപ്‌നയെ സഹായിച്ചതായി കസ്റ്റംസ് സംശയിക്കുന്നു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top