Flash News

അമേരിക്കന്‍ ചെറുകിട ബിസിനസ്സ് ഉടമകളുമായി ജോ ബൈഡന്‍ കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തി

December 3, 2020

വാഷിംഗ്ടൺ: കൊറോണ വൈറസ് മഹാമാരി മൂലമുണ്ടായ സാമ്പത്തിക മാന്ദ്യം ബാധിച്ച അമേരിക്കയിലെ ചെറുകിട ബിസിനസ്സ് ഉടമകളുമായും തൊഴില്‍ നഷ്ടപ്പെട്ട തൊഴിലാളികളുമായും നിയുക്ത പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന്‍ ബുധനാഴ്ച വിര്‍ച്വല്‍ കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തി.

ട്രാന്‍സിഷന്‍ പ്രവർത്തനങ്ങളുടെ കേന്ദ്രമായ ഡെലവെയറിലെ തന്റെ ജന്മനാടായ വിൽമിംഗ്ടണിൽ നിന്ന് ബൈഡന്‍ ചർച്ചയ്ക്ക് ആതിഥേയത്വം വഹിച്ചു. പ്രസിഡന്റിന്റെ പ്രതിദിന ലഘുലേഖയും അമേരിക്കയുടെ ദേശീയ സുരക്ഷാ ഭീഷണിയുള്ള ലോകത്തെ രഹസ്യ സ്ഥലങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള യുഎസ് രഹസ്യാന്വേഷണ വിഭാഗത്തിന്റെ വിലയിരുത്തലും ചര്‍ച്ച ചെയ്തു.

ചൊവ്വാഴ്ച തന്റെ പ്രധാന സാമ്പത്തിക ഉപദേഷ്ടാക്കളെ പരിചയപ്പെടുത്തിയപ്പോൾ, കൂടുതൽ ഫെഡറൽ റിക്കവറി സഹായത്തിനായി ശ്രമിക്കുമെന്ന് ബൈഡന്‍ പറഞ്ഞിരുന്നു.

“കോവിഡ്-19 മഹാമാരി, സാമ്പത്തിക തകർച്ച എന്നിവ നിരവധി പേർക്ക് വളരെയധികം നാശനഷ്ടങ്ങൾ വരുത്തിവച്ചിട്ടുണ്ട്. മാത്രമല്ല, നമ്മിൽ ഏറ്റവും ദുർബലരായവരിൽ അത് ആനുപാതികമല്ലാത്ത സ്വാധീനം ചെലുത്തിയിട്ടുണ്ട്. നഷ്ടപ്പെട്ട ജീവിതം, നഷ്ടപ്പെട്ട ജോലികൾ, ജീവനോടെ തുടരാൻ പാടുപെടുന്ന അല്ലെങ്കിൽ നല്ല കാര്യങ്ങൾക്കായി അടച്ച ചെറുകിട ബിസിനസുകൾ എല്ലാം അതില്‍ പെടും. അന്നന്നത്തെ ഭക്ഷണം മേശപ്പുറത്ത് വയ്ക്കാനും, ബില്ലുകൾ അടയ്ക്കാനും വാടകയും ഭവന വായ്പ തിരിച്ചടക്കാനും പാടുപെടുന്ന പലരും അക്കൂട്ടത്തിലുണ്ട്. ഇതൊരു അമേരിക്കൻ ദുരന്തമാണ്. നിഷ്‌ക്രിയത്വം സ്വയം ശക്തിപ്പെടുത്തുന്ന മാന്ദ്യം സൃഷ്ടിക്കും. അത് കൂടുതൽ നാശത്തിന് കാരണമാകും. ആഴത്തിലുള്ള ഘടനാപരമായ പ്രശ്നങ്ങൾ, അസമത്വം, നിശ്ചലമായ വേതനം, പ്രത്യേകിച്ച് കോളേജ് വിദ്യാഭ്യാസം ഇല്ലാത്ത തൊഴിലാളികൾക്ക്, ഇവയെല്ലാം പരിഹരിക്കാനുള്ള ബാധ്യത ഞങ്ങൾക്കുണ്ട്. അതുകൊണ്ട് ഞങ്ങൾ അടിയന്തിരമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കേണ്ടത് അത്യാവശ്യമാണ്,” ബൈഡന്റെ ട്രഷറി സെക്രട്ടറി നോമിനിയായ ജാനറ്റ് യെല്ലെൻ പറഞ്ഞു.

രാജ്യത്തെ കേന്ദ്ര ബാങ്കായ യുഎസ് ഫെഡറൽ റിസർവിന്റെ മുൻ ചെയറായ യെല്ലൻ, ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥ നേരിടുന്ന മറ്റ് പ്രശ്നങ്ങളേയും ഉദ്ധരിച്ച് സംസാരിച്ചു.

അമേരിക്കയിലേക്കുള്ള ചൈനയുടെ കയറ്റുമതിയുടെ പകുതിയോളം പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് ചുമത്തിയ 25% താരിഫ് അവസാനിപ്പിക്കാൻ ഉടൻ പദ്ധതിയില്ലെന്ന് ചൈനയെക്കുറിച്ച് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. അതുപോലെ ഈ വർഷം 200 ബില്യന്‍ യുഎസ് ഡോളർ അധിക യുഎസ് ചരക്കുകളും സേവനങ്ങളും വാങ്ങാൻ ബീജിംഗിനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിരിക്കുന്ന വ്യാപാര കരാർ അവസാനിപ്പിക്കില്ലെന്നും ബൈഡന്‍ പറഞ്ഞു.

ഏഷ്യയിലെയും യൂറോപ്പിലെയും പരമ്പരാഗത യുഎസ് സഖ്യകക്ഷികളുമായി കൂടിയാലോചിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെന്നും, അതുകൊണ്ട് ചൈനയുമായി ഇടപഴകുന്നതിന് ഞങ്ങൾക്ക് യോജിച്ച തന്ത്രം വികസിപ്പിക്കാൻ കഴിയുമെന്നും ബൈഡന്‍ പറഞ്ഞു.

ആദ്യം അമേരിക്കയിൽ മാക്സിമം നിക്ഷേപം നടത്താനുള്ള ശ്രമത്തിനാണ് മുന്‍‌ഗണന. അത് പൂര്‍ത്തിയാകുന്നതുവരെ ഞാന്‍ ആരുമായും പുതിയ വ്യാപാര കരാറിൽ ഏർപ്പെടാൻ പോകുന്നില്ലെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top