Flash News

എം ശിവശങ്കറെ കുടുക്കിയത് വാട്ട്സ്ആപ്പ് സന്ദേശങ്ങള്‍

October 29, 2020

കൊച്ചി | സ്വര്‍ണ്ണക്കടത്തു കേസിലെ മുഖ്യ പ്രതി സ്വപ്ന സുരേഷിനു വേണ്ടി നടത്തിയ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് സംഭാഷണങ്ങളാണ് മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്റെ ഏറ്റവും വിശ്വസ്തനായിരുന്ന എം ശിവശങ്കറെ കുടുക്കിയത്.

മുൻ പ്രിൻസിപ്പൽ സെക്രട്ടറി ശിവശങ്കർ സ്വർണക്കടത്ത് കേസിലെ മുഖ്യപ്രതിയായ സ്വപ്‌ന സുരേഷിന്റെ പണമിടപാടിന് മേൽനോട്ടം വഹിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് അന്വേഷണ ഉദ്യോഗസ്ഥർ കണ്ടെത്തിയത് ഇരുവരും നടത്തിയ വാട്സ്‌ആപ്പ് സന്ദേശങ്ങളിലൂടെയാണ്. “17.5 (12 + 4 + 1.5) അവള്‍ക്ക് അയക്കും, 1.5 എസ്‌ബി‌ഐക്കായി സൂക്ഷിക്കും,” തിരുവനന്തപുരം ആസ്ഥാനമായുള്ള ചാർട്ടേഡ് അക്കൗണ്ടന്റ് പി വേണുഗോപാൽ അയച്ച വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് സന്ദേശത്തിന് ശിവശങ്കർ “ശരി” എന്ന് മറുപടി നൽകി.

വാട്‌സ്ആപ്പ് ചാറ്റ് വിശദാംശങ്ങൾക്കൊപ്പം സ്വപ്‌നയുടെ പ്രസ്താവനയും എൻഫോഴ്‌സ്‌മെന്റ് ഡയറക്ടറേറ്റ് (ഇഡി) മുദ്രവെച്ച കവറിൽ ഹൈക്കോടതിയിൽ ഹാജരാക്കി. മുഖ്യമന്ത്രിയുമായുള്ള എല്ലാ സംഭാഷണങ്ങളും ഔദ്യോഗിക ആവശ്യങ്ങൾക്ക് മാത്രമുള്ളതാണെന്നും വെളിപ്പെടുത്തി. “ഷാർജയിലെ രാജകുമാരി കേരളത്തിലെത്തുമ്പോള്‍ അവരുമായുള്ള കൂടിക്കാഴ്ചയ്ക്ക് തന്റെ ഭാര്യയ്ക്ക് സൗകര്യം ചെയ്തുകൊടുക്കണമെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി എന്നോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു,” സ്വപ്‌നയുടെ പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു. ശിവശങ്കറിന്റെ ഫോൺ ഉപയോഗിച്ച് സ്വപ്‌നയുടെ പിതാവിന്റെ നിര്യാണത്തിൽ മുഖ്യമന്ത്രി അനുശോചനം അറിയിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും ഇഡി കണ്ടെത്തി.

മുൻകൂർ ജാമ്യാപേക്ഷ തള്ളിക്കൊണ്ട് ബുധനാഴ്ച ഐ‌എ‌എസ് ഉദ്യോഗസ്ഥനെതിരെ കോടതി കടുത്ത നിലപാടെടുത്തു. ശിവശങ്കർ സ്വപ്നയുമായി നിരന്തരം ബന്ധപ്പെട്ടിരുന്നുവെന്നും ചാർട്ടേഡ് അക്കൗണ്ടന്റ് വേണുഗോപാലുമായി ബന്ധപ്പെടുകയും സ്വപ്നയുടെ ധനകാര്യ മാനേജുമെന്റിൽ സഹായിക്കാൻ ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്ന് കോടതി കണ്ടെത്തി.

