Flash News

ഒളിവിൽ പോയവർക്ക് എയർടൈം റിലീഫ് ഇല്ലെന്ന് ഇസ്ലാമാബാദ് കോടതി

November 20, 2020

പാക്കിസ്ഥാൻ ടെലിവിഷൻ ചാനലുകളിൽ പ്രസംഗിച്ചതിന് ഒളിവിലായ ഒരാൾക്കും കോടതി റിലീഫ് നല്‍കില്ലെന്ന് ഇസ്ലാമാബാദ് ഹൈക്കോടതി (ഐഎച്ച്സി) ചീഫ് ജസ്റ്റിസ് അഥർ മിനല്ല. മുൻ പ്രധാനമന്ത്രി നവാസ് ഷെരീഫിന്റെ പ്രസംഗങ്ങൾ സംപ്രേഷണം ചെയ്യുന്നത് പൂർണ്ണമായും നിരോധിക്കണമെന്ന് ഉത്തരവിട്ടതിന് പാകിസ്ഥാൻ ഇലക്ട്രോണിക് മീഡിയ റെഗുലേറ്ററി അതോറിറ്റി (PEMRA) എന്ന ഇലക്ട്രോണിക് മീഡിയ വാച്ച്ഡോഗിനെതിരെ സമർപ്പിച്ച ഹരജി പരിഗണിച്ചാണ് മിനല്ലയുടെ പരാമർശം.

ഒളിച്ചോടിയയാൾക്ക് റിലീഫ് നൽകുന്നത് പൊതുതാൽപര്യമല്ലെന്ന് ചീഫ് ജസ്റ്റിസ് മിനല്ല പറഞ്ഞു.

മുൻ പ്രധാനമന്ത്രി നവാസ് ഷെരീഫിന്റെയും മുൻ ധനമന്ത്രി ഇഷാക് ദാറിന്റെയും പ്രസംഗങ്ങൾ സംപ്രേഷണം, പ്രക്ഷേപണം, പുനർപ്രക്ഷേപണം എന്നിവയിൽ നിന്ന് എല്ലാ ഇലക്ട്രോണിക് മാധ്യമങ്ങളെയും പെമ്ര തടഞ്ഞിരിക്കുന്നുവെന്ന് ചില മാധ്യമപ്രവർത്തകർക്കൊപ്പം പാകിസ്ഥാൻ മനുഷ്യാവകാശ കമ്മീഷൻ (എച്ച്ആർ‌സി‌പി) നിവേദനം നൽകിയിരുന്നു.

നവാസ് ഷെരീഫിനെയും ഇഷാക് ദാറിനെയും പാകിസ്ഥാൻ കോടതികൾ ഒളിവിൽ പോയവരായി പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടുണ്ട് എന്നത് ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാണ്. ഒളിവില്‍ പോയവര്‍ക്ക് ഒരു റിലീഫും അനുവദിക്കില്ലെന്നും ഇലക്ട്രോണിക് മാധ്യമങ്ങൾ അവരുടെ പ്രസംഗങ്ങൾ സംപ്രേഷണം ചെയ്യുന്നതിൽ നിന്ന് വിലക്കപ്പെടുമെന്നും ഐ‌എച്ച്‌സി ജസ്റ്റിസ് നിവേദനം നിഷേധിച്ചുകൊണ്ട് ഉത്തരവിട്ടു.

പാക്കിസ്ഥാനിലെ എല്ലാ ടെലിവിഷൻ ചാനലുകളും ഒളിച്ചോടിയവരുടെയോ പ്രഖ്യാപിത കുറ്റവാളികളുടെയോ പ്രസംഗം, അഭിമുഖം മുതലായവ പ്രക്ഷേപണം ചെയ്യുന്നതിനോ വീണ്ടും പ്രക്ഷേപണം ചെയ്യുന്നതിനോ വിലക്കുമെന്ന് അടുത്തിടെ പെമ്ര ഒരു അറിയിപ്പ് നല്‍കിയിരുന്നു.

പെമ്ര വിജ്ഞാപനമനുസരിച്ച്, കോടതികളിൽ ഉപവിധി നടപ്പാക്കുന്ന ഏതൊരു കാര്യത്തിന്റെയും ഭാവി സംബന്ധിച്ച വ്യാഖ്യാനങ്ങൾ, അഭിപ്രായങ്ങൾ അല്ലെങ്കിൽ നിർദ്ദേശങ്ങൾ പ്രക്ഷേപണം ചെയ്യുന്നതിനും നിരോധനം ഏർപ്പെടുത്തി.

