നാലര വർഷം കൊണ്ട് മന്ത്രിമാർ 27 രാജ്യങ്ങൾ സന്ദർശിച്ചു; ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ സന്ദര്‍ശനം നടത്തിയത് കടകം‌പള്ളി സുരേന്ദ്രന്‍

തൃശൂർ: കഴിഞ്ഞ നാലര വർഷത്തിനിടെ മുഖ്യമന്ത്രി ഉൾപ്പെടെയുള്ള സംസ്ഥാന മന്ത്രിമാരുടെ സംഘം 27 വിദേശ രാജ്യങ്ങൾ സന്ദർശിച്ചു. മന്ത്രി കടകമ്പള്ളി സുരേന്ദ്രൻ 10 രാജ്യങ്ങൾ സന്ദർശിച്ചു. മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ രണ്ടാം സ്ഥാനത്താണ്. യുഎസിലേക്കുള്ള 3 യാത്രകൾ ഉൾപ്പെടെ 9 രാജ്യങ്ങൾ അദ്ദേഹം സന്ദർശിച്ചിട്ടുണ്ട്.

യുഎസ് സന്ദർശനങ്ങളിലൊന്ന് വൈദ്യചികിത്സയ്ക്കാണെങ്കിൽ, മറ്റൊന്ന് സ്വകാര്യ സന്ദർശനമാണ്. മന്ത്രി കെ.കെ. ഷൈലജ എട്ട് രാജ്യങ്ങളും സന്ദർശിച്ചു. മന്ത്രിമാരുടെ വിദേശയാത്രകളിൽ പലതും മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള പ്രതിനിധി സംഘത്തിന്റെ ഭാഗമായാണ്.

വിവരാവകാശ നിയമപ്രകാരം കെപിസിസി സെക്രട്ടറി ഷാജി കോടങ്കണ്ടത്ത് നൽകിയ അഭ്യർത്ഥനയ്ക്ക് മറുപടിയായാണ് യാത്രാ വിവരം ലഭിച്ചത്. വിദേശ സന്ദർശന വിശദാംശങ്ങൾ ഇപ്രകാരമാണ്:

മന്ത്രി കടകംപള്ളി സുരേന്ദ്രന്‍: യുഎഇ (5 പ്രാവശ്യം ഇതില്‍ 2 പ്രാവശ്യം സ്വകാര്യം), യുകെ (2 പ്രാവശ്യം), ജര്‍മനി, ഫ്രാന്‍സി, ഇറ്റലി, വത്തിക്കാന്‍ (സ്വകാര്യം), യുഎസ് (സ്വകാര്യം), സ്‌പെയിന്‍, കസാഖ്സ്ഥാന്‍, ജപ്പാന്‍., മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്‍: യുഎസ് (3 പ്രാവശ്യം, യുഎഇ (4 പ്രാവശ്യം, ബഹറൈന്‍, നെതര്‍ലന്‍ഡ്‌സ്, സ്വിറ്റ്‌സര്‍ലന്‍ഡ്, ഫ്രാന്‍സ്, യുകെ, ജപ്പാന്‍, ദക്ഷിണ കൊറിയ.

മന്ത്രി കെ.കെ. ശൈലജ: യുകെ, യുഎഇ (2 പ്രാവശ്യം 1 പ്രാവശ്യം സ്വകാര്യം), തായ്ലന്‍ഡ്, ശ്രീലങ്ക, യുഎസ് (സ്വകാര്യം), സ്വറ്റ്‌സര്‍ലന്‍ഡ്, അയര്‍ലന്‍ഡ്, മോള്‍ഡോവ., മന്ത്രി ഇ.പി. ജയരാജന്‍: യുഎഇ (പ്രാവശ്യം), നേപ്പാള്‍, യുഎസ് (സ്വകാര്യം), ജപ്പാന്‍, ദക്ഷിണ കൊറിയ, ഖത്തര്‍.

മന്ത്രി എ.കെ. ബാലന്‍: നെതര്‍ലന്‍ഡ്‌സ് (സ്വകാര്യം), ഫ്രാന്‍സ് (സ്വകാര്യം), സിംഗപ്പൂര്‍, യുഎഇ (2 പ്രാവശ്യം), ഒമാന്‍, സൗദി അറേബ്യ (സ്വകാര്യം). , മന്ത്രിടി.പി. രാമകൃഷ്ണന്‍: യുഎഇ, സിംഗപ്പൂര്‍, കുവൈത്ത്, ഖത്തര്‍, യുകെ. , മന്ത്രിഎ.കെ. ശശീന്ദ്രന്‍: യുഎഇ (സ്വകാര്യം), യുകെ (2 പ്രാവശ്യം), ശ്രീലങ്ക (സ്വകാര്യം), ജപ്പാന്‍, ദക്ഷിണ കൊറിയ.

മന്ത്രി കെ.ടി. ജലീല്‍: യുഎഇ (2 പ്രാവശ്യം സ്വകാര്യം), റഷ്യ, യുഎസ് (സ്വകാര്യം), മാലദ്വീപ്., മന്ത്രി വി.എസ്. സുനില്‍ കുമാര്‍: യുഎഇ (2 പ്രാവശ്യം), ശ്രീലങ്ക, യുഎസ്, ഒമാന്‍ എല്ലാ യാത്രകളും സ്വകാര്യം.

മന്ത്രി തോമസ് ഐസക്: യുഎഇ (3 പ്രാവശ്യം 2 പ്രാവശ്യം സ്വകാര്യ), യുഎസ് (2 പ്രാവശ്യം ഇതിലൊന്ന് സ്വകാര്യം), വത്തിക്കാന്‍, യുകെ.

മന്ത്രി ജി. സുധാകരന്‍: ഖത്തര്‍, യുഎഇ (സ്വകാര്യം). , മന്ത്രി കെ. രാജു: യുഎഇ (2 പ്രാവശ്യം), ജര്‍മനി എല്ലാം സ്വകാര്യ യാത്രകള്‍., മന്ത്രി ഇ. ചന്ദ്രശേഖരന്‍: യുഎഇ (സ്വകാര്യം), മുന്‍ മന്ത്രി മാത്യു ടി. തോമസ്: വത്തിക്കാന്‍., മന്ത്രി ജെ. മേഴ്‌സിക്കുട്ടിയമ്മ: ഇന്തൊനീഷ്യ, മന്ത്രി സി. രവീന്ദ്രനാഥ്: യുഎസ് (സ്വകാര്യം) മുന്‍ മന്ത്രി പരേതനായ തോമസ് ചാണ്ടി: കുവൈത്ത് (സ്വകാര്യം) എന്നിങ്ങനെയാണ് വിവരാവകാശ രേഖയില്‍ ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നത്.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment