Flash News
നോർത്ത് അമേരിക്ക – യൂറോപ്പ് ഭദ്രാസനത്തിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ ബിഷപ് ഡോ. മാർ ക്രിസോസ്റ്റം അനുസ്മരണ സമ്മേളനം മെയ് 16 ഞായറാഴ്ച വൈകിട്ട് 4 ന്   ****    ഹമാസ് റോക്കറ്റ് ആക്രമണത്തില്‍ കൊല്ലപ്പെട്ട സൗമ്യയുടെ മൃതദേഹം പ്രത്യേക വിമാനത്തില്‍ ഇന്ത്യയിലെത്തിക്കും   ****    ഇസ്രായേൽ ആക്രമണം ശക്തമാക്കുന്നു; ഗാസയിൽ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 100 കവിഞ്ഞു   ****    കനത്ത ആഘാതമായി ഇന്ധനവില വര്‍ധന തുടരുന്നു; കഴിഞ്ഞ പത്ത് ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ വില വര്‍ധിക്കുന്നത് എട്ടാം തവണ   ****    ന്യൂനമര്‍ദ്ദം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് അതിതീവ്രമഴയ്ക്ക് സാധ്യത; തിരുവനന്തപുരം, കൊല്ലം, പത്തനംതിട്ട ജില്ലകളില്‍ റെഡ് അലര്‍ട്ട്   ****   

മുതിർന്ന പത്രപ്രവർത്തകൻ പദ്മനാഭന്‍ നായര്‍ അന്തരിച്ചു

November 8, 2020

കോട്ടയം: മുതിർന്ന പത്രപ്രവർത്തകനും മനോരമ വാരികയുടെ മുൻ പത്രാധിപരും എഴുത്തുകാരനും നാടകകൃത്തുമായ കെ. പദ്മനാഭൻ നായർ (പദ്മൻ -90) അന്തരിച്ചു. പ്രശസ്ത എഴുത്തുകാരൻ സി.വി രാമൻ പിള്ളയുടെ മകള്‍ മഹേശ്വരിയമ്മയുടെയും ഹാസ്യസാമ്രാട്ട് ഇ.വി. കൃഷ്ണപിള്ളയുടെയും മകനും പ്രശസ്ത നടൻ അദൂർ ഭാസിയുടെയും ചലച്ചിത്ര നിർമ്മാതാവ് ചന്ദ്രജിയുടെയും സഹോദരനാണ്.

മലയാളത്തിൽ കുട്ടികളുടെ തിയേറ്റർ എന്ന ആശയം ആദ്യമായി നടപ്പിലാക്കിയത് പത്മനാണ്. കേരള ജേണലിസ്റ്റ് യൂണിയന്റെ മലയാള മനോരമ യൂണിറ്റിന്റെ സ്ഥാപക പ്രസിഡന്റായിരുന്നു. ജേണലിസ്റ്റ് യൂണിയന്റെ കോട്ടയം ജില്ലാ ഓഫീസറും പ്രസ് ക്ലബ് പ്രസിഡന്റുമായിരുന്നു.

1930 ൽ ജനിച്ച പദ്മനാഭൻ നായർ അടൂര്‍ ഹൈസ്കൂളിൽ പ്രാഥമിക വിദ്യാഭ്യാസവും പിന്നീട് തിരുവനന്തപുരം യൂണിവേഴ്സിറ്റി ഇന്റർമീഡിയറ്റ് കോളേജിലും പന്തളം എൻഎസ്എസ് കോളേജിലും പഠനം പൂർത്തിയാക്കി. അദ്ദേഹത്തിന്റെ പത്രപ്രവർത്തനത്തിന്റെ തുടക്കം മലയാള മനോരമയിലൂടെയായിരുന്നു.

പോക്കറ്റ് കാർട്ടൂണായ ‘കുഞ്ചുക്കുറുപ്പിന്’ 35 വർഷം അദ്ദേഹം അടിക്കുറിപ്പ് എഴുതി. വളരെക്കാലം മലയാള മനോരമയുടെ പ്രാദേശിക വാർത്താ വിഭാഗത്തിന്റെ തലവനായിരുന്നു. മനോരമ വാരികയിലെ അദ്ദേഹത്തിന്റെ ‘പ്രഹ്ലാദന്‍ സംസാരിക്കുന്നു’ എന്ന ചോദ്യോത്തര പംക്തി പില്‍ക്കാലത്ത് കേരള സാക്ഷരതാ മിഷന്‍ പുസ്തകമാക്കി. പത്രത്തില്‍നിന്നു വിരമിച്ച ശേഷം മനോരമ വാരികയുടെ പത്രാധിപരായി.

മനോരമ വാരികയുടെ സ്ഥാപക എഡിറ്ററാണ് പത്മന്റെ പിതാവ് ഇ.വി. കൃഷ്ണപിള്ള. ചുമതലയേറ്റ് ഒരു വര്‍ഷത്തിനുള്ളില്‍ വാരികയുടെ പ്രചാരം 14 ലക്ഷത്തില്‍ എത്തിച്ചു. ഇത് മലയാള പ്രസിദ്ധീകരണ രംഗത്ത് റെക്കോര്‍ഡാണ്. 2001 ഡിസംബര്‍ 31 ന് മനോരമയില്‍ നിന്ന് വിരമിച്ചു.

1961 ലാണ് കുട്ടികളുടെ നാടകവേദി രൂപീകരിച്ചത്. പത്മന്‍ എഴുതി സഹോദരന്‍ അടൂര്‍ ഭാസി സംവിധാനം ചെയ്ത ‘വിടരുന്ന മൊട്ടുകള്‍’ എന്ന നാടകം കേരളത്തിലുടനീളം അവതരിപ്പിക്കപ്പെട്ടു. ഇന്ദിരഗാന്ധിയായിരുന്നു ഉദ്ഘാടനം. നാടകത്തില്‍ പത്മന്‍ തന്നെ രചിച്ച് ഈണം നല്‍കിയ ഗാനങ്ങള്‍ പ്രസിദ്ധമാണ്. മനോരമയില്‍നിന്നു വിരമിച്ച ശേഷം, വിടരുന്ന മൊട്ടുകള്‍ വീണ്ടും അരങ്ങിലെത്തിച്ചു.

‘കുഞ്ചുകുറുപ്പും പ്രഹ്ലാദനും’, സഹോദരന്‍ അടൂര്‍ ഭാസിയുടെ ജീവചരിത്രം ‘എന്റെ ഭാസിയണ്ണന്‍’, ഭാസിയെക്കുറിച്ചുള്ള ‘നാടകാന്തം ഭാസ്യം’, ‘ഭാസുരം ഹാസ്യം’, കുട്ടികളുടെ നാടകങ്ങളായ ‘കുഞ്ഞലകള്‍’, ‘കുഞ്ഞാടുകള്‍’ തുടങ്ങിയവയാണ് പ്രധാന പുസ്തകങ്ങള്‍.

ഭാര്യ: കോട്ടയം മഠത്തില്‍ പറമ്പില്‍ കുടുംബാംഗം പരേതയായ വിമലാദേവി. മക്കള്‍: ചിത്ര, ലക്ഷ്മി, ജയകൃഷ്ണന്‍ നായര്‍ (സ്‌പെഷ്യല്‍ കറസ്‌പോണ്ടന്റ്, ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ). മരുമക്കള്‍: രമേഷ് കുമാര്‍ (റിട്ട: ഡപ്യൂട്ടി ചീഫ് ഇലക്ട്രിക്കല്‍ ഇന്‍സ്‌പെക്ടര്‍), ജഗദീഷ് ചന്ദ്രന്‍ (എന്‍ജിനീയര്‍, കുവൈത്ത്), ധന്യ.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top