Flash News
സംസ്ഥാനത്ത് ഗ്രൂപ്പ് പരിശോധന കര്‍ശനമാക്കുന്നു; മുഖ്യമന്ത്രി ഉന്നതതല യോഗം വിളിച്ചു   ****    ജോർജ്ജ് ഫ്ലോയിഡിന്റെ മരണം: ഡെറക് ചൗവിന്‍ കുറ്റക്കാരനാണെന്ന് ജൂറി   ****    കൊറോണ വൈറസ് രണ്ടാം തരംഗം ചലച്ചിത്ര മേഖലയെ വീണ്ടും പ്രതിസന്ധിയിലാക്കുന്നു; മോഹന്‍‌ലാലിന്റെ മരയ്ക്കാര്‍ മെയ് മാസത്തില്‍ റിലീസ് ചെയ്യില്ല   ****    കോവിഡ് -19 ഇരകളുടെ മൃതദേഹങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള മാധ്യമ റിപ്പോർട്ടുകൾ പരിഭ്രാന്തി സൃഷ്ടിക്കുന്നു: കൈലാഷ് വിജയവർഗിയ   ****    സംസ്ഥാനങ്ങൾ മൈക്രോ കണ്ടെയ്‌ൻമെന്റ് സോണുകളിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കണം, ലോക്ക്ഡൗണ്‍ അവസാന ഓപ്ഷനായി പരിഗണിക്കുക: പ്രധാനമന്ത്രി മോദി   ****   

ക്രൊയേഷ്യയിൽ 6.3 തീവ്രത രേഖപ്പെടുത്തിയ ഭൂചലനം; 6 മരണങ്ങൾ

December 29, 2020

പെട്രിഞ്ച: മധ്യ ക്രൊയേഷ്യയിൽ ചൊവ്വാഴ്ചയുണ്ടായ ശക്തമായ ഭൂചലനത്തിൽ നിരവധി കെട്ടിടങ്ങൾ തകര്‍ന്നു. ആറ് പേർ കൊല്ലപ്പെടുകയും ഡസൻ കണക്കിന് പേർക്ക് പരിക്കേൽക്കുകയും ചെയ്തതായി അധികൃതർ അറിയിച്ചു.

സാഗ്രെബിന് തെക്കുകിഴക്കായി 46 കിലോമീറ്ററില്‍ ചുറ്റളവില്‍ നടന്ന (28 മൈൽ) ഭൂചലനം 6.3 തീവ്രത രേഖപ്പെടുത്തിയതെന്ന് യൂറോപ്യൻ മെഡിറ്ററേനിയൻ സീസ്മോളജിക്കൽ സെന്റർ അറിയിച്ചു. ഏറ്റവും കൂടുതൽ നാശനഷ്ടമുണ്ടായ പട്ടണമായ പെട്രിഞ്ചയിൽ ഇത് വ്യാപകമായ നാശനഷ്ടമുണ്ടാക്കി. ഇതേ പ്രദേശത്ത് തിങ്കളാഴ്ച 5.2 ഭൂചലനമുണ്ടായി.

25,000 ത്തോളം ആളുകൾ താമസിക്കുന്ന പെട്രിഞ്ചയിൽ 12 വയസുകാരി മരിച്ചു. സംസ്ഥാനത്തിന് സമീപം തകര്‍ന്ന ഗ്രാമത്തിൽ അഞ്ച് പേർ കൂടി കൊല്ലപ്പെട്ടുവെന്ന് സംസ്ഥാന എച്ച്ആർടി ടെലിവിഷൻ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. കുറഞ്ഞത് 20 പേരെ ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ചു, രണ്ടുപേർക്ക് ഗുരുതര പരുക്കുകളുണ്ടെന്ന് അധികൃതർ പറഞ്ഞു. കൂടുതൽ പേർക്ക് പരുക്കുകളുണ്ടാകാമെന്നും അധികൃതര്‍.

പെട്രിഞ്ചയിൽ, തകര്‍ന്ന വീടുകൾക്കടിയില്‍ നിന്ന് നിലവിളി കേൾക്കാം. ഭൂകമ്പത്തിന് നാലുമണിക്കൂറിനുശേഷം ഒരു സ്ത്രീയെ ജീവനോടെ കണ്ടെത്തി.

“എന്റെ പട്ടണം പൂർണമായും നശിപ്പിക്കപ്പെട്ടു. ഇത് ഹിരോഷിമ പോലെയായി – നഗരത്തിന്റെ പകുതിയും നിലവിലില്ല.” പെട്രിഞ്ച മേയർ ഡാരിങ്കോ ഡംബോവിക് എച്ച്ആർടി പ്രക്ഷേപണം ചെയ്ത പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

ക്രൊയേഷ്യൻ പ്രധാനമന്ത്രി ആൻഡ്രെജ് പ്ലെൻകോവിച്ചും മറ്റ് സർക്കാർ മന്ത്രിമാരും ഭൂകമ്പത്തെത്തുടർന്ന് പെട്രിഞ്ചയിലെത്തിയിട്ടുണ്ട്. സെൻട്രൽ പെട്രിഞ്ചയുടെ വലിയൊരു ഭാഗത്തെ മിക്ക കെട്ടിടങ്ങളും ഉപയോഗയോഗ്യമല്ല എന്ന് പ്ലെൻകോവിച്ച് പറഞ്ഞു.

