Flash News
നോർത്ത് അമേരിക്ക – യൂറോപ്പ് ഭദ്രാസനത്തിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ ബിഷപ് ഡോ. മാർ ക്രിസോസ്റ്റം അനുസ്മരണ സമ്മേളനം മെയ് 16 ഞായറാഴ്ച വൈകിട്ട് 4 ന്   ****    ഹമാസ് റോക്കറ്റ് ആക്രമണത്തില്‍ കൊല്ലപ്പെട്ട സൗമ്യയുടെ മൃതദേഹം പ്രത്യേക വിമാനത്തില്‍ ഇന്ത്യയിലെത്തിക്കും   ****    ഇസ്രായേൽ ആക്രമണം ശക്തമാക്കുന്നു; ഗാസയിൽ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 100 കവിഞ്ഞു   ****    കനത്ത ആഘാതമായി ഇന്ധനവില വര്‍ധന തുടരുന്നു; കഴിഞ്ഞ പത്ത് ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ വില വര്‍ധിക്കുന്നത് എട്ടാം തവണ   ****    ന്യൂനമര്‍ദ്ദം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് അതിതീവ്രമഴയ്ക്ക് സാധ്യത; തിരുവനന്തപുരം, കൊല്ലം, പത്തനംതിട്ട ജില്ലകളില്‍ റെഡ് അലര്‍ട്ട്   ****   

എഴുത്തുകാരൻ പോൾ സക്കറിയയ്ക്ക് എഴുത്തച്ഛന്‍ അവാർഡ്

November 1, 2020

തിരുവനന്തപുരം: പ്രശസ്ത എഴുത്തുകാരൻ പോൾ സക്കറിയ കേരള സർക്കാരിന്റെ പരമോന്നത സാഹിത്യ ബഹുമതിയായ 28-ാമത് എഴുത്തച്ഛന്‍ പുരസ്ക്കാരം നേടി. ഞായറാഴ്ച തിരുവനന്തപുരത്ത് നടന്ന പത്രസമ്മേളനത്തിൽ അവാർഡ് പ്രഖ്യാപിച്ച സാംസ്കാരിക മന്ത്രി എ കെ ബാലൻ മലയാള സാഹിത്യത്തിന് സമഗ്ര സംഭാവന നൽകിയതിനാലാണ് അവാർഡിനായി തിരഞ്ഞെടുത്തതെന്ന് പറഞ്ഞു. അഞ്ച് ലക്ഷം രൂപ ക്യാഷ് പ്രൈസും പ്രശസ്തി ഫലകവും അടങ്ങുന്നതാണ് അവാര്‍ഡ്.

മലയാള കഥാഖ്യാനത്തിലും പ്രമേയാവതരണത്തിലും തികഞ്ഞ രീതിയിൽ പരിണാമങ്ങൾ സൃഷ്ടിച്ചുകൊണ്ട് ആസ്വാദനത്തിന്റെ പുതിയമാനങ്ങൾ വായനക്കാർക്ക് സംഭാവനചെയ്ത എഴുത്തുകാരനാണ് സക്കറിയ എന്ന് ജൂറി ചെയർമാനും കേരളസാഹിത്യ അക്കാദമി പ്രസിഡണ്ടുമായ വൈശാഖൻ പറഞ്ഞു. നേരത്തെ കേരള സാഹിത്യ അക്കാദമി പുരസ്‌കാരവും, കേന്ദ്ര സാഹിത്യ അക്കാദമി പുരസ്‌കാരവും, ഒ.വി വിജയൻ പുരസ്‌കാരവും ഇദ്ദേഹത്തിന് ലഭിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഭാസ്‌കരപട്ടേലരും എന്റെ ജീവിതവും,സലാം അമേരിക്ക, ഒരിടത്ത്, ആർക്കറിയാം, എന്തുണ്ടു വിശേഷം പീലാത്തോസേ, സക്കറിയ കഥകൾ, ഇഷ്ടികയും ആശാരിയും, ജോസഫ് ഒരു പുരോഹിതൻ, ഒരു ആഫ്രിക്കൻ യാത്ര എന്നിവയാണ് പ്രധാന കൃതികൾ.

അവാർഡ് ലഭിച്ചതില്‍ സന്തോഷമുണ്ടെന്നും ഇത് കേരള സമൂഹം നൽകുന്ന അംഗീകാരമാണെന്നും അവാർഡ് പ്രഖ്യാപനത്തോട് പ്രതികരിച്ച സക്കറിയ പറഞ്ഞു. കോട്ടയം ജില്ലയില്‍ കൃഷിക്കാരനായ എം.എസ്. പോൾ മുണ്ടത്തുചുണ്ടയിലിന്റെയും ഭാര്യ ത്രേസ്യക്കുട്ടി പോളിന്റെയും മൂന്ന് മക്കളിൽ ഇളയവനായിട്ടാണ് അദ്ദേഹം ജനിച്ചത്.

ഉരുളിക്കുന്നത്തെ പ്രാദേശിക വിദ്യാലയമായ ശ്രീ ദയാനന്ദ പ്രൈമറി സ്കൂളിലായിരുന്നു പ്രാഥമിക വിദ്യാഭ്യാസം. പിന്നീട് വിളക്കുമാടം സെന്റ് ജോസഫ്സ് ഹൈസ്കൂളിൽ നിന്ന് 1960ല്‍ മെട്രിക്കുലേഷന്‍ നേടി. തുടർന്ന് സെന്റ് തോമസ് കോളേജിൽ പ്രീ-യൂണിവേഴ്സിറ്റി കോഴ്സ് പൂർത്തിയാക്കി. 1961 ൽ ​​പാലാ സെന്റ് ഫിലോമിന കോളേജിലേക്ക് മാറി. 1964 ൽ മൈസൂരില്‍ നിന്ന് ഇംഗ്ലീഷ് സാഹിത്യം, ചരിത്രം, സാമ്പത്തിക ശാസ്ത്രം എന്നിവയിൽ ബിരുദം നേടി.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top