ഫൈസർ‌/ബയോ‌ടെക് കോവിഡ്-19 വാക്സിൻ അടിയന്തിര ഉപയോഗത്തിന് ഉടന്‍ അംഗീകാരം ലഭിക്കും

ന്യൂയോര്‍ക്ക്: അമേരിക്കന്‍ മരുന്നു നിര്‍മ്മാണ കമ്പനിയായ ഫൈസറും ജർമ്മനിയുടെ ബയോടെക്കും വികസിപ്പിച്ചെടുത്ത കോവിഡ് -19 വാക്സിൻ അമേരിക്കയിൽ അടിയന്തിര ഉപയോഗത്തിന് ഉടന്‍ അംഗീകാരം ലഭിക്കും. ഫുഡ് ആൻഡ് ഡ്രഗ് അഡ്മിനിസ്ട്രേഷൻ ചൊവ്വാഴ്ച വെളിപ്പെടുത്തിയ രേഖകൾ പ്രകാരം വാക്സിൻ പകർച്ചവ്യാധിയെ പ്രതിരോധിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് സ്ഥിരീകരിച്ചു.

അടിയന്തിര ഉപയോഗത്തിനായി പൂർണ്ണമായി പരിശോധിച്ച വാക്സിൻ നൽകിയ ആദ്യത്തെ രാജ്യമായ ബ്രിട്ടന്‍, ഫൈസർ-ബയോടെക് വാക്സിൻ ഉപയോഗിച്ച് ബ്രിട്ടീഷ് പൗരന്മാരെ കുത്തിവയ്ക്കാൻ തുടങ്ങിയ അതേ ദിവസം തന്നെ എഫ്ഡിഎ രേഖകൾ പുറത്തുവിട്ടു.

വാക്സിൻ ഉപയോഗിക്കാൻ ശുപാർശ ചെയ്യണമോ എന്ന് സ്വതന്ത്ര വിദഗ്ധരടങ്ങുന്ന എഫ്ഡിഎ ഉപദേശക സമിതി വ്യാഴാഴ്ച വോട്ടു ചെയ്യും. പാനലിന്റെ തീരുമാനം നിർബന്ധമില്ല എങ്കിലും, എഫ്ഡി‌എ സാധാരണയായി അവരുടെ ശുപാർശകൾ അംഗീകരിക്കാറുണ്ട്.

യുഎസ് റെഗുലേറ്റർമാരുടെ അന്തിമ തീരുമാനം ദിവസങ്ങൾക്കുള്ളിൽ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. വാക്സിൻ അംഗീകരിച്ചാൽ, ഓരോ സംസ്ഥാനത്തിന്റേയും പദ്ധതികളനുസരിച്ച് ആദ്യത്തെ സ്വീകർത്താക്കൾ ആരോഗ്യ പരിപാലന ജീവനക്കാരും നഴ്സിംഗ് ഹോം ജീവനക്കാരും ആയിരിക്കും.

കോവിഡ്-19 കേസുകൾ തടയുന്നതിന് രണ്ട് ഡോസ് വാക്സിൻ വളരെ ഫലപ്രദമാണെന്ന് എഫ്ഡി‌എ സ്റ്റാഫ് അംഗങ്ങൾ പറഞ്ഞു. എന്നാൽ, 16 വയസ്സിന് താഴെയുള്ളവരിലും ഗർഭിണികളായ സ്ത്രീകളിലും രോഗപ്രതിരോധ ശേഷിയില്ലാത്തവരിലും വാക്സിൻ സുരക്ഷ സ്ഥിരീകരിക്കുന്നതിന് മതിയായ വിവരങ്ങൾ ഇല്ലെന്ന് എഫ്ഡിഎ അറിയിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment