Flash News

നിയുക്ത പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന്‍ ക്യാബിനറ്റിലെ പ്രധാന വ്യക്തികളെ പ്രഖ്യാപിച്ചു

November 23, 2020

വാഷിംഗ്ടൺ: നിയുക്ത യുഎസ് പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന്‍ തിങ്കളാഴ്ച തന്റെ ക്യാബിനറ്റിലെ പ്രധാന വ്യക്തികളെ പ്രഖ്യാപിച്ചു. ദീർഘകാല വിദേശ നയ ഉപദേഷ്ടാവ് ആന്റണി ബ്ലിങ്കനെ സ്റ്റേറ്റ് സെക്രട്ടറിയായും മുൻ യുഎസ് ചീഫ് നയതന്ത്രജ്ഞനുമായ ജോൺ കെറിയെ പ്രത്യേക കാലാവസ്ഥാ പ്രതിനിധിയായും തിരഞ്ഞെടുത്തു. കുടിയേറ്റത്തിന് മേൽനോട്ടം വഹിക്കുന്ന ആഭ്യന്തര സുരക്ഷാ വകുപ്പിനെ നയിക്കാൻ ക്യൂബയിൽ ജനിച്ച ആദ്യത്തെ ലാറ്റിനോ അഭിഭാഷകനായ അലജാൻഡ്രോ മയോർകാസിനെയും ബൈഡന്‍ നാമനിർദേശം ചെയ്തു.

ആന്റണി ബ്ലിങ്കൻ – സ്റ്റേറ്റ് സെക്രട്ടറി

ഒബാമ ഭരണകാലത്ത് ഡെപ്യൂട്ടി സ്റ്റേറ്റ് സെക്രട്ടറിയായിരുന്നു ബ്ലിങ്കൻ. ബൈഡനുമായി അടുത്ത ബന്ധമുണ്ട്. ഹാർവാർഡ് യൂണിവേഴ്സിറ്റി, കൊളംബിയ ലോ സ്കൂള്‍ എന്നിവിടങ്ങളില്‍ നിന്ന് ബിരുദം നേടിയ 58 കാരനായ ബ്ലിങ്കൻ ഡെമോക്രാറ്റിക് ഭരണകാലത്ത് വിദേശ നയ സ്ഥാനങ്ങളിൽ സേവനമനുഷ്ഠിച്ചിട്ടുണ്ട്. ക്ലിന്റൺ ഭരണകാലത്ത് ദേശീയ സുരക്ഷാ സമിതി അംഗം, ഒബാമ ഭരണകാലത്ത് ഡെപ്യൂട്ടി ദേശീയ സുരക്ഷാ ഉപദേഷ്ടാവ് എന്നിവയുള്‍പ്പടെ നിരവധി പദവികള്‍ അലങ്കരിച്ചിട്ടുണ്ട്. ബൈഡൻ പാനലിന്റെ ചെയർമാനായിരുന്നപ്പോൾ അദ്ദേഹം സെനറ്റ് ഫോറിൻ റിലേഷൻസ് കമ്മിറ്റിയുടെ സ്റ്റാഫ് ഡയറക്ടറായിരുന്നു. പിന്നീട് വൈസ് പ്രസിഡന്റ് ബൈഡന്റെ ദേശീയ സുരക്ഷാ ഉപദേഷ്ടാവുമായിരുന്നു.

അലജാൻഡ്രോ മയോർകാസ് – ആഭ്യന്തര സുരക്ഷാ സെക്രട്ടറി

ആഭ്യന്തര സുരക്ഷാ വകുപ്പിന്റെ മുൻ ഡപ്യൂട്ടി സെക്രട്ടറിയാണ് മയോർകാസ്. ഏജൻസിയുടെ തലവനായി നാമനിർദ്ദേശം ചെയ്യപ്പെട്ട ആദ്യത്തെ ലാറ്റിനോ കുടിയേറ്റക്കാരനാകും അദ്ദേഹം. ക്യൂബയിലെ ഹവാനയിൽ ജനിച്ച 60 കാരനായ മയോർക്കസ് കുട്ടിക്കാലത്ത് കുടുംബത്തോടൊപ്പം രാഷ്ട്രീയ അഭയാർത്ഥിയായി അമേരിക്കയിലെത്തി. അഭിഭാഷകനായി ഔദ്യോഗിക ജീവിതം ആരംഭിച്ച് 2009 ൽ യുഎസ് സിറ്റിസൺഷിപ്പ് ആൻഡ് ഇമിഗ്രേഷൻ സർവീസസ് ഏജൻസിയുടെ ഡയറക്ടറായി ഒബാമ അഡ്മിനിസ്‌ട്രേഷനില്‍ സേവനം ചെയ്തു. അവിടെ അദ്ദേഹം ഡിഫെർഡ് ആക്ഷൻ ഫോർ ചൈൽഡ്ഹുഡ് അറൈവൽസ് (DACA) പ്രോഗ്രാം നടപ്പിലാക്കുകയും നിയമവിരുദ്ധമായി അമേരിക്കയിലേക്ക് കൊണ്ടുവന്ന കുടിയേറ്റക്കാരുടെ മക്കള്‍ക്ക് സംരക്ഷണം നൽകുകയും ചെയ്തു.