സ്വപ്‌നയുടെ അറസ്റ്റിനുശേഷവും സിഎയുമായുള്ള ചാറ്റുകൾ തുടർന്നു

കള്ളക്കടത്ത് ആരോപണത്തിൽ സ്വപ്‌നയുടെ പങ്കാളിത്തത്തെക്കുറിച്ച് ശിവശങ്കറിന് അറിയാമായിരുന്നുവെന്ന് ഹൈക്കോടതി പറഞ്ഞു. കുറ്റകൃത്യത്തില്‍ ശിവശങ്കർ തന്നെ സജീവമായി ഇടപെട്ടിട്ടുണ്ടോ എന്ന് അന്വേഷിച്ച് കണ്ടെത്തേണ്ട ഒന്നാണെന്ന് കോടതി പറഞ്ഞു.

കോടതിയിൽ ഇഡി സമർപ്പിച്ച വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ചാറ്റ് റെക്കോർഡ് നിർണായകമാണെന്ന് തെളിഞ്ഞതിനാൽ സാമ്പത്തിക കാര്യങ്ങളിൽ സ്വപ്‌നയെ ഉപദേശിക്കാൻ മുതിർന്ന ഐ‌എ‌എസ് ഉദ്യോഗസ്ഥൻ വേണുഗോപാലിനോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചു. മറ്റൊരു ചാറ്റിൽ, 2018 നവംബർ 28 ന് വേണുഗോപാൽ പറഞ്ഞു: “സർ തുക 35 ആണ്. അതിനാൽ ഇത് പ്രത്യേകം ചെയ്യും. 30 നുള്ള എഫ്ഡി ശരിയായിരിക്കണം.” മിനിറ്റുകൾക്ക് ശേഷം ശിവശങ്കർ പ്രതികരിച്ചു: “ശരി.”

“ഞാൻ 3.30-3.40 ഓടെ നിങ്ങളുടെ സ്ഥലത്തെത്തും,” മറ്റൊരു സന്ദേശത്തില്‍ പറയുന്നു. അതേ ദിവസം വൈകുന്നേരം 4.01 ന് വേണുഗോപാൽ സന്ദേശമയച്ചു: “ഉച്ചക്ക് 2 മണിക്ക് അവളുടെ സാന്നിധ്യത്തിൽ ലോക്കറിൽ സൂക്ഷിച്ചു.” ശിവശങ്കർ “നന്ദി” എന്നാണ് അതിന് പ്രതികരിച്ചത്. കുറച്ച് മണിക്കൂറുകൾക്ക് ശേഷം വേണുഗോപാൽ ചോദിച്ചു: “സർ, നിങ്ങള്‍ ഫ്രീ ആകുമ്പോള്‍, ആരും ഓഫീസില്‍ ഇല്ലാത്ത സമയത്ത് എന്നെ വിളിക്കാമോ?” ശിവശങ്കർ മറുപടി പറഞ്ഞു, “ശരി.” നാലുമാസത്തിനുശേഷം, 2019 ജനുവരി 11 ന് വേണുഗോപാൽ ഒരു സന്ദേശം അയച്ചു: “ഒരു ഫ്ലാറ്റ് ഉണ്ട്, അത് താമസിക്കാന്‍ റെഡിയാണ്,” ശിവശങ്കർ പ്രതികരിച്ചു, “ഞാൻ അവളോട് ഒന്ന് സംസാരിക്കട്ടെ.”

ഈ ചാറ്റുകളെക്കുറിച്ച് ഇഡി ശിവശങ്കറിനോട് ചോദിച്ചപ്പോൾ ശിവശങ്കർ അജ്ഞത പ്രകടിപ്പിച്ചു എന്ന് ഏജൻസി കോടതിയെ അറിയിച്ചു. സന്ദേശങ്ങൾ എഴുതിയതാണോ അതോ ആരെങ്കിലും കൈമാറിയതാണോ എന്ന് തനിക്ക് ഉറപ്പില്ലെന്ന് അദ്ദേഹം അവകാശപ്പെട്ടു. അന്വേഷണത്തിന് ശിവശങ്കർ സഹകരിക്കുന്നില്ലെന്നും ബ്യൂറോക്രാറ്റിനെതിരെ കൂടുതൽ തെളിവുകൾ ശേഖരിക്കുന്നതിന് കസ്റ്റഡിയില്‍ ചോദ്യം ചെയ്യൽ ആവശ്യമാണെന്നും ഇഡി കോടതിയില്‍ വാദിച്ചു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top