Flash News

കോടിയേരിയുടെ വീട്ടില്‍ നടന്ന ഇ.ഡി റെയ്ഡില്‍ മൗനം പാലിച്ച് പിണറായി വിജയന്‍, യഥാര്‍ത്ഥ സാഹചര്യമറിയാതെ പ്രതികരിക്കരുതെന്ന്

November 5, 2020

തിരുവനന്തപുരം: സി പി എം സംസ്ഥാന സെക്രട്ടറി കോടിയേരി ബാലകൃഷ്ണന്റെ മകൻ ബിനീഷ് കോടിയേരിക്കെതിരായ മയക്കുമരുന്ന്, കള്ളപ്പണം വെളുപ്പിക്കൽ കേസ് അന്വേഷിക്കുന്ന ഇഡി സംഘം തിരുവനന്തപുരത്തെ കോടിയേരിയുടെ വീട്ടില്‍ നടത്തിയ റെയ്ഡിനെക്കുറിച്ച് മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ മൗനം ദീക്ഷിച്ചു. എന്നാല്‍, അന്വേഷണത്തിന്റെ ഭാഗമായി ബിനേഷിന്റെ വീട്ടില്‍ റെയ്ഡ് നടത്തിയതായി മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു. റെയ്ഡിന് പിന്നിൽ രാഷ്ട്രീയ ലക്ഷ്യമുണ്ടോയെന്ന ചോദ്യത്തിന് സർക്കാർ അത്തരമൊരു നിലപാട് സ്വീകരിച്ചിട്ടില്ലെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഇക്കാര്യത്തിൽ സിപിഎം നിലപാട് വ്യക്തമാക്കിയിട്ടുണ്ട്. വിഷയത്തിൽ സർക്കാരിന്റെ നിലപാട് വ്യത്യസ്തമാണ്. ഒരു വ്യക്തിയ്‌ക്കെതിരായ ആരോപണത്തെക്കുറിച്ചുള്ള അന്വേഷണം അതിന്റെ യഥാർത്ഥ സ്വഭാവം അറിയാതെ പ്രവചിക്കാൻ കഴിയില്ലെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു.

“അന്വേഷണത്തിന്റെ ഭാഗമായാണ് അന്വേഷണ ഏജൻസി ഇവിടെ എത്തിയിട്ടുള്ളത്. അവരുടെ കൈയിലുള്ളത് എന്താണെന്ന് അറിയാതെ ഒരു കൂട്ടം ആളുകൾ എന്തെങ്കിലുമൊക്കെ അഭിപ്രായം പറയുന്നത് ശരിയല്ല. നിയമവിരുദ്ധമായി എന്തെങ്കിലും നടന്നിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ, അത് അന്വേഷിക്കാന്‍ നമ്മുടെ രാജ്യത്ത് നിയമങ്ങളുണ്ട്. അതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട നടപടികള്‍ സ്വാഭാവികമായി ആ കുടുംബം സ്വീകരിക്കുകയും ചെയ്യും. അക്കാര്യത്തില്‍ ഉറപ്പിച്ച് ഒന്നും പറയാനാകില്ല,” മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു.

അതേസമയം, മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ അഡീഷണൽ പ്രൈവറ്റ് സെക്രട്ടറി രവീന്ദ്രനെ ചോദ്യം ചെയ്യാൻ ഇഡി വിളിപ്പിച്ചതില്‍ സർക്കാരിന് യാതൊരു തർക്കവുമില്ലെന്നും പിണറായി പറഞ്ഞു. സംസ്ഥാനത്ത് ചിലര്‍ക്ക് ചില മോഹങ്ങളുണ്ട് എന്നത് ശരിയാണ്. അതിന്റെ ഭാഗമായി ചില പ്രവചനങ്ങളും വന്നിട്ടുണ്ട്. അതല്ലാതെ അതിനപ്പുറം കഴമ്പുണ്ടെന്ന് സര്‍ക്കാര്‍ കാണുന്നില്ല. അന്വേഷണ ഏജന്‍സിക്ക് ചില വിവരങ്ങള്‍ അറിയാനുണ്ടാകും. അതുകൊണ്ട് അവര്‍ വിളിച്ചിട്ടുണ്ടാകുമെന്ന് മാത്രമേ കരുതാനാകൂ. സി.എം രവീന്ദ്രന്‍ വളരെക്കാലമായി തനിക്ക് പരിചയമുളള ആളാണ്. അതുകൊണ്ട് അദ്ദേഹത്തിന്റെ കാര്യത്തില്‍ പൂര്‍ണ വിശ്വാസമുണ്ട്. അന്വേഷണ ഏജന്‍സി വിളിക്കുമ്പോഴേക്കും കുറ്റം ചാര്‍ത്തിക്കളയരുതെന്നും അതുകൊണ്ട് അയാള്‍ അയാളല്ലാതാകുന്നില്ലെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

കേന്ദ്ര ഏജന്‍സികള്‍ സര്‍ക്കാരിന്റെ പദ്ധതികളെ അട്ടിമറിക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുകയാണ്. സംസ്ഥാനത്തിന്റെ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളുടെയും പദ്ധതികളുടെയും പ്രവര്‍ത്തനം അന്വേഷിക്കുന്നതിന് ആരെയും ഏല്‍പ്പിച്ചിട്ടില്ല. ഭരണഘടനാ നടപടിക്രമങ്ങള്‍ അനുസരിച്ചേ അത് നടക്കൂ. ചിലര്‍ ചില പദ്ധതികള്‍ നടപ്പാകരുതെന്ന് ആഗ്രഹിക്കുന്നുണ്ട്. അവരുടെ ആഗ്രഹത്തിന് അനുസരിച്ച് തുള്ളേണ്ടതല്ല കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു.

മാവോയിസ്റ്റുകളെ വേട്ടയാടുന്നതിനെക്കുറിച്ച് ചോദിച്ചപ്പോൾ മാവോയിസ്റ്റുകളെ ഏതെങ്കിലും വിധത്തിൽ കൊല്ലണം എന്ന അഭിപ്രായം സര്‍ക്കാരിനില്ലെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു. തിരച്ചില്‍ നടത്തിയ തണ്ടര്‍ ബോള്‍ട്ട് സംഘത്തിന് നേരെ മാവോയിസ്റ്റ് ആക്രമണം ഉണ്ടാവുകയും ആത്മരക്ഷാര്‍ത്ഥം പൊലീസ് അവര്‍ക്ക് നേരെ വെടിവെക്കുകയുമായിരുന്നുവെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു. ആക്രമണത്തിന് ശേഷം മാവോയിസ്റ്റുകള്‍ രക്ഷപ്പെട്ടു. കുറച്ചു സമയത്തിനുശേഷം, യൂണിഫോമില്‍ മരിച്ച മാവോയിസ്റ്റിനെ പോലീസ് കണ്ടെത്തി. അയാളുടെ കൈവശം ഒരു റൈഫിൾ ഉണ്ടായിരുന്നു. ആദ്യ വെടിവയ്പ്പ് മാവോയിസ്റ്റുകളാണ് നടത്തിയതെന്നും സ്വയം പ്രതിരോധത്തിൽ മുൻകരുതൽ നടപടികൾ സ്വീകരിച്ചതിനാൽ പോലീസ് സേനയിലെ ആർക്കും പരിക്കേറ്റിട്ടില്ലെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top