അമേരിക്കയില്‍ കോവിഡ്-19 കേസുകൾ 9 ദശലക്ഷം കവിഞ്ഞു

വാഷിംഗ്ടണ്‍: ജോൺസ് ഹോപ്കിൻസ് യൂണിവേഴ്സിറ്റി കൊറോണ വൈറസ് റിസോഴ്സ് സെന്ററിന്റെ കണക്കനുസരിച്ച് വെറും രണ്ടാഴ്ചയ്ക്കുള്ളിൽ ഒരു ദശലക്ഷം പുതിയ കേസുകൾ രേഖപ്പെടുത്തിയതോടെ അമേരിക്കയില്‍ കോവിഡ്-19 ബാധിച്ചവരുടെ എണ്ണം 9 ദശലക്ഷം കവിഞ്ഞു. മുമ്പ്, 7 ദശലക്ഷം കേസുകളിൽ നിന്ന് 8 ദശലക്ഷമായി ഉയരാൻ രാജ്യത്തിന് മൂന്നാഴ്ച സമയമെടുത്തു.

വെള്ളിയാഴ്ച ഉച്ചതിരിഞ്ഞ് 9,018,500 ൽ കൂടുതൽ കോവിഡ് -19 കേസുകൾ രേഖപ്പെടുത്തി. മരണപ്പെട്ടവരുടെ എണ്ണം 229,356 ആണെന്നും ജോൺസ് ഹോപ്കിൻസ് യൂണിവേഴ്സിറ്റി റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. ഒക്ടോബർ പകുതി മുതൽ കൊറോണ വൈറസ് വീണ്ടും ഉയർന്നതിന്റെ ഫലമായാണ് കേസുകളുടെ വർദ്ധനവ് ഉണ്ടായതെന്ന് ആരോഗ്യ അധികൃതർ പറയുന്നു. കഴിഞ്ഞ രണ്ടാഴ്ചയ്ക്കിടെ മരണനിരക്ക് 14% ഉയർന്നു. അതായത്, ഓരോ ദിവസവും 800 ൽ അധികം മരണങ്ങള്‍.

47 യുഎസ് സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ സ്ഥിരീകരിച്ച കേസുകൾ വർദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. മിഡ്‌വെസ്റ്റേൺ സംസ്ഥാനങ്ങളായ ഇല്ലിനോയിസ്, വിസ്കോൺസിൻ, ഒഹായോ എന്നിവയുൾപ്പെടെ ഡസൻ കണക്കിന് സംസ്ഥാനങ്ങൾ ഒറ്റ ദിവസം കൊണ്ട് പുതിയ അണുബാധകൾ രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ടെന്ന് ജോൺസ് ഹോപ്കിൻസ് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. ടെക്സസ്, കാലിഫോർണിയ, ഫ്ലോറിഡ എന്നിവിടങ്ങളിലും ദിവസേന ഉയർന്ന റെക്കോർഡ് രേഖപ്പെടുത്തി.

ലോകമെമ്പാടുമുള്ള പുതിയ കൊറോണ വൈറസ് കേസുകളുടെ വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന അണുബാധകൾ തടയുന്നതിന് പുതിയ ലോക്ക്ഡൗൺ നടപടികൾ പരിഗണിക്കാൻ നേതാക്കളെ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നുണ്ട്.

ഗ്രേറ്റ് ബ്രിട്ടൻ

ബ്രിട്ടീഷ് വിദേശകാര്യ മന്ത്രി ഡൊമിനിക് റാബ് വെള്ളിയാഴ്ച ബിബിസി ടെലിവിഷന് നൽകിയ അഭിമുഖത്തിൽ രോഗം പടരാതിരിക്കാൻ ദേശീയ ലോക്ക്ഡൗൺ അനിവാര്യമല്ലെന്നും ഓരോ പ്രദേശത്തിനും നിയമങ്ങൾ കർശനമായി പാലിച്ചാൽ പ്രാദേശികവൽക്കരിച്ച സമീപനം ഫലപ്രദമാകുമെന്നും പറഞ്ഞു.

പുതിയ ലോക്ക് ഡൗണുകൾ ഏർപ്പെടുത്തുന്നതിനായി ഫ്രാൻസ്, ജർമ്മനി നേതാക്കൾ ഈ ആഴ്ച ആദ്യം നടത്തിയ പ്രഖ്യാപനങ്ങളെ തുടർന്നാണ് റാബിന്റെ പ്രസ്താവന.

ഫ്രാൻസ്

ഫ്രഞ്ച് പ്രസിഡന്റ് ഇമ്മാനുവൽ മാക്രോൺ രാജ്യവ്യാപകമായി ഒരു മാസം നീണ്ടുനിൽക്കുന്ന ലോക്ക്ഡൗൺ പ്രഖ്യാപിച്ചു. റെസ്റ്റോറന്റുകൾ, ബാറുകൾ, കഫേകൾ, മറ്റ് അനാവശ്യ ബിസിനസുകൾ എന്നിവ അടച്ചിടുമെന്നും ജോലി, ഷോപ്പിംഗ്, ഡോക്ടർ നിയമനങ്ങൾ എന്നിവയ്ക്കായി മാത്രം പൗരന്മാർക്ക് വീട് വിടാൻ അനുവദിക്കുമെന്നും മാക്രോൺ പറഞ്ഞു.

