Flash News

ഒരു സംസ്ഥാനത്ത് ഇറാൻ വോട്ടര്‍ രജിസ്ട്രേഷൻ ഹാക്ക് ചെയ്തെന്ന് യു എസ് അധികൃതര്‍

October 31, 2020

വാഷിംഗ്ടൺ | രാജ്യത്തെ പ്രസിഡന്റ് തിരഞ്ഞെടുപ്പിന് ഒരാഴ്ച മുമ്പ് ഒരു സംസ്ഥാനത്തെ വോട്ടർ രജിസ്ട്രേഷൻ ഡാറ്റാബേസിൽ നിന്ന് നേരിട്ട് വരുന്നതാണെന്ന് തോന്നിപ്പിക്കും വിധം യുഎസ് വോട്ടർമാരെ ഭയപ്പെടുത്തുന്ന രീതിയില്‍ രൂപകൽപ്പന ചെയ്ത ഇമെയിലുകളുടെ പ്രളയം ഇറാൻ സൃഷ്ടിച്ചതായി അധികൃതര്‍ സ്ഥിരീകരിച്ചു.

യുഎസ് തെരഞ്ഞെടുപ്പ് സുരക്ഷാ ക്രമീകരണങ്ങള്‍ ഏകോപിപ്പിക്കുന്ന ഫെഡറൽ ബ്യൂറോ ഓഫ് ഇൻവെസ്റ്റിഗേഷനും (എഫ്ബിഐ) സൈബർ സെക്യൂരിറ്റി ആൻഡ് ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചർ സെക്യൂരിറ്റി ഏജൻസിയും (CISA) നൽകിയ മുന്നറിയിപ്പിലാണ് യുഎസ് അധികൃതർ ഈ കണ്ടെത്തൽ സ്ഥിരീകരിച്ചത്.

വെബ്‌സൈറ്റ് തെറ്റായ കോൺഫിഗറേഷനുകൾ എന്ന് വിശേഷിപ്പിക്കുന്നതിനെ മുതലെടുത്ത് ഇറാനിയൻ ഹാക്കർമാർ സംസ്ഥാന തിരഞ്ഞെടുപ്പ് വെബ്‌സൈറ്റുകൾ ഉൾപ്പെടെ വിവിധ യുഎസ് സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള വെബ്‌സൈറ്റുകളെ ലക്ഷ്യം വെയ്ക്കുന്നുണ്ടെന്ന് അധികൃതര്‍ പറഞ്ഞു.

അരിസോണ, അലാസ്ക, പെൻ‌സിൽ‌വാനിയ, ഫ്ലോറിഡ എന്നിവയുൾപ്പെടെ കുറഞ്ഞത് നാല് സംസ്ഥാനങ്ങളിലെ വോട്ടർമാരെ ഭീഷണിപ്പെടുത്തുന്നതിനായി കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച ഇറാനിയൻ പ്രചാരണത്തിന്റെ ഭാഗമായി ആ ഡാറ്റ ഉപയോഗിച്ചു.

പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിന് പിന്നിൽ അണിനിരന്ന തീവ്ര വലതുപക്ഷ ഗ്രൂപ്പായ പ്രൗഡ് ബോയ്സിൽ നിന്നാണ് വന്നതെന്ന് തോന്നിപ്പിക്കുന്ന തരത്തിലാണ് “സ്പൂഫ്ഡ്” ഇമെയിലുകൾ രൂപകൽപ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നത്.

“നിങ്ങൾ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ദിനത്തിൽ ട്രംപിന് വോട്ട് ചെയ്യണം. അല്ലെങ്കിൽ ഞങ്ങൾ നിങ്ങളുടെ പിന്നാലെ വരും” എന്നു തുടങ്ങിയ ഭീഷണി രൂപത്തിലുള്ള ഇമെയിലുകളിലൂടെയാണ് വോട്ടർമാർക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിരിക്കുന്നത്.

