Flash News

ആദ്യത്തെ കോവിഡ്-19 വാക്സിനുകൾ വർഷാവസാനത്തോടെ നൽകുമെന്ന് മോഡേണ

December 1, 2020

ന്യൂയോര്‍ക്ക്: കൊറോണ വൈറസിനെതിരായ വാക്സിനുകളുടെ ആദ്യ ഷോട്ടുകൾ എല്ലാം ഷെഡ്യൂൾ അനുസരിച്ച് പോയാൽ വർഷാവസാനത്തിനുമുമ്പ് നൽകുമെന്ന് മോഡേണ.

യുഎസ് ഫുഡ് ആൻഡ് ഡ്രഗ് അഡ്മിനിസ്ട്രേഷൻ തങ്ങളുടെ വാക്സിൻ അടിയന്തിര ഉപയോഗത്തിനുള്ള അനുമതി ഡിസംബർ 17 നകം നൽകുമെന്ന വിശ്വാസമുണ്ടെന്ന് ബയോടെക് കമ്പനിയായ മോഡേണ തിങ്കളാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ചു. മരുന്ന് നിർമ്മാതാക്കളായ ഫൈസര്‍, ബയോ‌ടെക് എന്നീ കമ്പനികള്‍ ഡിസംബര്‍ 10-ന് എഫ് ഡി എയുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തുന്നത് മോഡേണയും പിന്തുടരുന്നുണ്ടെന്ന് പറയുന്നു.

വാക്സിനുകൾ അംഗീകരിച്ചുകഴിഞ്ഞാൽ ആർക്കാണ് പ്രാഥമിക വാക്സിനുകൾ ലഭ്യമാക്കേണ്ടത് എന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള ശുപാർശകൾ ചൊവ്വാഴ്ച നടക്കുന്ന മറ്റൊരു യോഗത്തില്‍ ധാരണയുണ്ടാകും.

എഫ്ഡി‌എ ഓരോ നിർമ്മാതാക്കൾക്കും അനുമതി നൽകിയാൽ വിതരണം ഉടൻ ആരംഭിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നുവെന്ന് മോഡേണ പറഞ്ഞു. മോഡേണയും ഫൈസർ/ബയോടെക് ടീമും ക്ലിനിക്കൽ പരീക്ഷണങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള ഫലങ്ങൾ പുറത്തുവിട്ടിട്ടുണ്ട്. അവരുടെ വാക്സിനുകൾ 90% ത്തിലധികം ഫലപ്രദമാണെന്നാണ് അവകാശപ്പെടുന്നത്.

എഫ്ഡി‌എയ്ക്ക് പുറത്തുള്ള ഒരു കൂട്ടം വിദഗ്ധരുമായി ഏജൻസി ആ ഡാറ്റ പങ്കിടും. വാക്സിന്‍ നിര്‍മ്മാതാക്കളുമായി അഫിലിയേറ്റ് ചെയ്യാത്ത ‘വാക്സിന്‍സ് ആന്റ് റിലേറ്റഡ് ബയോളജിക്കല്‍ പ്രൊഡക്റ്റ്സ് അഡ്വൈസറി കമ്മിറ്റി (VRBPAC)’ എന്നറിയപ്പെടുന്ന ഏജന്‍സിയുമായി ഡാറ്റ പങ്കിടുന്നതിലൂടെ അതിന്റെ സുതാര്യത ഉറപ്പുവരുത്തും.

അടിയന്തിര ഉപയോഗ അംഗീകാരം നൽകുന്നതിന് എഫ്ഡി‌എയ്ക്ക് വി‌ആർ‌ബി‌പി‌എസിയുടെ ശുപാർശ ലഭിക്കേണ്ടതില്ല. എന്നാൽ, അമേരിക്കൻ പൊതുജനങ്ങൾക്ക് വാക്സിനിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ സംശയമുണ്ട്. സ്വതന്ത്ര വിദഗ്ധരെക്കൊണ്ട് അവലോകനം ചെയ്യിക്കുന്നത് ഫലങ്ങൾ വളർത്തിയെടുക്കാൻ സഹായിക്കുമെന്ന് ഇമ്മ്യൂണൈസേഷൻ ആക്ഷൻ കോളിഷനിലെ ചീഫ് സ്ട്രാറ്റജി ഓഫീസർ എൽ.ജെ. ടാൻ പറഞ്ഞു.

“ഡിസംബർ 10 ന് (എഫ്ഡി‌എ) ഇത് വി‌ആർ‌ബി‌പി‌സിക്ക് മുന്നിൽ വയ്ക്കുന്നു എന്നത് ഒരു നല്ല കാര്യമാണ്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. പൂർണ്ണമായി വെളിപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ലാത്ത സുരക്ഷാ ഡാറ്റയിൽ പാനൽ പ്രത്യേകിച്ചും ശ്രദ്ധ ചെലുത്തും.

