Flash News

കോവിഡ്-19 വാക്സിന്‍ 100% ഫലപ്രദമാണെന്ന് മോഡേണ; യുഎസിന്റെയും യൂറോപ്യൻ യൂണിയന്റെയും അംഗീകാരം തേടുന്നു

November 30, 2020

ന്യൂയോര്‍ക്ക്: ഗുരുതരമായ സുരക്ഷാ പ്രശ്‌നങ്ങളൊന്നുമില്ലാതെ തങ്ങളുടെ വാക്സിന്‍ 94.1 ശതമാനം ഫലപ്രദമാണെന്ന് വിശദമായി നടത്തിയ പഠനത്തിന്റെ പൂർണ ഫലങ്ങൾ വ്യക്തമാക്കിയതിനെത്തുടർന്ന്, യുഎസിന്റേയും യൂറോപ്യൻ യൂണിയന്റേയും അടിയന്തര അംഗീകാരത്തിന് അപേക്ഷിക്കുമെന്ന് മോഡേണ ഇങ്ക് തിങ്കളാഴ്ച അറിയിച്ചു.

വാക്സിനുകളുടെ ഫലപ്രാപ്തി നിരക്ക് പ്രായം, വംശം, വംശീയത, ലിംഗഭേദം എന്നിവയിലുടനീളം സ്ഥിരത പുലർത്തുന്നതായും കൂടാതെ 15 ദശലക്ഷം ആളുകളെ കൊന്നൊടുക്കിയ ഒരു രോഗത്തിന്റെ ഗുരുതരമായ കേസുകൾ തടയുന്നതിൽ 100 ശതമാനം വിജയശതമാനമുണ്ടെന്നും മോഡേണ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

പരീക്ഷണങ്ങളില്‍ 95% ഫലപ്രാപ്തി നിരക്ക് നേടിയ ഫൈസറും ബയോ ടെക്കും വികസിപ്പിച്ചെടുത്ത വാക്സിനെത്തുടര്‍ന്ന് ഈ വർഷം യു‌എസിന്റെ അടിയന്തിര ഉപയോഗ അംഗീകാരം ലഭിക്കാൻ സാധ്യതയുള്ള രണ്ടാമത്തെ വാക്‌സിനായി മോഡേണയുടെ വാക്സിന്‍ സജ്ജമായിരിക്കുകയാണ്.

“വളരെ ഫലപ്രദമായ ഒരു വാക്സിൻ ഞങ്ങളുടെ പക്കലുണ്ടെന്ന് ഞങ്ങൾ വിശ്വസിക്കുന്നു. അത് തെളിയിക്കാനുള്ള ഡാറ്റ ഇപ്പോൾ ഞങ്ങളുടെ പക്കലുണ്ട്. ഈ പകർച്ചവ്യാധിയെ പ്രതിരോധിക്കുന്നതില്‍ ഒരു പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കാന്‍ ഞങ്ങള്‍ക്ക് കഴിയുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു,” മോഡേണ ചീഫ് മെഡിക്കൽ ഓഫീസർ ടാൽ സാക്സ് പറഞ്ഞു.

30,000 ത്തിലധികം പേരെ പരീക്ഷിച്ചതില്‍ കോവിഡ് -19 ബാധിച്ച 196 വോളന്റിയർമാരിൽ 185 പേർക്ക് പ്ലേസിബോ ലഭിച്ചപ്പോൾ 11 പേർക്ക് വാക്സിൻ ലഭിച്ചു. മോഡേണ 30 ഗുരുതരമായ കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു – എല്ലാം പ്ലേസിബോ ഗ്രൂപ്പിൽ – അതായത് കഠിനമായ കേസുകൾ തടയുന്നതിന് വാക്സിൻ 100% ഫലപ്രദമായിരുന്നു.

യുഎസില്‍ അപേക്ഷ സമർപ്പിക്കുന്നതിനു പുറമേ, യൂറോപ്യൻ മെഡിസിൻസ് ഏജൻസിയിൽ നിന്ന് സോപാധികമായ അനുമതി തേടുമെന്നും മോഡേണ പറഞ്ഞു. ഇതിനോടകം തന്നെ ഡാറ്റയുടെ അവലോകനം ആരംഭിച്ചിട്ടുണ്ട്. മറ്റ് റെഗുലേറ്റർമാരുമായി സംസാരിക്കുന്നത് തുടരും.

യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സിലും യൂറോപ്പിലും അടിയന്തിര ഉപയോഗ അംഗീകാരത്തിനായി ഫൈസർ ഇതിനകം അപേക്ഷിച്ച സമര്‍പ്പിച്ചു കഴിഞ്ഞു. 2020 അവസാനത്തോടെ 20 മില്യൺ ഡോസ് വാക്സിൻ അമേരിക്കയിൽ കയറ്റി അയയ്ക്കാൻ തയ്യാറാണെന്ന് മോഡേണ പറഞ്ഞു. 10 ദശലക്ഷം ആളുകൾക്ക് കുത്തിവയ്പ് നൽകാൻ ഇത് മതിയാകും.

രണ്ട് വാക്സിനുകളും സിന്തറ്റിക് മെസഞ്ചർ ആർ‌എൻ‌എ (എം‌ആർ‌എൻ‌എ) എന്ന പുതിയ സാങ്കേതികവിദ്യയാണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത്. അതേസമയം ബ്രിട്ടനിലെ അസ്ട്രാസെനെക്ക പോലുള്ളവ അവരുടെ വാക്സിനുകൾ വികസിപ്പിക്കുന്നതിന് കൂടുതൽ പരമ്പരാഗത രീതികൾ ഉപയോഗിക്കുന്നു.

മോഡേണ, ഫൈസർ വാക്സിനുകൾ പ്രതീക്ഷിച്ചതിലും ഫലപ്രദമാണെന്ന് തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. യുഎസ് ഫുഡ് ആൻഡ് ഡ്രഗ് അഡ്മിനിസ്ട്രേഷൻ (എഫ്ഡി‌എ) നിശ്ചയിച്ച 50% ബെഞ്ച്മാർക്കിനേക്കാൾ വളരെ മികച്ചതാണ് ഇതെന്ന് അവകാശപ്പെടുന്നു.

മോഡേണയുടെ ട്രയൽ ഡാറ്റ അവലോകനം ചെയ്യുന്നതിനും എഫ്ഡി‌എയ്ക്ക് ശുപാർശ നൽകുന്നതിനും എഫ്ഡി‌എയുടെ സ്വതന്ത്ര ഉപദേഷ്ടാക്കൾ ഡിസംബർ 17 ന് യോഗം ചേരും. ഫൈസറിന്റെ ഡാറ്റ അവലോകനം ചെയ്യുന്നതിന് അവർ ഡിസംബർ 10 ന് സന്ദർശിക്കും. അടിയന്തിര ഉപയോഗ അംഗീകാരം നേടിയതിനുശേഷം, സർക്കാറിന്റെ ഓപ്പറേഷൻ വാർപ്പ് സ്പീഡ് പ്രോഗ്രാമും (Operation Warp Speed program) യുഎസ് സർക്കാർ കരാർ നൽകിയ മരുന്ന് വിതരണക്കാരായ മക്കെസ്സൺ കോർപ്പറേഷനും വാക്സിൻ അമേരിക്കയിലുടനീളം വിതരണ കേന്ദ്രങ്ങളിലേക്ക് അയയ്ക്കുമെന്ന് മോഡേണ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. ഇതിന്റെ വിതരണം ഫൈസറിനേക്കാൾ എളുപ്പമാകുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. കാരണം, ഇത് ഒരു ഫ്രീസറിൽ സൂക്ഷിക്കാമെന്നു മാത്രമല്ല, ഫൈസറിന്റെ വാക്സിന് ആവശ്യമായ തീവ്ര തണുത്ത താപനില ആവശ്യവുമില്ല.

വർഷാവസാനത്തിനുമുമ്പ് കൗമാരക്കാരിൽ വാക്സിൻ പരീക്ഷിക്കുന്നതിനായി ഒരു പുതിയ ട്രയൽ ആരംഭിക്കാൻ മോഡേണ പദ്ധതിയിടുന്നുണ്ട്. 2021 സെപ്റ്റംബറോടെ കൗമാരക്കാർക്ക് വാക്സിൻ ലഭ്യമാകുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നുവെന്ന് മോഡേണ ചീഫ് മെഡിക്കൽ ഓഫീസർ ടാൽ സാക്സ് പറഞ്ഞു. മറ്റ് വാക്സിൻ നിർമ്മാതാക്കൾ തങ്ങളുടെ വാക്സിനുകൾ ചെറുപ്പക്കാരിലും പരീക്ഷിക്കുന്നുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top