Flash News

കോവിഡ്-19: ഡല്‍ഹി, മധ്യപ്രദേശ്, ഗുജറാത്ത് സംസ്ഥാനങ്ങള്‍ ലോക്ക്ഡൗണിനെ അതിജീവിക്കുമെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രിമാര്‍

November 21, 2020

കോവിഡ്-19 അണുബാധയുടെ രണ്ടാം തരംഗത്തെ അഭിമുഖീകരിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന യു എസും യൂറോപ്പും നിസ്സഹായാവസ്ഥയിലാണ്. അമേരിക്കയ്‌ക്കൊപ്പം മെക്സിക്കോയിലും നിരവധി മരണങ്ങൾ നടക്കുന്നു. അതേസമയം, കൊറോണ വൈറസ് പകർച്ചവ്യാധിയുടെ രണ്ടാം തരംഗം ആരംഭിച്ചേക്കാമെന്ന് ഇന്ത്യയിലെ ചില സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള ഡാറ്റ സൂചിപ്പിക്കുന്നു. മറുവശത്ത്, കൊറോണയുടെ മൂന്നാമത്തെ തരംഗം ഇന്ത്യയിലെ പല സംസ്ഥാനങ്ങളിലും നടക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും പല മുഖ്യമന്ത്രിമാരും വീണ്ടും ലോക്ക്ഡൗണ്‍ പ്രഖ്യാപിക്കാന്‍ വിസമ്മതിക്കുകയാണ്.

കൊറോണ വൈറസ് പടരുന്നത് തടയാൻ ഗുജറാത്ത് സർക്കാർ വെള്ളിയാഴ്ച ലോക്ക്ഡൗൺ നിഷേധിച്ചു. തങ്ങളുടെ സർക്കാർ സംസ്ഥാനവ്യാപകമായി പൂട്ടിയിടുന്നത് പരിഗണിക്കുന്നില്ലെന്ന് ഗുജറാത്ത് മുഖ്യമന്ത്രി വിജയ് രൂപാനി പറഞ്ഞു. അതേസമയം, കോവിഡ് -19 കേസുകൾ വർദ്ധിച്ചതിന് ശേഷം അഹമ്മദാബാദ് നഗരത്തിൽ 57 മണിക്കൂർ കർഫ്യൂ ഏർപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.

മാസ്കുകള്‍ ധരിക്കാതെയും സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കണമെന്ന നിയമങ്ങൾ ലംഘിക്കുന്നവർക്കെതിരെയും കർശന നടപടിയെടുക്കാൻ പോലീസിന് നിർദേശം നൽകിയിട്ടുണ്ടെന്നും രൂപാനി പറഞ്ഞു. അഹമ്മദാബാദ് നഗരത്തിലെ കർഫ്യൂ വെള്ളിയാഴ്ച (നവംബർ 20) രാത്രി 9 മണിക്ക് ആരംഭിച്ച് തിങ്കളാഴ്ച (നവംബർ 23) രാവിലെ 6 മണിക്ക് അവസാനിക്കും. കർഫ്യൂ കാലയളവിൽ 600 സിറ്റി ബസുകൾ ഓടിക്കില്ലെന്ന് അഹമ്മദാബാദ് മുനിസിപ്പൽ കോർപ്പറേഷൻ അറിയിച്ചു. ഈ മുഴുവൻ കർഫ്യൂ സമയത്ത് പാൽ, മരുന്ന് കടകൾ മാത്രമേ തുറക്കൂ എന്ന് എഎംസി അറിയിച്ചിരുന്നു.

സംസ്ഥാനത്ത് ലോക്ക്ഡൗണ്‍ ഉണ്ടാകില്ലെന്നും എന്നാൽ മാസ്ക് ധരിക്കുന്നത് കർശനമായി നടപ്പാക്കുമെന്നും ലംഘിക്കുന്നവര്‍ക്കെതിരെ പിഴ ചുമത്തുമെന്നും മധ്യപ്രദേശ് മുഖ്യമന്ത്രി ശിവരാജ് സിംഗ് ചൗഹാന്‍ പറഞ്ഞു. കൊറോണ വൈറസ് അണുബാധയുടെ അവസ്ഥ അവലോകനം ചെയ്യുന്നതിനിടെയാണ് ചൗഹാന്‍ ഇക്കാര്യം പറഞ്ഞത്.

കൊറോണ വൈറസ് ബാധയെക്കുറിച്ചുള്ള നിർദ്ദേശങ്ങൾ ലഭിക്കുന്നതിന് എല്ലാ ജില്ലകളിലും ദുരന്ത നിവാരണ ഗ്രൂപ്പിന്റെ യോഗം വിളിക്കണമെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി നിർദ്ദേശിച്ചു. കഴിഞ്ഞ എട്ട് മാസത്തിനിടെ സംസ്ഥാനത്ത് ഏറ്റവും മികച്ച മാനേജ്മെൻറ്
അവബോധം നൽകി അണുബാധയുടെ അവസ്ഥ നിയന്ത്രിച്ചതാണെന്നും സംസ്ഥാനത്തെ ജനങ്ങളും പിന്തുണ നൽകിയെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ബോധവൽക്കരണ പ്രവർത്തനങ്ങൾ സംസ്ഥാന സർക്കാർ തുടർച്ചയായി തുടരുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയെ ബാധിക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ കൊറോണ വൈറസ് അണുബാധയും നിയന്ത്രിക്കപ്പെടുന്നുവെങ്കിൽ, ഈ ബാലൻസ് നിലനിർത്തണം. സംസ്ഥാനത്ത് നിരോധിത പ്രദേശം ഒഴികെ ഒരു ജില്ലയിലും നഗരത്തിലും പ്രദേശത്തും ലോക്ക്ഡൗണ്‍ ഏർപ്പെടുത്തില്ലെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

ലോക്ക്ഡൗണ്‍ കൊറോണ അവസാനിപ്പിക്കാനിടയില്ലെന്ന് ഡല്‍ഹി മുഖ്യമന്ത്രി അരവിന്ദ് കെജ്‌രിവാൾ പറഞ്ഞു. ലോക്ക്ഡൗണ്‍ കൊറോണ അണുബാധ അതിവേഗം പടരാതിരിക്കാൻ സഹായിക്കും, പക്ഷെ എല്ലാം തുറക്കുന്ന ദിവസം മുതൽ അത് വീണ്ടും വളരും. ഡല്‍ഹിയിലെ ജനങ്ങള്‍ ഇപ്പോൾ വിഷമിക്കേണ്ടതില്ലെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “ഞങ്ങൾക്ക് ഇപ്പോഴും 7500 കോവിഡ് കിടക്കകളുണ്ട്, 450 ഐസിയു കിടക്കകൾ ശൂന്യമാണ്. ഈ പകർച്ചവ്യാധിയില്‍ ഞങ്ങള്‍ക്ക് രണ്ട് കാര്യങ്ങൾ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതുണ്ടെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ആദ്യത്തേത് കൊറോണയിൽ നിന്ന് രക്ഷിക്കുക, രണ്ടാമത്തേത് സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയെയും സംരക്ഷിക്കുക എന്നതാണ്. കാരണം ആളുകളുടെ അവസ്ഥ വളരെ മോശമാണ്. ചിന്തിക്കാതെ ഒരു ലോക്ക്ഡൗൺ പ്രഖ്യാപിക്കുകയാണെങ്കില്‍ അത് എല്ലാവരുടെയും ജീവിതത്തെ ബാധിക്കും.”


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top