ബിനീഷ് കോടിയേരി അഞ്ച് ദിവസം കൂടി ഇ.ഡി കസ്റ്റഡിയിൽ തുടരും

ബാംഗ്ലൂർ: മയക്കുമരുന്ന് കേസിൽ ബിനീഷ് കോടിയേരിയെ എൻഫോഴ്‌സ്‌മെന്റ് ഡയറക്ടറേറ്റ് കോടതിയില്‍ ഹാജരാക്കി. ബിനീഷിന്റെ കസ്റ്റഡി കോടതി ശനിയാഴ്ച വരെ നീട്ടി. ശാരീരിക അസ്വാസ്ഥ്യങ്ങളുള്ളതിനാൽ ചോദ്യം ചെയ്യൽ പൂർത്തിയാക്കാൻ ബിനീഷിന് കഴിയില്ലെന്നും 10 ദിവസത്തേക്ക് കസ്റ്റഡിയിൽ വിടണമെന്നും ഇഡി കോടതിയെ അറിയിച്ചു.

തനിക്ക് ശാരീരിക അസ്വാസ്ഥ്യങ്ങളുണ്ടെന്ന് ബിനീഷ് കോടതിയെ അറിയിച്ചു. പത്ത് തവണ ഛർദ്ദിച്ചു. കഠിനമായ ശരീരവേദനയാണെന്ന് ബിനീഷ് പറഞ്ഞു. ചോദ്യം ചെയ്യലുമായി ബിനീഷ് സഹകരിക്കുന്നില്ലെന്നും ആരോഗ്യ പ്രശ്‌നങ്ങൾ കാരണം രണ്ട് ദിവസത്തേക്ക് ചോദ്യം ചെയ്യാൻ കഴിഞ്ഞില്ലെന്നും ഇഡി കോടതിയെ അറിയിച്ചു. ബിനീഷിന്റെ പരിശോധന റിപ്പോർട്ടുകളും ഇ.ഡി. കോടതിയിൽ ഹാജരാക്കി.

ശാരീരിക അസ്വാസ്ഥ്യങ്ങളെ തുടർന്ന് ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ച ബിനീഷിനെ വൈകിട്ട് 5 മണിക്കാണ് കോടതിയിൽ ഹാജരാക്കിയത്. നാല് ദിവസത്തെ കസ്റ്റഡി കാലാവധി അവസാനിച്ചതിന് ശേഷമായിരുന്നു ഇത്. വീഡിയോ കോൺഫറൻസ് വഴി ഇഡി അവതരിപ്പിക്കാൻ ശ്രമിച്ചെങ്കിലും കോടതി ഈ ആവശ്യം നിരസിച്ചു. വ്യക്തിപരമായി ഹാജരാകാൻ കോടതി ഉത്തരവിട്ടതിനെത്തുടർന്നാണ് ബിനീഷിനെ കോടതിയിൽ ഹാജരാക്കിയത്.

ഉച്ചയ്ക്ക് ഒരു മണിയോടെ ബിനീഷിനെ പരിശോധനയ്ക്കായി ശിവാജി നഗറിലെ ബൗറിംഗ് ആശുപത്രിയിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയി. കോവിഡ് പരിശോധനയ്ക്ക് ശേഷമാണ് ഇയാളെ കോടതിയിൽ എത്തിച്ചത്. അന്വേഷണ ഉദ്യോഗസ്ഥരും അഭിഭാഷകരും കോടതിയിൽ ഹാജരായിരുന്നു.

മയക്കുമരുന്ന് കേസുമായും സാമ്പത്തിക ഇടപാടുമായും ബന്ധപ്പെട്ട് എൻഫോഴ്‌സ്‌മെന്റ് ഡയറക്ടറേറ്റ് അറസ്റ്റ് ചെയ്ത ബിനീഷിനെ തുടർച്ചയായി നാല് ദിവസമാണ് ചോദ്യം ചെയ്തത്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment