അമേരിക്കയില്‍ പ്രതിദിന കോവിഡ് -19 മരണങ്ങൾ പുതിയ റെക്കോർഡിലെത്തി

ന്യൂയോര്‍ക്ക്: അമേരിക്കയില്‍ കോവിഡ് -19 മരണങ്ങൾ ബുധനാഴ്ച 3,253 ആയി. ഇതോടെ ഈ മഹാമാരി ആരംഭിച്ചതിനു ശേഷം അമേരിക്കയിലെ മൊത്തം മരണ സംഖ്യ 289,740 ആയി ഉയർന്നു. 106,219 പേരെ ശ്വാസകോശ സംബന്ധമായ അസുഖത്തെ തുടർന്ന് ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ചു.

പകർച്ചവ്യാധിയുടെ കാഠിന്യം മുന്‍ നിര ആരോഗ്യപ്രവര്‍ത്തകരേയും മറ്റു സഹായികളേയും നിസ്സഹായരാക്കുകയാണ്. കാരണം, ദിനം‌പ്രതി രോഗികൾ മരിക്കുന്നത് ഇവര്‍ നിരീക്ഷിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. ദശലക്ഷക്കണക്കിന് അമേരിക്കക്കാർ മാസ്ക് ധരിക്കാനും ജനക്കൂട്ടത്തെ ഒഴിവാക്കാനുമുള്ള വിദഗ്ധോപദേശം സ്വീകരിക്കാൻ വിസമ്മതിക്കുന്നതിനാലാണ് കോവിഡ്-19 ഇത്രയും ഗുരുതരമായി വ്യാപിക്കുന്നത്.

“ഈ വര്‍ഷം ക്രിസ്മസ് പാർട്ടികളൊന്നുമില്ല. ഈ രാജ്യത്ത് ഇപ്പോൾ സുരക്ഷിതമായ ക്രിസ്മസ് ആഘോഷിക്കാന്‍ കഴിയില്ല” എന്ന് ജോ ബൈഡന്റെ കോവിഡ് -19 ഉപദേശക സമിതി അംഗം ഡോ. ​​മൈക്കൽ ഓസ്റ്റർഹോം വ്യാഴാഴ്ച പറഞ്ഞു.

അടിയന്തര ഉപയോഗ അംഗീകാരത്തിനായി യുഎസ് ഫുഡ് ആൻഡ് ഡ്രഗ് അഡ്മിനിസ്ട്രേഷന്‍ ഫൈസർ ഇങ്ക്, ജർമ്മൻ പങ്കാളി ബയോടെക് എസ്ഇ എന്നിവയിൽ നിന്നുള്ള വാക്സിൻ ശുപാർശ ചെയ്യണമോ എന്ന് സ്വതന്ത്ര മെഡിക്കൽ വിദഗ്ധരുടെ പാനൽ വ്യാഴാഴ്ച തീരുമാനിക്കും.

എഫ്ഡി‌എയുടെ അനുമതി വെള്ളിയാഴ്ചയോ ശനിയാഴ്ചയോ വരാം. അതിനുശേഷം ഞായറാഴ്ചയോ തിങ്കളാഴ്ചയോ ആദ്യത്തെ കുത്തിവയ്പ്പുകൾ നടത്തുമെന്ന് ട്രംപ് ഭരണകൂടത്തിന്റെ ഓപ്പറേഷൻ വാർപ്പ് സ്പീഡ് വാക്സിൻ വികസന പദ്ധതിയുടെ മുഖ്യ ഉപദേഷ്ടാവ് മോൺസെഫ് സ്ലൗയി ഫോക്സ് ന്യൂസിനോട് പറഞ്ഞു.

ജനുവരി 20 ന് പ്രസിഡന്റായി ചുമതലയേൽക്കുന്ന ജോ ബൈഡന്‍ തന്റെ ഭരണത്തിന്റെ ആദ്യ 100 ദിവസത്തിനുള്ളിൽ 100 ​​ദശലക്ഷം ആളുകൾക്ക് പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് നൽകുകയെന്ന ലക്ഷ്യം വെച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment