Flash News

ഉത്തരാഖണ്ഡ് മുഖ്യമന്ത്രിക്കെതിരായ ഹൈക്കോടതി ഉത്തരവ് സുപ്രീം കോടതി സ്റ്റേ ചെയ്തു

October 29, 2020

ന്യൂഡൽഹി | ഉത്തരാഖണ്ഡ് മുഖ്യമന്ത്രി ത്രിവേന്ദ്ര സിംഗ് റാവത്തിനെതിരായ അഴിമതി ആരോപണങ്ങളിൽ സിബിഐ അന്വേഷണത്തിന് ഉത്തരവിടാനുള്ള ഹൈക്കോടതിയുടെ ഉത്തരവ് സുപ്രീം കോടതി വ്യാഴാഴ്ച സ്റ്റേ ചെയ്തു.

ഝാര്‍ഖണ്ഡിലെ ‘ഗോസേവ കമ്മീഷൻ’ ചെയർമാൻ സ്ഥാനത്തേക്ക് ഒരാളെ നിയമിക്കുന്നതിനെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിനായി 2016 ൽ സംസ്ഥാന മുഖ്യമന്ത്രി ത്രിവേന്ദ്ര സിംഗ് റാവത്തിന്റെ ബന്ധുക്കളുടെ അക്കൗണ്ടുകളിലേക്ക് പണം കൈമാറിയതായി രണ്ട് മാധ്യമപ്രവർത്തകർ ആരോപിച്ചിരുന്നു. റാവത്ത് അന്ന് ഝാര്‍ഖണ്ഡിലെ ബിജെപിയുടെ ചുമതലക്കാരനായിരുന്നു.

മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ വാദം കേൾക്കാതെ ഹൈക്കോടതിയുടെ ഇത്തരം കർശന ഉത്തരവ് നിലനില്‍ക്കില്ലെന്ന് ജസ്റ്റിസ് അശോക് ഭൂഷൺ അധ്യക്ഷനായ ബെഞ്ച് പറഞ്ഞു.

മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ വാദം കേൾക്കാതെ എഫ്‌ഐആർ ഫയൽ ചെയ്യാൻ കഴിയില്ലെന്നും ഇത്തരമൊരു ഉത്തരവ് തെരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട സർക്കാരിനെ അസ്ഥിരപ്പെടുത്തുമെന്നും റാവത്തിനെ പ്രതിനിധീകരിച്ച് അറ്റോർണി ജനറൽ കെ കെ വേണുഗോപാൽ പറഞ്ഞു. തെരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട സർക്കാരിനെ ഈ രീതിയിൽ അസ്ഥിരപ്പെടുത്താൻ കഴിയില്ലെന്നും അദ്ദേഹം ബെഞ്ചിനോട് പറഞ്ഞു.

മുഖ്യമന്ത്രി ത്രിവേന്ദ്ര സിംഗ് റാവത്തിന്റെ പ്രതിച്ഛായയ്ക്ക് കളങ്കമുണ്ടാക്കിയ കേസിൽ മാധ്യമ പ്രവർത്തകൻ ഉമേഷ് ശർമയ്‌ക്കെതിരെ സമർപ്പിച്ച എഫ്‌ഐആർ ഒക്ടോബർ 27 ന് ഉത്തരാഖണ്ഡ് ഹൈക്കോടതി റദ്ദാക്കിയിരുന്നു.

മുഖ്യമന്ത്രി ത്രിവേന്ദ്ര സിംഗ് റാവത്തിനെതിരായ ആരോപണങ്ങളുടെ സ്വഭാവം കണക്കിലെടുത്ത് സത്യം പുറത്തുകൊണ്ടുവരുന്നത് ഉചിതമാണെന്ന് ഹൈക്കോടതി ഉത്തരവിൽ പറഞ്ഞിരുന്നു. സംശയങ്ങൾ നീക്കുന്നത് സംസ്ഥാനത്തിന്റെ താൽപര്യപ്രകാരമായിരിക്കും. അതിനാൽ ഇക്കാര്യം സിബിഐ അന്വേഷിക്കണം.

ഉമേഷ് ശർമ, ശിവ പ്രസാദ് സെംവാൾ എന്നീ രണ്ട് മാധ്യമപ്രവർത്തകരുടെ രണ്ട് പ്രത്യേക ഹർജികളിലാണ് ഹൈക്കോടതി ഈ തീരുമാനം നൽകിയത്. ഈ നിവേദനങ്ങളിൽ, ഇന്ത്യൻ ശിക്ഷാ നിയമത്തിലെ വിവിധ വകുപ്പുകൾ പ്രകാരം ഈ വർഷം ജൂലൈയിൽ മാധ്യമ പ്രവർത്തകർ തങ്ങൾക്കെതിരെ രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത എഫ്ഐആർ റദ്ദാക്കണമെന്ന് അഭ്യർത്ഥിച്ചിരുന്നു.

