Flash News

ജോ ബൈഡന്‍ അമേരിക്കയുടെ 46 മത് പ്രസിഡന്റായി വൈറ്റ് ഹൗസിലിരുന്ന് ഭരണ ചക്രം തിരിക്കും

November 7, 2020

ന്യൂയോര്‍ക്ക്: ഡമോക്രാറ്റിക് പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനാര്‍ത്ഥിയായി പ്രസിഡന്റ് ഡോണാള്‍ഡ് ട്രം‌പിനെതിരെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഗോദായിലിറങ്ങി ഇഞ്ചോടിഞ്ച് പൊരുതി അവസാനം ബൈഡന്‍ അമേരിക്കയുടെ 46-മത് പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനം കൈയ്യടക്കി.

ആരാണ് ഇലക്ടറൽ കോളേജിൽ വിജയിക്കേണ്ടതെന്ന് തീരുമാനിക്കാനുള്ള ഏറ്റവും സാധ്യതയുള്ള സംസ്ഥാനമായി വ്യാപകമായി അറിയപ്പെടുന്ന പെൻ‌സിൽ‌വാനിയ, പ്രസിഡന്റ് മൽസരത്തിൽ ഏറ്റവുമധികം മത്സരിച്ച യുദ്ധക്കളങ്ങളിലൊന്നാണ്. മറ്റേതൊരു സ്വിംഗ് സ്റ്റേറ്റിനേക്കാളും കൂടുതൽ ബൈഡന്‍ ഇവിടം സന്ദർശിക്കുകയും കോവിഡ് -19 മഹാമാരിക്ക് മുമ്പായി തന്റെ പ്രചാരണ ആസ്ഥാനം സ്ഥാപിക്കുകയും മുൻ പ്രസിഡന്റ് ബരാക് ഒബാമയെ അദ്ദേഹത്തിന്റെ മുൻനിര പ്രവര്‍ത്തകനായി ഫിലഡൽഫിയയിലേക്ക് നിയോഗിക്കുകയും ചെയ്തിരുന്നു.

തിരഞ്ഞെടുപ്പിന് മുമ്പുള്ള അവസാന ആഴ്ചയിൽ സംസ്ഥാനത്ത് നിരവധി റാലികൾ നടത്തിയ ട്രംപ് പെൻ‌സിൽ‌വാനിയയിലും ശ്രദ്ധ ചെലുത്തിയിരുന്നു. റിപ്പബ്ലിക്കൻമാരും ഡെമോക്രാറ്റുകളും സംസ്ഥാനത്തെ വോട്ടിംഗ് നിയമങ്ങളെച്ചൊല്ലി മാസങ്ങളോളം കോടതിയിൽ പോരാടി. തപാല്‍ വോട്ടിംഗ് നിയന്ത്രിക്കാനുള്ള റിപ്പബ്ലിക്കന്മാരുടെ ശ്രമങ്ങൾ പരാജയപ്പെട്ടു.

വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ 20 തെരഞ്ഞെടുപ്പ് വോട്ടുകളുള്ള പെൻ‌സിൽ‌വാനിയയിലെ വോട്ടെണ്ണലിൽ ബൈഡന് മുന്നേറ്റം ഉണ്ടായിരുന്നു. റിപ്പബ്ലിക്കൻമാരേക്കാൾ കൂടുതൽ രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത ഡെമോക്രാറ്റുകൾ ഈ വർഷം പെൻ‌സിൽ‌വാനിയയിൽ വോട്ടു ചെയ്യാൻ തപാല്‍ ബാലറ്റുകൾ ഉപയോഗിച്ചുവെന്ന് സംസ്ഥാനം പുറത്തുവിട്ട കണക്കുകൾ വ്യക്തമാക്കുന്നു.

ദിവസങ്ങൾ നീണ്ട വോട്ടെണ്ണല്ലിനും അനിശ്ചിതത്വങ്ങൾക്കുമൊടുവിൽ ജനാധിപത്യത്തിൻ്റെ വിജയമായി ജോ ബൈഡന്‍ അമേരിക്കയുടെ ഭരണ സാരഥ്യം ഏറ്റെടുക്കുകയാണ്. അമേരിക്കയുടെ 46 മത് പ്രസിഡൻ്റായാണ് ബൈഡന്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടത്. ശനിയാഴ്ച ഉച്ചയോടെ ബൈഡന്‍ നേടിയത് 290 ഇലക്ടറല്‍ വോട്ടാണ്. ട്രം‌പിനാകട്ടേ വെറും 214 വോട്ടുകള്‍ കൊണ്ട് തൃപ്തിപ്പെടേണ്ടി വന്നു. ബറാക് ഒബാമ യുഎസ് പ്രസിഡന്റ് ആയിരുന്ന 2009 മുതല്‍ 2017 വരെ വൈസ് പ്രസിഡന്റായിരുന്നു ജോ ബൈഡന്‍.