പാകിസ്ഥാൻ ഡെമോക്രാറ്റിക് മൂവ്‌മെന്റിന്റെ (പിഡിഎം) പൊതുസമ്മേളനത്തിനിടെ മുൻ പ്രധാനമന്ത്രി നവാസ് ഷെരീഫ് നടത്തിയ പ്രസംഗങ്ങളുടെ വെളിച്ചത്തിലാണ് പെമ്രയുടെ ഉത്തരവുകൾ. അവിടെ അദ്ദേഹം സംസ്ഥാന സ്ഥാപനങ്ങളെ ലക്ഷ്യമാക്കി രാജ്യത്തിന്റെ രാഷ്ട്രീയ ജനാധിപത്യ ചട്ടക്കൂടിൽ ഇടപെടുകയും കൃത്രിമം കാണിക്കുകയും ചെയ്തുവെന്ന് ആരോപിച്ചു. ലണ്ടനിൽ നിന്നുള്ള വീഡിയോ ലിങ്ക് വഴി ഷെരീഫ് പിഡിഎം സമ്മേളനങ്ങളെ അഭിസംബോധന ചെയ്തിരുന്നു.

പാകിസ്ഥാനിലെ അഴിമതി ആരോപണത്തെത്തുടർന്ന് ജയിലിൽ കിടക്കുന്നതിനിടെ വിദഗ്ധ ചികിത്സയ്ക്കായി ലണ്ടനിലെത്തിയ ഷെരീഫ് പിഡിഎം റാലികളെ വീഡിയോ ലിങ്ക് വഴി അഭിസംബോധന ചെയ്യുന്നുണ്ട്.

ഇസ്ലാമാബാദ് ഹൈക്കോടതി (ഐഎച്ച്സി), ഷെരീഫിന്റെയും ദാറിന്റെയും പ്രസംഗങ്ങൾ സംബന്ധിച്ച ഇലക്ട്രോണിക് മീഡിയ ചാനലുകൾക്ക് റിലീഫ് ആവശ്യപ്പെട്ട് സമർപ്പിച്ച ഹരജി പരിഗണിക്കുന്നതിനിടെ, പെമ്ര ഉത്തരവ് ഒഴിവാക്കുകയാണെങ്കിൽ, ഒളിച്ചോടിയ എല്ലാവർക്കും തത്സമയ പ്രക്ഷേപണത്തിന് റിലീഫ് ലഭിക്കുമെന്ന് കോടതി നിരീക്ഷിച്ചു.

മറുവശത്ത്, പെമ്ര ഉത്തരവുകൾ വിവരാവകാശ നിയമത്തിന് അര്‍ഹരായ ആയിരക്കണക്കിന് ആളുകളെ ബാധിച്ചുവെന്ന് അപേക്ഷകൻ വാദിച്ചു. ഈ നിരോധനം ഭരണഘടന അനുവദിച്ച വിവരാവകാശത്തില്‍ പൗരന്മാരുടെ അവകാശത്തെ ചോദ്യം ചെയ്യുന്നതാണെന്ന് അപേക്ഷകൻ വാദിച്ചു.

എന്നാൽ, ഒളിച്ചോടിയവർ ആദ്യം കോടതിയിൽ കീഴടങ്ങുകയും തുടർന്ന് അവരുടെ നിയമപരമായ അവകാശങ്ങൾ നേടുകയും ചെയ്യണമെന്ന് ജസ്റ്റിസ് മിനല്ല പറഞ്ഞു.

കോടതിയിൽ ഹാജരാക്കിയ ശേഷം ഒളിച്ചോടിയയാൾക്ക് റിലീഫ് ലഭിക്കണമോ എന്നും ഒളിവിൽ കഴിയുന്ന എല്ലാവർക്കും
റിലീഫ് ലഭിക്കണമോയെന്നും കോടതിയെ ബോധ്യപ്പെടുത്താനും തൃപ്തിപ്പെടുത്താനും ജസ്റ്റിസ് മിനല്ല അപേക്ഷകനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു.

കേസ് ശരിയായി പഠിച്ച് ന്യായമായ വാദവുമായി മടങ്ങിവരാന്‍ അപേക്ഷകനോട് കോടതി ആവശ്യപ്പെട്ടു. കേസ് ഡിസംബർ 16 ലേക്ക് മാറ്റി.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top