കോവാക്സിന്‍ കുത്തിവെച്ച ഹരിയാന ആരോഗ്യമന്ത്രിക്ക് കോവിഡ്-19 ബാധിച്ചു

ചണ്ഡിഗഢ്: കഴിഞ്ഞ മാസം പരീക്ഷണാര്‍ത്ഥം തദ്ദേശീയ കോവാക്സിന്‍ കുത്തിവെച്ച ഹരിയാന ആരോഗ്യമന്ത്രി അനിൽ വിജിന് കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ചതായി കണ്ടെത്തി. കൊറോണ വൈറസിനെതിരെ തദ്ദേശീയ കോവാക്സിൻ വികസിപ്പിച്ചെടുക്കുന്നതിന്റെ ഭാഗമായി പരീക്ഷണാര്‍ത്ഥമാണ് അദ്ദേഹം കുത്തിവെയ്പ് നടത്തിയത്. അംബാല കന്റോണ്മെന്റിലെ സിവില്‍ ആശുപത്രിയിലാണ് അദ്ദേഹത്തെ പ്രവേശിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നത്.

ജനനായക് ജനതാ പാർട്ടി (ജെജെപി) യിലെ മൂന്ന് അംഗങ്ങൾ ഉൾപ്പെടുന്ന ഒരു പ്രതിനിധി സംഘം വെള്ളിയാഴ്ച വിജിനെ സന്ദർശിച്ച് കാർഷിക നിയമങ്ങൾക്കെതിരായ ദില്ലി ചാലോ മാർച്ചിൽ പങ്കെടുത്ത കർഷകർക്കെതിരായ കേസുകൾ പിൻവലിക്കണമെന്ന് അഭ്യർത്ഥിച്ചിരുന്നു. സംസ്ഥാനത്തെ ബിജെപിയുടെ സഖ്യകക്ഷിയാണ് ജെജെപി.

പാർട്ടിയുടെ സ്റ്റേറ്റ് യൂണിറ്റ് പ്രസിഡന്റ് നിഷാൻ സിംഗും മുതിർന്ന നേതാവ് ദിഗ്‌വിജയ് സിംഗ് ചൗതാലയും സംഘത്തിലുണ്ടായിരുന്നു.

കോവിഡ് -19 നെതിരായ കോവാക്സിൻ എന്ന വാക്സിൻ മൂന്നാം ഘട്ട പരീക്ഷണത്തിലെ ആദ്യ സന്നദ്ധപ്രവർത്തകനാകാൻ വിജ് വാഗ്ദാനം ചെയ്തിരുന്നു. നവംബർ 20 ന് അംബാല കന്റോണ്മെന്റിലെ സിവിൽ ഹോസ്പിറ്റലിൽ ഡോസ് നൽകി.

ഇന്ത്യയുടെ ബയോടെക് ഉൽ‌പന്നമായ കോവാക്സിന്റെ കൊറോണ വൈറസ് ടെസ്റ്റ് വാക്സിൻ നാളെ രാവിലെ 11 ന് സിവിൽ ഹോസ്പിറ്റലിൽ, പി‌ജി‌ഐ റോഹ്തക്കിന്റെയും ആരോഗ്യവകുപ്പ് ഡോക്ടർമാരുടെയും മേൽനോട്ടത്തിൽ അംബാല സിവില്‍ ഹോസ്പിറ്റലില്‍ വെച്ച് നൽകുമെന്ന് വിജ് ട്വീറ്റിൽ പറഞ്ഞിരുന്നു.

ഇന്ത്യൻ കൗൺസിൽ ഓഫ് മെഡിക്കൽ റിസർച്ചുമായി (ഐസിഎംആർ) സഹകരിച്ച് ഭരത് ബയോടെക് വികസിപ്പിച്ചെടുക്കുന്ന ഒരു തദ്ദേശീയ വാക്‌സിനാണ് കോവാക്‌സിൻ.

67 കാരനായ അനിൽ വിജിന് പ്രമേഹമുണ്ടെന്നും തുടയുടെ എല്ലിൽ ഒടിവുണ്ടായതിനെ തുടർന്ന് അടുത്തിടെ ശസ്ത്രക്രിയ നടത്തിയെന്നും റിപ്പോര്‍ട്ടുകളുണ്ട്.

ഒരു സംഘം ഡോക്ടർമാർ വിജിനെ മേൽനോട്ടം വഹിക്കുന്നുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹത്തിന്റെ ആരോഗ്യം തികച്ചും തൃപ്തികരമാണെന്നും ആരോഗ്യവകുപ്പ് അധികൃതർ പറഞ്ഞു.

കോവാക്സിൻ പരീക്ഷണത്തിന് അദ്ദേഹം സമ്മതിച്ചപ്പോൾ 25000ത്തിലധികം ആളുകൾക്ക് പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ് നൽകി. അനിൽ വിജിനു പുറമേ, ഹരിയാനയിൽ നടന്ന മൂന്നാം ഘട്ട പരീക്ഷണത്തിനിടെ പോസ്റ്റ് ഗ്രാജ്വേറ്റ് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് മെഡിക്കൽ സയൻസസ് (പിജിഐഎംഎസ്) വൈസ് ചാൻസലർ ഡോ. ഒ പി കൽറ ഉൾപ്പെടെ 400 ലധികം പേർക്ക് പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ് നൽകി.

നവംബർ 20 മുതൽ അനിൽ വിജ് ഹരിയാന സെക്രട്ടേറിയറ്റിലെ ഓഫീസ് സന്ദർശിക്കാറുണ്ടായിരുന്നു. മൂന്ന് ദിവസം മുമ്പ് ഡിസംബർ രണ്ടിന് അദ്ദേഹം ഹരിയാന മുഖ്യമന്ത്രി മനോഹർ ലാൽ ഖട്ടറിനെയും രാംദേവിനെയും എല്ലാ ഉദ്യോഗസ്ഥരെയും സന്ദര്‍ശിച്ചു.

 

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment