Flash News

നടിയെ ആക്രമിച്ച കേസ്: മജ്ഞു വാര്യരുടെ മൊഴി വിചാരണ കോടതി അവഗണിച്ചെന്ന് ഹൈക്കോടതിയോട് സര്‍ക്കാര്‍

November 1, 2020

കൊച്ചി: നടിയെ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയി ആക്രമിച്ച കേസിലെ പ്രധാന വെളിപ്പെടുത്തലിൽ പ്രധാന സാക്ഷികളിലൊരാളായ മഞ്ജു വാര്യരുടെ മൊഴി അഡീഷണൽ സ്പെഷ്യൽ സെഷൻസ് ജഡ്ജി രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ലെന്ന് സംസ്ഥാന സർക്കാർ കേരള ഹൈക്കോടതിയെ അറിയിച്ചു. വിചാരണ മറ്റൊരു കോടതിയിലേക്ക് മാറ്റണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് സമർപ്പിച്ച ഹരജിയിലാണ് സർക്കാർ ആരോപണം ഉന്നയിച്ചത്. ഹർജി ഹൈക്കോടതി തിങ്കളാഴ്ച പരിഗണിക്കും.

2020 ഫെബ്രുവരി 27 ന് എട്ടാം പ്രതി ദിലീപിന്റെ മുൻ ഭാര്യ മഞ്ജു വാര്യരെ ക്രോസ് വിസ്താരം നടത്തിയപ്പോൾ പ്രതിഭാഗം അവരോട് നിരവധി ചോദ്യങ്ങൾ ചോദിച്ചതായി ഹരജിയിൽ സർക്കാർ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

“പുനഃപ്പരിശോധനയില്‍, ദിലീപ്-മഞ്ജു ദമ്പതികളുടെ മകളുമായി മഞ്ജു എപ്പോഴാണ് ബന്ധപ്പെട്ടതെന്ന സ്പെഷ്യൽ പ്രോസിക്യൂട്ടറുടെ ചോദ്യത്തിന് 2020 ഫെബ്രുവരി 24 ന് മകൾ ഫോണിൽ ബന്ധപ്പെട്ടിരുന്നുവെന്ന് മഞ്ജു വാരിയർ വിശദീകരിച്ചു. പിതാവിനെതിരെ ഒന്നും പറയരുതെന്ന് മകള്‍ അഭ്യർത്ഥിച്ചു. കോടതിയുടെ മുമ്പാകെ സത്യം വെളിപ്പെടുത്താൻ താന്‍ ബാധ്യസ്ഥയാണെന്ന് മകൾക്ക് മറുപടി നൽകിയതായും മഞ്ജു വാരിയർ പറഞ്ഞു. പുനഃപ്പരിശോധനയിൽ അത്തരമൊരു പ്രസ്താവന അനുവദനീയമല്ലെന്ന് പ്രത്യേക ജഡ്ജി പറയുകയും ഈ വെളിപ്പെടുത്തൽ രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ലെന്നും പറഞ്ഞാണ് ഇതുസംബന്ധിച്ച പ്രത്യേക പ്രോസിക്യൂട്ടറുടെ അപേക്ഷ കോടതി നിരസിച്ചത്. കുറ്റകൃത്യത്തെക്കുറിച്ചുള്ള സുപ്രധാനമായ ചില വസ്തുതകൾ ഇര വെളിപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ടെന്നും അവ അവഗണിച്ചുവെന്നും സര്‍ക്കാരിന്റെ ഹരജിയിൽ പറയുന്നു.

2013 ൽ എറണാകുളത്തെ അബാദ് പ്ലാസയിൽ സിനി ആർട്ടിസ്റ്റുകൾ നടത്തിയ സ്റ്റേജ് ഷോയുടെ റിഹേഴ്സൽ സെഷനിൽ എട്ടാമത്തെ പ്രതി നടി ഭാമയോട് പറഞ്ഞത് ഇരയെ ജീവനോടെ ചുട്ടുകൊല്ലാമെന്നാണ്. നടി ഇക്കാര്യം അറിയിച്ചതായി യുവതി പറഞ്ഞു. എന്നാൽ ഈ സാക്ഷ്യം കേൾക്കാൻ വിചാരണക്കോടതി വിസമ്മതിച്ചു. സ്ഥിരീകരണത്തിനായി രേഖപ്പെടുത്തേണ്ടതുണ്ടെന്ന് പ്രോസിക്യൂഷന്റെ പ്രത്യേക അഭ്യർത്ഥന ഉണ്ടായിരുന്നിട്ടും കോടതി വിസമ്മതിച്ചു, ”സർക്കാർ പറഞ്ഞു.

എട്ടാം പ്രതിയുടെ ജാമ്യം റദ്ദാക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട ഹരജിയിലും മറ്റ് നിരവധി അവസരങ്ങളിലും പ്രോസിക്യൂഷൻ സാക്ഷികൾ പ്രതികൾക്ക്, പ്രത്യേകിച്ച് എട്ടാം പ്രതികളിൽ നിന്ന് അനുകൂലമായി സ്ഥാനമൊഴിയാൻ സമ്മർദ്ദവും ഭീഷണിയും നേരിടുന്നുണ്ടെന്ന് പ്രോസിക്യൂഷൻ കോടതിയിൽ സമർപ്പിച്ചിരുന്നു. വിചാരണക്കോടതി ഈ സമർപ്പണങ്ങൾ നിരസിച്ചു,

വിചാരണക്കോടതിയുടെ മനോഭാവം സംസ്ഥാനത്തിന്റെയും ഇരയുടെയും മികച്ച താൽപ്പര്യത്തിന് വിരുദ്ധമാണെന്ന് സർക്കാർ പറഞ്ഞു.

“സാക്ഷികളെ വിസ്തരിക്കുന്ന സമയത്ത് നിരവധി സംഭവങ്ങളുണ്ടായിരുന്നു. അതിൽ പ്രോസിക്യൂഷനെ പിന്തുണയ്ക്കുന്ന തെളിവുകൾ രേഖപ്പെടുത്താൻ ജഡ്ജി വിസമ്മതിക്കുകയും പ്രതികളെ ‘സാക്ഷി ചേർക്കുന്നു’, ‘സാക്ഷി വ്യക്തമാക്കുകയും’ എന്ന് രേഖപ്പെടുത്തിക്കൊണ്ട് പ്രതികൾക്ക് അനുകൂലമായ രീതിയിൽ ഉത്തരങ്ങൾ രേഖപ്പെടുത്താൻ തീരുമാനിച്ചു,” സര്‍ക്കാര്‍ കോടതിയില്‍ ബോധിപ്പിച്ചു.

വിചാരണ ജഡ്ജിയുടെ മനോഭാവം ജഡ്ജി നിഷ്പക്ഷവും നീതിയുക്തവുമല്ല എന്ന ധാരണ നൽകുന്നു. ക്രോസ് വിസ്താരത്തിൽ ഉണ്ടായ കൂട്ടായ ആഘാതത്തിൽ നിന്ന് സാക്ഷികളെ സംരക്ഷിക്കാൻ വിചാരണ കോടതി ഒന്നും ചെയ്തില്ല, സാക്ഷികൾ കോടതിയുടെ അതിഥികളായിരിക്കണമെന്നാണ് നിയമം, സർക്കാർ ഹരജിയിൽ വ്യക്തമാക്കി.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top