പുതിയ ലോക്ക് ഡൗണിന്റെ തിക്തഫലങ്ങളിൽ നിന്ന് രക്ഷപ്പെടാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ആളുകൾ വ്യാഴാഴ്ച വൈകുന്നേരം 730 കിലോമീറ്റർ ദൈർഘ്യമുള്ള ട്രാഫിക് ജാം സൃഷ്ടിച്ചതായി പാരീസിലെ അധികൃതർ പറഞ്ഞു.

ജർമ്മനി

ജർമ്മൻ ചാൻസലർ ഏഞ്ചല മെർക്കൽ സമാനമായ ഒരു കൂട്ടം നടപടികൾ പ്രഖ്യാപിച്ചു. റെസ്റ്റോറന്റുകൾക്കും ബാറുകൾക്കും പുറമേ, എല്ലാ ജിമ്മുകളും തിയേറ്ററുകളും ഓപ്പറ ഹൗസുകളും മെർക്കലിന്റെ ഉത്തരവ് പ്രകാരം അടച്ചിടും. അതേസമയം ഭൂരിഭാഗം ബിസിനസുകൾ, ഷോപ്പുകൾ, ഹെയർ സലൂണുകൾ എന്നിവ തുറന്നിരിക്കാൻ അനുവദിക്കും.

ഇരു രാജ്യങ്ങളിലെയും സ്കൂളുകൾ അതത് ലോക്ക് ഡൗൺ സമയത്ത് തുറന്നിരിക്കും.

വടക്കൻ അർദ്ധഗോളത്തിൽ തണുത്ത കാലാവസ്ഥ ആസന്നമാകുമ്പോൾ ഫ്രാൻസും ജർമ്മനിയും മറ്റ് നിരവധി യൂറോപ്യൻ രാജ്യങ്ങളുമായി ചേർന്ന് വൈറസിന്റെ രണ്ടാമത്തെ വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന തരംഗത്തെ നേരിടാൻ പുതിയ നിയന്ത്രണങ്ങൾ ഏർപ്പെടുത്താൻ നിർബന്ധിതരായിരിക്കുകയാണ്.

കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ 8,312 പുതിയ COVID-19 കേസുകൾ ഉക്രെയ്ൻ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. ഒക്ടോബർ 23 ലെ ഉയർന്ന നിരക്കായ 7,517 ൽ നിന്ന് 378,729 അണുബാധകൾ. മരണസംഖ്യ റെക്കോർഡ് 173 ആയി ഉയർന്നു, 7,041 പേർ.

ആദ്യ കേസ് ജനുവരി പകുതിയോടെ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ട് ഒമ്പത് മാസത്തിന് ശേഷം കൊറോണ വൈറസ് കേസുകൾ ഒരു ലക്ഷത്തിലധികമാണെന്ന് ജപ്പാനിൽ ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു. ജപ്പാനിൽ 1,700 ലധികം പേരാണ് മരിച്ചത്.

യൂറോപ്പ്

അതേസമയം, യൂറോപ്യൻ രാജ്യങ്ങൾ ആഗോള സമൂഹത്തോട് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയ്ക്ക് പകർച്ചവ്യാധികളെക്കുറിച്ച് സ്വതന്ത്രമായി അന്വേഷിക്കാൻ കൂടുതൽ അധികാരം നൽകണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടു.

യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ മന്ത്രിമാർ ഇക്കാര്യം ചർച്ച ചെയ്യാൻ കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തിയ ശേഷം ജർമൻ ആരോഗ്യമന്ത്രി ജെൻസ് സ്പാൻ പറഞ്ഞത് രാജ്യങ്ങൾ ഏജൻസിക്ക് കൂടുതൽ രാഷ്ട്രീയവും സാമ്പത്തികവുമായ സഹായം നൽകണമെന്നാണ്.

ഡബ്ല്യു എച്ച് ഒ

പകർച്ചവ്യാധികളെ സ്വതന്ത്രമായി അന്വേഷിക്കാൻ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയ്ക്ക് അധികാരമില്ല. അവർ നിർദ്ദേശിച്ച വിദഗ്ധരുടെ പട്ടികകൾ അംഗീകരിക്കുന്നതിനും അവർ വികസിപ്പിച്ച അജണ്ടകൾ പാലിക്കുന്നതിനും രാജ്യങ്ങളെ ആശ്രയിക്കാൻ നിർബന്ധിതരാകുന്നു.

വെള്ളിയാഴ്ച വരെ, ലോകമെമ്പാടും 45 ദശലക്ഷത്തിലധികം കൊറോണ വൈറസ് കേസുകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ഇതിൽ 1.18 ദശലക്ഷത്തിലധികം കോവിഡ്-19 മരണങ്ങൾ ഉൾപ്പെടുന്നു. ഇന്ത്യ 8 ദശലക്ഷത്തിലധികം കേസുകളുടെ നാഴികക്കല്ലിലെത്തി. യുഎസിന് തൊട്ടുപിന്നിലാണ് ഇന്ത്യ.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment