തദ്ദേശ തെരഞ്ഞെടുപ്പ്: തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷന്റെ ഉത്തരവ് പ്രകാരം സർക്കാർ ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെ സ്ഥലം മാറ്റം നിരോധിച്ചു

തിരുവനന്തപുരം: തദ്ദേശ സ്വയംഭരണ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് പൂർത്തിയാകുന്നതുവരെ സർക്കാർ ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെ സ്ഥലംമാറ്റം നിരോധിച്ചു. സംസ്ഥാന തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷനാണ് ഉത്തരവ് പുറപ്പെടുവിച്ചത്. തിരഞ്ഞെടുപ്പിന് ശേഷവും സ്ഥലംമാറ്റം ഇല്ല. ഇതുസംബന്ധിച്ച് ചീഫ് സെക്രട്ടറി, വകുപ്പ് മേധാവിമാർക്ക് നിർദ്ദേശം നൽകി. കോവിഡ് പ്രോട്ടോക്കോൾ അനുസരിച്ച് ഏത് സമയത്തും തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടത്താൻ തയ്യാറാണെന്ന് സംസ്ഥാന തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ ഹൈക്കോടതിയെ അറിയിച്ചു.

വോട്ടെടുപ്പിന്റെ ഏത് ഘട്ടത്തിലും സുരക്ഷ നൽകാൻ താൻ തയ്യാറാണെന്ന് സംസ്ഥാന പോലീസ് മേധാവി തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷനെ അറിയിച്ചു. കോവിഡ് ബാധിതര്‍ക്ക് തിരഞ്ഞെടുപ്പിന് തൊട്ടുമുമ്പ് വോട്ടു ചെയ്യാനുള്ള ക്രമീകരണങ്ങൾ ചെയ്യാന്‍ ആരോഗ്യവകുപ്പ് ഡയറക്ടറുമായി ചർച്ച ചെയ്യുമെന്ന് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ അറിയിച്ചു. കമ്മീഷൻ അടുത്ത ദിവസം ചീഫ് സെക്രട്ടറിയെ കാണും. തുടർന്ന് ഒരു തീയതി തീരുമാനിക്കും.

ഡിസംബർ 31 നകം പുതിയ ഭരണസമിതി നിലവിൽ വരുമെന്ന് കമ്മീഷൻ വ്യക്തമാക്കി. കോവിഡ് രോഗികൾക്ക് തപാൽ വോട്ടിംഗ് ബാധകമാക്കിയിട്ടുണ്ടെങ്കിലും അവസാന നിമിഷം രോഗബാധിതരായവർക്ക് എങ്ങനെ വോട്ട് ചെയ്യാമെന്ന കാര്യത്തിൽ ആശയക്കുഴപ്പമുണ്ട്. ഇത് പരിഹരിക്കുന്നതിനായി ആരോഗ്യ വകുപ്പുമായി വീണ്ടും ചർച്ചകൾ നടക്കുന്നു. അതേസമയം, വോട്ടെടുപ്പ് മാറ്റിവയ്ക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് പിസി ജോർജ് സമർപ്പിച്ച ഹരജിയിൽ വോട്ടെടുപ്പിന് തയ്യാറാണെന്ന് കമ്മീഷൻ അറിയിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment