Flash News

കേരള ലൈഫ് മിഷൻ അഴിമതി: എം ശിവശങ്കറിനെ അഞ്ചാം പ്രതിയാക്കി, സ്വപ്‌ന സുരേഷിനെ വിജിലൻസ് ചോദ്യം ചെയ്യുന്നു

November 2, 2020

തിരുവനന്തപുരം: ലൈഫ് മിഷൻ അഴിമതി അന്വേഷിക്കുന്ന വിജിലൻസ് സംഘം മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ മുൻ പ്രിൻസിപ്പൽ സെക്രട്ടറി എം ശിവശങ്കറിനെ അഞ്ചാമത്തെ പ്രതിയാക്കി. തിരുവനന്തപുരത്തെ വിജിലൻസ് പ്രത്യേക കോടതിയിൽ വിജിലൻസ് എഫ്‌ഐആർ സമർപ്പിച്ചു. ശിവശങ്കറിനെ കൂടാതെ സ്വർണ കള്ളക്കടത്ത് പ്രതികളായ സ്വപ്ന സുരേഷ്, സന്ദീപ് നായർ, പി എസ് സരിത്ത്, ഭവന നിർമ്മാണ പദ്ധതിയിൽ ഉൾപ്പെട്ട ബിൽഡർമാർ, യൂണിടാക് ബിൽഡർമാർ, സെയ്ൻ വെഞ്ചേഴ്സ് എന്നിവരേയും പ്രതികളായി അറസ്റ്റിലായിട്ടുണ്ട്.

പദ്ധതിക്കായി സർക്കാർ അനുമതി നേടിയതിന് സ്വപ്‌നയ്ക്കും മറ്റുള്ളവർക്കും ലഭിച്ച കമ്മീഷന്റെ ഒരു പങ്ക് തനിക്ക് ലഭിച്ചതായി കണ്ടെത്തിയതിനാൽ ശിവശങ്കറിനെ അറസ്റ്റുചെയ്യാൻ തീരുമാനിച്ചു. തിരുവനന്തപുരത്തെ യുഎഇ കോൺസുലേറ്റിന്റെ സഹായത്തോടെ യുഎഇ ആസ്ഥാനമായുള്ള ചാരിറ്റി ഓർഗനൈസേഷനായ റെഡ് ക്രസന്റുമായി സഹകരിച്ചാണ് കെട്ടിട പദ്ധതി നടപ്പാക്കേണ്ടത്.

അതേസമയം, മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ മുൻ പ്രിൻസിപ്പൽ സെക്രട്ടറി എം ശിവശങ്കർ ഉൾപ്പെടെ അഞ്ച് പേർക്ക് കൈക്കൂലിയായി നല്‍കിയ ഐഫോണുകളിൽ വ്യക്തത തേടി തിങ്കളാഴ്ച തിരുവനന്തപുരത്തെ അട്ടകുളങ്ങര വനിതാ ജയിലിൽ സ്വപ്‌ന സുരേഷിനെ വിജിലൻസ് ചോദ്യം ചെയ്യുന്നു. പൂജപ്പുര സെൻട്രൽ ജയിലിൽ സന്ദീപ് നായരെ ചോദ്യം ചെയ്യും.

സ്വപ്ന സുരേഷിന്റെ ബാങ്ക് അക്കൗണ്ട് വിവരങ്ങൾ വിജിലൻസ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ ശേഖരിച്ചിരുന്നു. തിരുവനന്തപുരത്തെ ആക്‌സിസ് ബാങ്കിലും എസ്‌ബി‌ഐയിലും അക്കൗണ്ടുകളുണ്ട്. രണ്ട് ബാങ്കുകളിലും നിക്ഷേപിച്ച പണം കമ്മീഷനായി ലഭിച്ചതാണോ എന്ന് ഉദ്യോഗസ്ഥർ പരിശോധിക്കുന്നുണ്ട്.

അഞ്ച് ഐഫോണുകൾ സ്വപ്‌നയ്ക്ക് നല്‍കിയതായി നേരത്തെ ബില്‍ഡര്‍ ഈപ്പന്‍ വിജിലൻസ് ഉദ്യോഗസ്ഥരോട് വെളിപ്പെടുത്തിയിരുന്നു. പ്രതിപക്ഷ നേതാവ് രമേശ് ചെന്നിത്തലയ്ക്ക് ഒരു ഫോൺ സമ്മാനിച്ചതായി അവർ നേരത്തെ അന്വേഷണ ഉദ്യോഗസ്ഥരോട് പറഞ്ഞിരുന്നു. ജിത്തു, പ്രവീൺ, രാജീവൻ എന്നിവർക്കും ഫോണുകൾ സമ്മാനിച്ചു. രാജീവന്‍ ഒരു പ്രോട്ടോക്കോൾ ഉദ്യോഗസ്ഥനാണ്. അദ്ദേഹം സെക്രട്ടറിക്ക് (ലോക്കൽ അഡ്മിനിസ്ട്രേഷൻ) ഫോൺ തിരികെ നൽകിയിരുന്നു.

ആരോപണവിധേയമായ അഴിമതിയിൽ സർക്കാർ ഉദ്യോഗസ്ഥർക്ക് പങ്കുണ്ടെന്ന് നേരത്തെ വിജിലൻസ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ നിഗമനം ചെയ്തിരുന്നു. സംസ്ഥാന സർക്കാർ വിജിലൻസ് അന്വേഷണം കഴിഞ്ഞ മാസം പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. പദ്ധതി നടപ്പാക്കുന്നതിനുള്ള കമ്മീഷനായി നിരവധി രാഷ്ട്രീയ നേതാക്കളും ഉദ്യോഗസ്ഥരും വൻ തുക സ്വീകരിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് പ്രതിപക്ഷ പാർട്ടികൾ ആരോപിച്ചിരുന്നു.