ഇതുവരെ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത പാർശ്വഫലങ്ങൾ ഗുരുതരമല്ല. പക്ഷേ അവ നിസ്സാരവുമല്ല. തലവേദന, പേശിവേദന, പനി, ക്ഷീണം എന്നിവ ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. ഇത് ഇൻഫ്ലുവൻസ അല്ലെങ്കിൽ കോവിഡ്-19 മൂലമുണ്ടാകുന്ന രോഗമാണ്. ഈ ലക്ഷണങ്ങൾ സാധാരണയായി ഒരു ദിവസത്തിനുള്ളിൽ അപ്രത്യക്ഷമാകും.

വാക്‌സിൻ സ്വീകർത്താക്കൾക്കായി കമ്പനികൾ ഏകദേശം രണ്ട് മാസത്തെ സുരക്ഷാ ഡാറ്റ അവതരിപ്പിക്കും. ഏറ്റവും ഗുരുതരമായ പാർശ്വഫലങ്ങൾ കാണിക്കാൻ സാധാരണയായി ഇത് മതിയെന്ന് ടാൻ പറഞ്ഞു. വാക്സിനുകൾ വികസിപ്പിക്കുന്നതിന് വളരെയധികം സമയമെടുക്കുന്നതിന്റെ ഒരു കാരണം, എഫ്ഡി‌എയുടെ പൂർണ്ണ അനുമതി നൽകുന്നതിനു മുമ്പ് അവ സാധാരണയായി വർഷങ്ങളോളം പരീക്ഷിക്കപ്പെടേണ്ടതുള്ളതുകൊണ്ടാണ്. അടിയന്തര ഉപയോഗ അംഗീകാരത്തിനുള്ള ആവശ്യകതകൾ കുറവാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

2020 അവസാനത്തോടെ അമേരിക്കയിൽ 20 ദശലക്ഷം ഡോസുകൾ ലഭ്യമാകുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതായി മോഡേണ പറഞ്ഞു. ഈ വർഷം ലോകത്താകമാനം 50 ദശലക്ഷം ഡോസുകൾ ഫൈസര്‍ പ്രവചിക്കുന്നു. അത് എല്ലാവർക്കും മതിയാകില്ല. രണ്ട് വാക്സിനുകൾക്കും പൂർണ്ണ ശേഷിക്ക് രണ്ട് ഡോസുകൾ ആവശ്യമാണ്, അതായത് 35 ദശലക്ഷം ആളുകൾക്ക് മാത്രമേ പൂർണ്ണമായി രോഗപ്രതിരോധം നൽകാൻ കഴിയൂ.

പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പുകളുടെ പ്രാഥമിക സപ്ലൈസ് അനുവദിക്കുന്നതിനുള്ള ശുപാർശകൾ സംബന്ധിച്ച് സിഡിസിയുടെ രോഗപ്രതിരോധ പരിശീലന ഉപദേശക സമിതി (എസിഐപി) ഡിസംബർ 1 ചൊവ്വാഴ്ച വോട്ടെടുപ്പ് നിശ്ചയിച്ചിട്ടുണ്ട്. മുൻനിര ആരോഗ്യ പരിപാലന തൊഴിലാളികൾ പട്ടികയിൽ ഒന്നാമതെത്തുമെന്ന് വ്യാപകമായി പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. സിഡിസിയുടെ കണക്കുകള്‍ പ്രകാരം അതിൽ 21 ദശലക്ഷം ആളുകൾ ഉൾപ്പെടുന്നു.

അടുത്തതായി ആർക്കാണ് വാക്സിൻ ലഭിക്കുക എന്നത് ഒരു തന്ത്രപരമായ ചോദ്യമാണ്. കോവിഡ്-19 ബാധയേറ്റ് മരണപ്പെടാനുള്ള സാധ്യത ഉയർത്തുന്ന പ്രായമായവർ, അവശ്യ തൊഴിലാളികൾ, മെഡിക്കൽ പ്രശ്‌നങ്ങളുള്ള ആളുകൾ എന്നിവര്‍ പൊതുവായ ശുപാർശകളിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. പിന്നീടുള്ള രണ്ട് വിഭാഗങ്ങളെ വിശകലനത്തിനായി വിട്ടിരിക്കുന്നു. ചൊവ്വാഴ്ചത്തെ എസി‌ഐ‌പിയുടെ ഷെഡ്യൂളിൽ ആ ശുപാർശകൾ ഉൾപ്പെട്ടിട്ടില്ല.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top