ഏറ്റവും പുതിയ മുന്നറിയിപ്പനുസരിച്ച്, ഹാക്കു ചെയ്ത വോട്ടർ രജിസ്ട്രേഷൻ വിവരങ്ങളും ഇറാൻ പ്രചരിപ്പിച്ച ഒരു വീഡിയോയിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഇത് ചില വോട്ടർമാർ വ്യാജ ബാലറ്റുകൾ രേഖപ്പെടുത്താൻ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് സൂചിപ്പിക്കുന്നു

ഇറാന്റെ വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയം കഴിഞ്ഞയാഴ്ച യുഎസിന്റെ ആരോപണങ്ങൾ അടിസ്ഥാനരഹിതമാണെന്ന് പറഞ്ഞ് നിരസിക്കുകയും ഇറാനിലെ യുഎസ് താൽപ്പര്യങ്ങളെ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്ന സ്വിസ് അംബാസഡറെ വിളിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു. കാരണം, ഇരു രാജ്യങ്ങൾക്കും നയതന്ത്ര ബന്ധമില്ല.

എന്നാല്‍, സൈബർ സുരക്ഷയെ കേന്ദ്രീകരിച്ചുള്ള പ്രസിദ്ധീകരണമായ സൈബർ സ്‌കോപ്പ്, യുഎസ് ഉദ്യോഗസ്ഥരെ ഉദ്ധരിച്ച് ഇറാനിയൻ ഹാക്കർമാർ 10 വ്യത്യസ്ത സംസ്ഥാനങ്ങളിലെ വെബ്‌സൈറ്റുകളെ ലക്ഷ്യം വെച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് പറഞ്ഞു.

നവംബർ 3 ന് നടക്കാനിരിക്കുന്ന തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ആധുനിക ചരിത്രത്തിലെ ഏറ്റവും സുരക്ഷിതമാകുമെന്ന് യുഎസ് സുരക്ഷാ, രഹസ്യാന്വേഷണ ഉദ്യോഗസ്ഥർ വെള്ളിയാഴ്ച പറഞ്ഞു. ഡാറ്റാ ലംഘനമുണ്ടായിട്ടും, 50 സംസ്ഥാനങ്ങളിലെയും വോട്ടിംഗ് അടിസ്ഥാന സൗകര്യങ്ങൾ നിലനിൽക്കുന്നുണ്ടെന്ന് അധികൃതർ പറഞ്ഞു. 95 ശതമാനം സംസ്ഥാനങ്ങളിലും ഇപ്പോൾ ഓരോ വോട്ടിന്റെയും രേഖകൾ ഉണ്ടെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനുള്ള സംവിധാനങ്ങൾ നിലവിലുണ്ട്.

എന്നിരുന്നാലും, ചൊവ്വാഴ്ചത്തെ വോട്ടെടുപ്പിനോട് രാജ്യം അടുക്കുന്തോറും യു‌എസിന് തിരഞ്ഞെടുപ്പുമായി ബന്ധപ്പെട്ട സംവിധാനങ്ങൾക്കെതിരായ ആക്രമണങ്ങളിൽ വർദ്ധനവുണ്ടാകുമെന്ന് അവർ ആശങ്ക പ്രകടിപ്പിച്ചു. ടെഹ്‌റാൻ അവര്‍ക്ക് ലഭിച്ച പുതിയ കഴിവുകളെ ആക്രമണാത്മകമായി ദുരുപയോഗം ചെയ്യുകയാണെന്നും ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ പറഞ്ഞു.

ഇൻറർനെറ്റ് ട്രാഫിക് ഉപയോഗിച്ച് സൈറ്റ് ഹോസ്റ്റു ചെയ്യുന്ന സെർവറിനെ മറികടന്ന് വെബ്‌സൈറ്റുകളിലേക്കുള്ള പ്രവേശനം തടയുന്ന Distributed Denial of Service (DDoS) ഇറാനും ഉപയോഗിക്കുന്നതായി അവര്‍ പറഞ്ഞു.

എന്നിരുന്നാലും, ഭയപ്പെടുത്തുന്ന ഇമെയിലുകളെയും വീഡിയോയെയും അടിസ്ഥാനമാക്കി ഇറാന്റെ സൈബർ കഴിവുകൾ അമിതമായി പ്രദർശിപ്പിക്കുന്നതിനെതിരെ ഗവേഷകർ ജാഗ്രത പാലിക്കുന്നുണ്ട്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top