ഭവനരഹിതർക്കും ഭൂരഹിതർക്കും വേണ്ടിയുള്ള സംസ്ഥാനത്തിന്റെ അഭിലാഷമായ ഭവന പദ്ധതിയായ ലൈഫ് മിഷനും വടക്കാഞ്ചേരിയിൽ ഒരു ആശുപത്രിയും പദ്ധതിയില്‍ ഉള്‍പ്പെട്ടിരുന്നു. സ്വർണ്ണക്കടത്ത് കേസിലെ പ്രധാന പ്രതിയും മുൻ യുഎഇ കോൺസുലേറ്റ് ജോലിക്കാരിയുമായ സ്വപ്‌ന സുരേഷ് ദേശീയ അന്വേഷണ ഏജൻസിയോട് വെളിപ്പെടുത്തിയതിനെ തുടർന്നാണ് അന്വേഷണം ആരംഭിച്ചത്. ഒരു കോടി രൂപയാണ് കമ്മീഷനായി സ്വപ്ന സുരേഷിന് ലഭിച്ചത്.

എല്ലാം മുഖ്യമന്ത്രി അറിഞ്ഞിരുന്നു: എം. ശിവശങ്കറുടെ നിര്‍ണായക മൊഴി

കൊച്ചി: വടക്കാഞ്ചേരിയിലെ ലൈഫ് ഭവനപദ്ധതിയുടെ നിര്‍മ്മാണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട മുഴുവന്‍ കാര്യങ്ങളും മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്‍ അറിഞ്ഞിരുന്നുവെന്ന നിര്‍ണ്ണായക മൊഴി ഇ.ഡിക്ക് ലഭിച്ചു. ഇന്നലെ മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ മുന്‍ പ്രിന്‍സിപ്പല്‍ സെക്രട്ടറി എം ശിവശങ്കര്‍ ലൈഫ് പദ്ധതി സി.ഇ.ഒ യു.വി ജോസ് എന്നിവരെ ചോദ്യം ചെയ്തതില്‍ നിന്നാണ് ഇഡിക്ക് നിര്‍ണ്ണായക വിരങ്ങള്‍ ലഭിച്ചത്.

ലൈഫ് പദ്ധതി സി.ഇ.ഒ യു.വി ജോസ്, എം ശിവശങ്കര്‍, യൂണിടാക് എം.ഡി സന്തോഷ് ഈപ്പന്‍ എന്നിവരെ ഒരുമിച്ചിരുത്തിയാണ് ഇന്നലെ കൊച്ചി ഇ.ഡി ഓഫീസില്‍ മണിക്കൂറുകളോളം ചോദ്യം ചെയ്തത്. വടക്കാഞ്ചേരി ലൈഫ് ഭവന പദ്ധതിയുടെ നിര്‍മ്മാണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് മുഴുവന്‍ കാര്യങ്ങളും മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന് അറിയാമായിരുന്നെന്നും മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ അനുഗ്രഹത്തോടെയാണ് നിര്‍മാണ പ്രവൃത്തികള്‍ ഓരോ ഘട്ടത്തിലും മുന്നോട്ട് പോയതെന്നും ചോദ്യം ചെയ്യലില്‍ ഇ.ഡിക്ക് വ്യക്തമായതായാണ് വിവരം.

പദ്ധതിക്ക് ഫണ്ട് ലഭിച്ചത് മുതലുള്ള കാര്യങ്ങള്‍ മുഖ്യമന്ത്രിയെ അറിയിച്ചിരുന്നതായും നവീന മാതൃകയിലുള്ള നിര്‍മ്മാണത്തെ മുഖ്യമന്ത്രി അഭിനന്ദിച്ചിരുന്നതായും എം ശിവശങ്കര്‍ മൊഴി നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്.ഇതോടെ വടക്കാഞ്ചേരി ലൈഫ് പദ്ധതിയുടെ കരാറുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് തനിക്ക് ഒന്നുമറിയില്ലെന്ന മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ വാദമാണ് പൊളിയുന്നത്.

യു. എ. ഇ കോണ്‍സുലേറ്റിന്റെ സഹായം തേടിയതും വിദേശ ഫണ്ട് എത്തിയതടക്കമുള്ള കാര്യങ്ങള്‍ മുഖ്യമന്ത്രിക്കറിയാമായിരുന്നെന്ന് ശിവശങ്കര്‍ നേരത്തെ നല്‍കിയ മൊഴി ഇന്നലെയും ആവര്‍ത്തിച്ചതായാണ് വിവരം. പദ്ധതി നടത്തിപ്പിന് മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ ഓഫീസില്‍ നിന്ന് നേരിട്ടുള്ള ഇടപെടല്‍ ഉണ്ടായിരുന്നതായി പദ്ധതി സി.ഇ.ഒ യു.വി ജോസും മൊഴി നല്‍കി.

കരാറുമായി ബന്ധപ്പെട്ട മുഴുവന്‍ കാര്യങ്ങളും സന്തോഷ് ഈപ്പനും വിശദീകരിച്ചു. കമ്മീഷന്‍ നല്‍കിയ കാര്യങ്ങളും സന്തോഷ് ഈപ്പന്‍ വിശദീകരിച്ചു. കമ്മീഷന്‍ പണം സ്വപ്നയാണ് കൈപ്പറ്റിയതെന്ന് ശിവശങ്കറും സമ്മതിച്ചു. ഇവരുടെ മൊഴി പുറത്തായതോടെ മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞ കാര്യങ്ങള്‍ എല്ലാം പൂര്‍ണ്ണമായും കളവാണെന്ന് ഇപ്പോള്‍ തെളിഞ്ഞിരിക്കുകയാണ്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top