നോട്ട് നിരോധനത്തിനു ശേഷം മുഖ്യമന്ത്രി ത്രിവേന്ദ്ര സിംഗ് റാവത്ത്, വിരമിച്ച പ്രൊഫസർ ഹരീന്ദർ സിംഗ് റാവത്ത്, ഭാര്യ ഡോ സവിതാ റാവത്ത് എന്നിവരുടെ വ്യക്തിപരമായ നേട്ടങ്ങൾക്കായി ഝാര്‍ഖണ്ഡിലെ അമൃതേഷ് ചൗഹാന്‍ വിവിധ അക്കൗണ്ടുകളില്‍ പണം നിക്ഷേപിച്ചെന്ന് ഉമേഷ് ശര്‍മ്മ ജൂണ്‍ 24-ന് സോഷ്യല്‍ മീഡിയയില്‍ പ്രചരിപ്പിച്ചിരുന്നു.

അസോസിയേറ്റ് പ്രൊഫസറും മുഖ്യമന്ത്രി റാവത്തിന്റെ സഹോദരിയുടെ ഭാര്യയുമാണ് സവിത റാവത്ത് എന്ന് പറയപ്പെടുന്നു . ഈ പണം റാവത്തിന് കൈക്കൂലിയായി നൽകിയതാണെന്ന് ഉമേഷ് ആരോപിച്ചു. അമൃതേഷ് ചൗഹാനെ ഗോസേവ പാനൽ ചെയർമാനായി നിയമിക്കാനായിരുന്നു അതെന്നും പരാതിയിൽ പറഞ്ഞിരുന്നു.

ഈ പോസ്റ്റിൽ, ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടിൽ നടത്തിയ ഇടപാടുകളുടെ വിശദാംശങ്ങളും ക്ലെയിമിനെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നു. ഇതിനെച്ചൊല്ലി ഹരീന്ദർ സിംഗ് റാവത്ത് ജൂലൈ 31 ന് ഡെറാഡൂണിൽ എഫ്.ഐ.ആർ ഫയൽ ചെയ്തു.

ഹരജിക്കാര്‍ക്ക് വേണ്ടി സുപ്രീം കോടതിയിലെ മുതിർന്ന അഭിഭാഷകൻ കപിൽ സിബൽ കോടതിയിൽ ഹാജരായി.

എല്ലാ കക്ഷികളെയും കേട്ട ശേഷം ഹൈക്കോടതിയുടെ സിംഗിൾ ബെഞ്ച് ശർമയ്‌ക്കെതിരായ എഫ്‌ഐആർ റദ്ദാക്കുകയും സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ ഉന്നയിച്ച ആരോപണങ്ങളെക്കുറിച്ച് സിബിഐ അന്വേഷണത്തിന് ഉത്തരവിടുകയും ചെയ്തിരുന്നു.

തനിക്കും ഭാര്യ ഡോ. സവിത റാവത്തിനും എതിരെ സോഷ്യൽ മീഡിയയിലൂടെ ഉന്നയിച്ച ആരോപണങ്ങൾ തികച്ചും വ്യാജവും അടിസ്ഥാനരഹിതവുമാണെന്ന് പ്രൊഫസർ റാവത്ത് പറഞ്ഞു.

സ്‌പെഷ്യൽ ഇൻവെസ്റ്റിഗേഷൻ ടീം (എസ്‌ഐടി) ആരോപണങ്ങളെക്കുറിച്ച് അന്വേഷിക്കാൻ ഉത്തരാഖണ്ഡ് പോലീസിനോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും റിപ്പോർട്ടിൽ ഈ ആരോപണങ്ങൾ അടിസ്ഥാനരഹിതവും വ്യാജവുമാണെന്നും പ്രൊഫസർ റാവത്ത് പറഞ്ഞു.

തന്റെ ബാങ്ക് അക്കൗണ്ട് നമ്പറുകൾ മാധ്യമ പ്രവർത്തകൻ ഉമേഷ് ശർമയ്ക്ക് എങ്ങനെ ലഭിച്ചുവെന്നും സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ അദ്ദേഹം അത് പരസ്യമാക്കിയതെങ്ങനെയെന്നും പ്രൊഫസർ റാവത്ത് ആശ്ചര്യവും അതൃപ്തിയും പ്രകടിപ്പിച്ചു.

“ബാങ്കുകൾക്കെതിരെ എനിക്ക് ഒന്നും പറയാൻ കഴിയില്ല, പക്ഷേ രഹസ്യ സ്വഭാവമുള്ള വിവരങ്ങൾ എങ്ങനെ പങ്കിട്ടുവെന്നത് ആശ്ചര്യകരമാണ്” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഹൃദയാഘാതത്തെത്തുടർന്ന് സുഖം പ്രാപിക്കുന്ന പ്രൊഫസർ റാവത്ത്, ഈ കേസിൽ തന്റെ പ്രതിച്ഛായ മോശമാകുകയും തനിക്ക് മാനസിക പ്രയാസങ്ങള്‍ നേരിടേണ്ടി വന്നുവെന്നും മാധ്യമ പ്രവർത്തകൻ ശർമയ്‌ക്കെതിരായ മാനനഷ്ടക്കേസ് പരിഗണിക്കുകയാണെന്നും പറഞ്ഞു.

ഈ കേസിൽ നിങ്ങളുടെ പേര് എന്തിനാണ് വലിച്ചിഴച്ചതെന്ന ചോദ്യത്തിന്, പ്രൊഫസർ റാവത്ത് ഇത് അന്വേഷണ വിഷയമാണെന്ന് പറഞ്ഞു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top