ജോ ബൈഡന്‍ ഡെലവെയർ സർവകലാശാലയിലാണ് വിദ്യാഭ്യാസം നേടിയത്. അദ്ദേഹത്തിന് രാഷ്ട്രീയത്തിലും താൽപ്പര്യമുണ്ടായിരുന്നു. ബിരുദാനന്തര ബിരുദം നേടിയ അദ്ദേഹം ഡെലവെയറിലെ വിൽമിംഗ്ടണിലേക്ക് തിരിച്ചെത്തി അഭിഭാഷകനായി പ്രാക്ടീസ് തുടങ്ങി. പിന്നീട് ഡെമോക്രാറ്റിക് പാര്‍ട്ടിയുടെ സജീവ അംഗമായി. 1970 ലാണ് ന്യൂ കാസില്‍ കൗണ്ടിയില്‍ നിന്ന് തെരഞ്ഞെടുക്കപ്പെടുന്നത്. 1972 ല്‍ ഡെലാവറില്‍ നിന്ന് സെനറ്റിലേക്ക് മത്സരിച്ചു. അന്നത്തെ ജയത്തിലൂടെ ബൈഡന്‍ യുഎസ് ചരിത്രത്തിലെ ഏറ്റവും പ്രായം കുറഞ്ഞ അഞ്ചാമത്തെ സെനറ്ററായി. 1972 ഡിസംബറിൽ അദ്ദേഹത്തിന്റെ ആദ്യ ഭാര്യ നീലിയ ഹണ്ടറും ഒരു വയസുള്ള മകളും വാഹനാപകടത്തിൽ മരിച്ചു. രണ്ട് മക്കൾക്ക് അപകടത്തിൽ പരിക്കേറ്റിരുന്നു. 1977ൽ ജിൽ ബൈഡനെ അദ്ദേഹം വിവാഹം കഴിച്ചു.

പതിറ്റാണ്ടുകളായി ഡെമോക്രാറ്റിക് പാര്‍ട്ടിയുടെ നേതാവായി തുടരുന്ന ബൈഡന് ദീര്‍ഘകാലമായി രാഷ്ട്രീയരംഗത്ത് പ്രവര്‍ത്തിച്ചുള്ള പരിചയമുണ്ട്. ഡോണള്‍ഡ് ട്രംപിന്റെ കടുത്ത വിമര്‍ശകനായ ബൈഡന്‍, രാജ്യത്തെ ജനങ്ങളെ വംശീയമായി വിഭജിക്കുന്ന പ്രസിഡന്റാണ് ട്രംപെന്ന് പലവട്ടം ചൂണ്ടിക്കാട്ടിയിട്ടുണ്ട്. കൊവിഡ് മഹാമാരിയെ ഫലപ്രദമായി പ്രതിരോധിക്കുന്നതില്‍ ട്രംപ് വന്‍പരാജയമാണെന്ന് രണ്ട് സ്ഥാനാര്‍ത്ഥി സംവാദങ്ങളിലും ബൈഡന്‍ ആവര്‍ത്തിച്ച് ആരോപിച്ചു. വര്‍ഷങ്ങളായി നികുതി അടച്ചിട്ടില്ലെന്നതും ട്രംപിനെതിരെ ആയുധമായി ബൈഡന്‍ ഉപയോഗിച്ചു.

വിദേശ നയ വിദഗ്ധനായിരുന്നു അദ്ദേഹം. ദീര്‍ഘകാലം സെനറ്റിന്റെ കമ്മിറ്റി ഓണ്‍ ഫോറിന്‍ റിലേഷന്‍സിന്റെ ചെയര്‍മാനായിരുന്നു. സോവിയറ്റ് യൂണിയന് ആയുധങ്ങള്‍ നല്‍കുന്നതില്‍ നിയന്ത്രണം കൊണ്ടുവരാനും ബാള്‍ക്കന്‍ മേഖലയില്‍ സമാധാനം സ്ഥാപിക്കാന്‍ നാറ്റോ സഖ്യരാജ്യങ്ങളെ വിപുലപ്പെടുത്താനും നടത്തിയ ശ്രമങ്ങള്‍ ഏറെ ശ്രദ്ധിക്കപ്പെട്ടിരുന്നു. ജോൺ എഫ് കെന്നഡിക്ക് ശേഷം അമേരിക്കയുടെ ചരിത്രത്തിലെ കത്തോലിക്കനായ രണ്ടാമത്തെ പ്രസിഡന്റാണ് ബൈഡന്‍. ശ്രദ്ധേയമായ ഇടപെടലുകളിലൂടെ അമേരിക്കന്‍ രാഷ്ട്രീയത്തിലെ ചിരപരിചിത മുഖമായി ജോ ബൈഡൻ മാറി. ആ അനുഭവ സമ്പത്തും പരിചയവും അമേരിക്കയെ നയിക്കാന്‍ ജോ ബൈഡന് തുണയാകും. തെരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടാല്‍ വംശീയ വിദ്വേഷമില്ലാത്ത, രാജ്യത്തെ ഒരുമിപ്പിച്ച് നിര്‍ത്തുന്ന പ്രസിഡന്റായിരിക്കും താനെന്നാണ് ബൈഡന്‍ പറഞ്ഞത്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top