ലിൻഡ തോമസ്-ഗ്രീൻഫീൽഡ് – ഐക്യരാഷ്ട്ര സഭയിലെ യു എസ് അംബാസഡർ

നാല് ഭൂഖണ്ഡങ്ങളിൽ സേവനമനുഷ്ഠിച്ച യുഎസ് ഫോറിൻ സർവീസിലെ 35 വർഷത്തെ പരിചയസമ്പന്നയാണ് തോമസ്-ഗ്രീൻഫീൽഡ്. 2013 മുതൽ 2017 വരെ ആഫ്രിക്കയിലെ ഒബാമയുടെ ഉന്നത നയതന്ത്രജ്ഞയായിരുന്നു അവർ. പശ്ചിമാഫ്രിക്കൻ എബോള പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ട സമയത്ത് ഉപ-സഹാറൻ ആഫ്രിക്കയിലെ യുഎസ് സംഘത്തെ നയിച്ചു. സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റിൽ നിന്ന് പുറത്തുപോയ ശേഷം തോമസ്-ഗ്രീൻഫീൽഡ് മുൻ സ്റ്റേറ്റ് സെക്രട്ടറി മഡലീൻ ആൽബ്രൈറ്റിന്റെ ആഗോള തന്ത്ര കമ്പനിയിൽ മുതിർന്ന നേതൃസ്ഥാനം ഏറ്റെടുത്തു. കാബിനറ്റ് തലത്തിലേക്ക് യുഎൻ അംബാസഡർ സ്ഥാനം ഉയർത്താനാണ് ബൈഡന്‍ പദ്ധതിയിടുന്നത്.

ജോൺ കെറി – കാലാവസ്ഥയ്‌ക്കായുള്ള പ്രത്യേക ദൂതൻ

ദീര്‍ഘകാലമായി ഡമോക്രാറ്റിക് പാർട്ടിയിലെ പ്രമുഖനാണ് ജോണ്‍ കെറി. ഒബാമ ഭരണകാലത്ത് സ്റ്റേറ്റ് സെക്രട്ടറി; 25 വർഷത്തിലേറെയായി മസാച്ചുസെറ്റ്സിൽ നിന്നുള്ള മുൻ സെനറ്റർ; 2004 ലെ ഡെമോക്രാറ്റിക് പ്രസിഡന്റ് നോമിനിയുമായിരുന്നു അദ്ദേഹം. കാലാവസ്ഥയുടെ പ്രത്യേക പ്രതിനിധി ഒരു കാബിനറ്റ് സ്ഥാനമല്ല, പക്ഷേ കെറി ദേശീയ സുരക്ഷാ സമിതിയിൽ ഇരിക്കും, കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനത്തിനായി സമർപ്പിച്ച ഒരു ഉദ്യോഗസ്ഥനെ എൻ‌എസ്‌സി ആദ്യമായി ഉൾപ്പെടുത്തും. കാലാവസ്ഥാ പ്രതിസന്ധിയെ അടിയന്തിര ദേശീയ സുരക്ഷാ ഭീഷണിയായി കണക്കാക്കുന്ന ഒരു സർക്കാർ അമേരിക്കയ്ക്ക് ഉടൻ ഉണ്ടാകുമെന്ന് കെറി പറഞ്ഞു.

അവ്രിൽ ഹെയ്ൻസ് – ദേശീയ ഇന്റലിജൻസ് ഡയറക്ടർ

സി‌എ‌എയുടെ മുൻ ഡെപ്യൂട്ടി ഡയറക്ടറും ഒബാമ ഭരണത്തിൽ മുൻ ഡെപ്യൂട്ടി ദേശീയ സുരക്ഷാ ഉപദേഷ്ടാവുമാണ് ഹെയ്ൻസ്. യുഎസ് ഇന്റലിജൻസ് കമ്മ്യൂണിറ്റിയെ നയിക്കാൻ നാമനിർദ്ദേശം ചെയ്യപ്പെട്ട ആദ്യ വനിതയായിരിക്കും അവർ. 51 കാരിയായ ഹെയ്ൻസ് ഒരു അഭിഭാഷകയാണ്. ബൈഡന്‍ സെനറ്റ് കമ്മിറ്റി ചെയർമാനായിരുന്നപ്പോൾ ഡെപ്യൂട്ടി ചീഫ് കൗൺസിലായി ഫോറിൻ റിലേഷൻസ് സെനറ്റ് കമ്മിറ്റിയിൽ ഹെയ്ന്‍സ് പ്രവർത്തിച്ചിട്ടുണ്ട്. 2017 ൽ ഒബാമ ഭരണത്തിൽ നിന്ന് പുറത്തുപോയ ശേഷം കൊളംബിയ സർവകലാശാലയിൽ നിരവധി പദവികൾ വഹിച്ചു.

ജേക്ക് സള്ളിവൻ – ദേശീയ സുരക്ഷാ ഉപദേഷ്ടാവ്

ഒബാമ ഭരണകാലത്ത് ബൈഡന്റെ ദേശീയ സുരക്ഷാ ഉപദേഷ്ടാവായിരുന്നു സള്ളിവൻ. സ്റ്റേറ്റ് സെക്രട്ടറി ഹില്ലരി ക്ലിന്റന്റെ ഡെപ്യൂട്ടി ചീഫ് സ്റ്റാഫ് കൂടിയായിരുന്നു അദ്ദേഹം. ബൈഡന്‍ ട്രാൻസിഷൻ ടീം പറയുന്നതനുസരിച്ച്, 43 ആം വയസ്സിൽ, സള്ളിവൻ പതിറ്റാണ്ടുകളായി ഈ റോളിൽ സേവനമനുഷ്ഠിക്കുന്ന ഏറ്റവും പ്രായം കുറഞ്ഞ ആളുകളിൽ ഒരാളായിരിക്കും.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top