Flash News

തീവ്രവാദ ബന്ധം: ജമ്മു കശ്മീരിലെ മനുഷ്യാവകാശ പ്രവർത്തകരെയും മാധ്യമപ്രവർത്തകരെയും ലക്ഷ്യമിട്ട് എന്‍ഐഎ റെയ്ഡ്

October 29, 2020

ന്യൂഡൽഹി: ജമ്മു കശ്മീർ ആസ്ഥാനമായി പ്രവർത്തിക്കുന്ന മനുഷ്യാവകാശ പ്രവർത്തകരെയും എൻ‌ജി‌ഒകളെയും മാധ്യമ സംഘടനകളെയും ലക്ഷ്യമിട്ട് ശ്രീനഗറിലെയും ബന്ദിപ്പോറയിലെയും 10 സ്ഥലങ്ങളിൽ ദേശീയ അന്വേഷണ ഏജൻസി (എൻ‌ഐ‌എ) റെയ്ഡ് നടത്തി. ഇതിനുപുറമെ ന്യൂഡൽഹി, ബെംഗളൂരു എന്നിവിടങ്ങളിലും എൻഐഎ റെയ്ഡ് നടത്തി.

ജമ്മു കശ്മീരിലെ വിഘടനവാദ പ്രവർത്തനങ്ങൾക്കായി ആരോപണവിധേയമായ ചാരിറ്റബിൾ വർക്കുകളുടെ പേരിൽ ഉപയോഗിക്കുന്ന ട്രസ്റ്റുകളും എൻ‌ജി‌ഒകളുടെ ആസ്ഥാനങ്ങളിലാണ് റെയ്ഡ് നടത്തിയത്.

വ്യാഴാഴ്ച റെയ്ഡ് നടത്തിയ സ്ഥലങ്ങളിൽ ആറ് എൻ‌ജി‌ഒകൾ ഉൾപ്പെടുന്നു – മുൻ ദില്ലി ന്യൂനപക്ഷ കമ്മീഷൻ സഫർ-ഉൽ-ഇസ്ലാം ഖാന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ചാരിറ്റി അലയൻസ്, അനന്ത്നാഗിലുള്ള ഷബീർ അഹമ്മദ് ബാബയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ഹ്യൂമൻ വെൽഫെയർ ഫൗണ്ടേഷൻ, ജമ്മു കശ്മീരിൽ നിരോധിച്ച ജമാഅത്തെ ഇസ്‌ലാമിയയുടെ അനുബന്ധ സ്ഥാപനമായ ഫലാഹ്-ഇ-ആം ട്രസ്റ്റ്, ജെ.കെ യതിം ഫൗണ്ടേഷൻ, പരിഹാര പ്രസ്ഥാനം, ദി സോള്‍‌വേഷന്‍ മൂവ്മെന്റ്, ജെ.കെ. വോയ്സ് ഓഫ് വിക്റ്റിംസ് എന്നിവിടങ്ങളിലാണ് റെയ്ഡ് നടന്നത്. ഇതേ കേസിൽ എൻ‌ഐ‌എ ബുധനാഴ്ച കശ്മീരിലെയും ബെംഗളൂരുവിലെയും ചില സ്ഥലങ്ങളിൽ തിരച്ചിൽ നടത്തിയിരുന്നു. ഈ സമയത്ത് കുറ്റം തെളിയിക്കുന്ന നിരവധി രേഖകൾ പിടിച്ചെടുത്തിട്ടുണ്ട്.

എൻ‌ഐ‌എ ലക്ഷ്യമിടുന്ന സ്ഥലങ്ങളിൽ ജമ്മു കശ്മീർ സിവിൽ സൊസൈറ്റി അലയൻസ് (ജെ‌കെ‌സി‌സി‌എസ്), ഇംഗ്ലീഷ് പത്രമായ ഗ്രേറ്റർ കശ്മീർ, എൻ‌ജി‌ഒ അത്രൗട്ട് എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു. ഇതിനുപുറമെ, ജെ.കെ.സി.സി.എസ് കോർഡിനേറ്റർ ഖുറാം പർവേസ് ഉൾപ്പെടെയുള്ള പ്രമുഖ പ്രവര്‍ത്തകരുടെ വസതിയിലും റെയ്ഡ് നടത്തി. റെയ്ഡിനിടെ നിരവധി രേഖകളും ഇലക്ട്രോണിക് ഉപകരണങ്ങളും പിടിച്ചെടുത്തുവെന്ന് എൻഐഎ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

ഈ എൻ‌ജി‌ഒകൾക്കും ട്രസ്റ്റുകൾക്കുമെതിരെ വിശ്വസനീയമായ വിവരങ്ങൾ ലഭിച്ചതിനെ തുടർന്ന് ഒക്ടോബർ 8 ന് ഇന്ത്യൻ പീനൽ കോഡിനും യു‌എ‌പി‌എയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വകുപ്പുകൾ പ്രകാരം കേസ് രജിസ്റ്റർ ചെയ്തതായി അധികൃതർ അറിയിച്ചു.

ഈ സംഘടനകൾ രാജ്യത്തുനിന്നും വിദേശത്തുനിന്നും സംഭാവനകളിലൂടെയും ബിസിനസ് സംഭാവനകളിലൂടെയും ഫണ്ട് ശേഖരിക്കുകയും ജമ്മു കശ്മീരിലെ തീവ്രവാദ പ്രവർത്തനങ്ങൾക്ക് ധനസഹായം നൽകുകയും ചെയ്യുന്നുവെന്ന് റിപ്പോർട്ടുണ്ട്.

എൻ‌ഐ‌എയുടെ നീക്കത്തെ വാലി നേതാക്കൾ വിമർശിക്കുകയും അഭിപ്രായ സ്വാതന്ത്ര്യത്തിനെതിരായ ആക്രമണമാണിതെന്നും പറഞ്ഞു.

അഭിപ്രായ സ്വാതന്ത്ര്യത്തെയും പ്രതിപക്ഷത്തെയും ഇന്ത്യൻ സർക്കാർ അടിച്ചമർത്തുന്നതിന്റെ മറ്റൊരു ഉദാഹരണമാണിതെന്ന് പിഡിപി പ്രസിഡന്റ് മെഹ്ബൂബ മുഫ്തി പറഞ്ഞു. ദുഃഖകരമെന്നു പറയട്ടെ, വ്യത്യസ്ത അഭിപ്രായങ്ങളുള്ളവരെ ഭീഷണിപ്പെടുത്തുന്നതിനുള്ള ഉപകരണമായി പ്രവർത്തിക്കുന്ന ബിജെപിയുടെ വളർത്തുമൃഗ ഏജൻസിയായി എൻഐഎ മാറിയിരിക്കുന്നു എന്നും അവര്‍ പറഞ്ഞു.

അതേസമയം, എൻഐഎ ഭീഷണിയുടെ അന്തരീക്ഷം സൃഷ്ടിക്കുകയാണെന്ന് പീപ്പിൾസ് കോൺഫറൻസ് പ്രസിഡന്റ് സഞ്ജദ് ലോൺ പറഞ്ഞു. ‘ഗ്രേറ്റർ കശ്മീർ സമരങ്ങളിലൂടെ ഉയർന്ന തലത്തിൽ സ്ഥാനം നേടിയ ഒരു പ്രദേശമായിരുന്നു, എന്നാൽ ഇപ്പോൾ ഈ പ്രദേശം നിസ്സഹായാവസ്ഥയിലാണ്. കാരണം ചുറ്റും ഭയത്തിന്റെ അന്തരീക്ഷമാണ്,’ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top