വീടുകള്‍ നഷ്ടപ്പെട്ടവരെ പാർപ്പിക്കാൻ 500 സ്ഥലങ്ങളില്‍ ബാരക്കുകള്‍ സജ്ജമാക്കിയിട്ടുണ്ടെന്നും മറ്റുള്ളവ അടുത്തുള്ള ഹോട്ടലുകളിലും മറ്റ് സ്ഥലങ്ങളിലും പാർപ്പിക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “ഇന്ന് രാത്രി ആരും തണുപ്പിൽ നിൽക്കരുത്,” പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു.

അടുത്തുള്ള പട്ടണമായ സിസാക്കിലെ കേടായ ആശുപത്രിയിലും അധികൃതർ സന്ദർശനം നടത്തി. സൈനിക ഹെലികോപ്റ്ററുകളിലും ആംബുലൻസുകളിലും രോഗികളെ മാറ്റിപ്പാർപ്പിക്കുമെന്ന് പ്ലെൻകോവിച്ച് പറഞ്ഞു. ഭൂകമ്പത്തെ തുടർന്ന് ആശുപത്രിക്കു മുന്നിലെ കൂടാരത്തിൽ ഒരു കുഞ്ഞിനെ പ്രസവിച്ചതായി ആരോഗ്യ അധികൃതർ അറിയിച്ചു.

താൻ പ്ലെൻകോവിച്ചുമായി സംസാരിച്ചുവെന്നും എത്രയും വേഗം ക്രൊയേഷ്യയിലേക്ക് പോകാൻ ഒരു ദൂതന് നിർദ്ദേശം നൽകിയതായും യൂറോപ്യൻ കമ്മീഷൻ പ്രസിഡന്റ് ഉർസുല വോൺ ഡെർ ലെയ്ൻ ട്വിറ്ററിലൂടെ പറഞ്ഞു.

ഒരു മെഡിറ്ററേനിയൻ രാജ്യം എന്ന നിലയിൽ ക്രൊയേഷ്യ ഭൂകമ്പങ്ങൾക്ക് ഇരയാകുന്നു. 1990 കളിൽ മനോഹരമായ അഡ്രിയാറ്റിക് തീരഗ്രാമമായ സ്റ്റോൺ നശിച്ചപ്പോൾ ഉണ്ടായ ശക്തമായ ഭൂചലനം പോലെ ഇതുവരെ ഉണ്ടായിട്ടില്ല. രക്ഷാപ്രവർത്തനത്തിന് സഹായിക്കുന്നതിനായി ക്രൊയേഷ്യൻ സൈന്യത്തെ ഈ പ്രദേശത്ത് വിന്യസിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ക്രൊയേഷ്യൻ ഭൂകമ്പശാസ്ത്രജ്ഞൻ ക്രെസിമിർ കുക്ക് ഭൂകമ്പത്തെ “അങ്ങേയറ്റം ശക്തിയേറിയത്” എന്നാണ് വിശേഷിപ്പിച്ചത്. വസന്തകാലത്ത് സാഗ്രെബിലും സമീപ പ്രദേശങ്ങളിലും ഉണ്ടായ ഭൂകമ്പത്തെക്കാൾ ശക്തമാണ് ഇത്. ഭൂചലനം കാരണം കേടുപാടുകള്‍ സംഭവിച്ചേക്കാവുന്ന പഴയ കെട്ടിടങ്ങളിൽ നിന്ന് മാറി നഗരത്തിന്റെ പുതിയ പ്രദേശങ്ങളിലേക്ക് മാറണമെന്ന് അദ്ദേഹം ജനങ്ങൾക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.

രാജ്യത്തും അയൽ രാജ്യമായ സെർബിയ, ബോസ്നിയ, സ്ലൊവേനിയ എന്നിവിടങ്ങളിലും ഭൂകമ്പത്തിന്റെ പ്രകമ്പനം അനുഭവപ്പെട്ടു. തെക്കൻ ഓസ്ട്രിയയിലെ ഗ്രാസ് വരെ ഇത് അനുഭവപ്പെട്ടതെന്ന് ഓസ്ട്രിയ പ്രസ് ഏജൻസി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

ഭൂകമ്പത്തെ തുടർന്ന് ക്രസ്‌കോ ആണവ നിലയം താൽക്കാലികമായി അടച്ചതായി സ്ലോവേനിയയിലെ അധികൃതർ അറിയിച്ചു. പവർ പ്ലാന്റ് സ്ലൊവേനിയയും ക്രൊയേഷ്യയും സംയുക്തമായി സ്വന്തമാക്കിയ അതിർത്തിക്കടുത്താണ് സ്ഥിതി ചെയ്യുന്നത്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top