Flash News

കൊറോണ വൈറസ്: യുകെയില്‍ പുതിയ പ്രതിദിന റെക്കോർഡ് ആശങ്ക സൃഷ്ടിക്കുന്നു

December 29, 2020

ലണ്ടൻ:  ബ്രിട്ടീഷ് സർക്കാർ ചൊവ്വാഴ്ച 53,135 പുതിയ കോവിഡ് -19 കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. 2020 മധ്യത്തിൽ വൻതോതിൽ പരിശോധന ആരംഭിച്ചതിന് ശേഷമുള്ള ഏറ്റവും ഉയർന്ന കേസാണ് ഇത്. തിങ്കളാഴ്ച ഇത് 41,385 ആയിരുന്നു.

പോസിറ്റീവ് കോവിഡ് പരിശോധന കഴിഞ്ഞ് 28 ദിവസത്തിനുള്ളിൽ രേഖപ്പെടുത്തിയ പുതിയ മരണങ്ങളുടെ എണ്ണവും തിങ്കളാഴ്ചത്തെ 357 ൽ നിന്ന് 414 ആയി ഉയർന്നു. പാൻഡെമിക് ആരംഭിച്ചതിനുശേഷം ഇത് 71,567 ആയി.

യൂറോപ്പിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ മരണമടഞ്ഞ രാജ്യങ്ങളിൽ ബ്രിട്ടൻ ഇറ്റലിയുമായി മത്സരിക്കുകയാണ്. ഇപ്പോൾ കോവിഡ്-19ന്റെ ഒരു പുതിയ വകഭേദവുമായി പോരാടുകയാണ് ബ്രിട്ടന്‍. ഇത് കൂടുതല്‍ മാരകവും അതിവേഗം പടരുമെന്നും ശാസ്ത്രജ്ഞർ പറയുന്നു.

“യുകെയിലുടനീളം അഭൂതപൂർവമായ കോവിഡ്-19 അണുബാധ ഞങ്ങൾ കാണുന്നത് തുടരുകയാണ്, പ്രത്യേകിച്ചും ഞങ്ങളുടെ ആശുപത്രികൾ ഏറ്റവും ദുർബലമായതിനാൽ ഇത് വളരെയധികം ആശങ്കാജനകമാണ്,” പബ്ലിക് ഹെൽത്തിലെ മുതിർന്ന മെഡിക്കൽ ഉപദേഷ്ടാവ് സൂസൻ ഹോപ്കിൻസ് പറഞ്ഞു.

“കേസുകളിൽ ദിവസേനയുള്ള ചില വർധന ക്രിസ്മസ് കാരണം റിപ്പോർട്ടിംഗ് കാലതാമസത്തെ പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും ഈ കണക്കുകൾ യഥാർത്ഥ വർദ്ധനവിന്റെ പ്രതിഫലനമാണ്,” ഹോപ്കിൻസ് കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

പ്രാദേശിക കൊറോണ വൈറസ് നിയന്ത്രണങ്ങളെക്കുറിച്ച് ആരോഗ്യമന്ത്രി മാറ്റ് ഹാൻ‌കോക്ക് ബുധനാഴ്ച ഒരു അപ്‌ഡേറ്റ് നൽകുന്നതായിരിക്കും.

പകർച്ചവ്യാധികൾക്കെതിരെ കർശന നടപടിയെടുത്തില്ലെങ്കിൽ വരും ആഴ്ചകളിൽ ബ്രിട്ടൻ “ദുരന്ത” ത്തിലേക്ക് നീങ്ങുമെന്ന് സർക്കാരിന്റെ ഉപദേശകന്‍ പ്രമുഖ എപ്പിഡെമിയോളജിസ്റ്റ് ആൻഡ്രൂ ഹേവാർഡ് ചൊവ്വാഴ്ച മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.

ലണ്ടനിലും അയൽ പ്രദേശങ്ങളിലും കേന്ദ്രീകരിച്ച് ഇംഗ്ലണ്ടിലെ ജനസംഖ്യയുടെ പകുതിയിൽ താഴെ മാത്രമാണ് ഇപ്പോൾ
കോവിഡ് നിയന്ത്രണത്തിന്റെ കർശനമായ രൂപത്തിലുള്ളത്. ഈ നിയമങ്ങൾ അനുസരിച്ച് അനിവാര്യമല്ലാത്ത കടകളും മറ്റ് മിക്ക ബിസിനസ്സുകളും പൊതുജനങ്ങൾക്കായി അടച്ചിരിക്കുന്നു. മാത്രമല്ല, മിക്കവാറും എല്ലാ മുഖാമുഖ സാമൂഹികവൽക്കരണവും നിരോധിച്ചിരിക്കുന്നു.

എന്നാല്‍, ക്രിസ്മസ് ദിനത്തിൽ കുടുംബങ്ങളെ കണ്ടുമുട്ടാൻ അനുവദിക്കുന്നതിനായി ബ്രിട്ടനിലെ മിക്ക നിയമങ്ങളിലും ഇളവ് വരുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഇത് കോവിഡ് അണുബാധകൾ വർദ്ധിക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് പല ആരോഗ്യ ഉദ്യോഗസ്ഥരും പറയുന്നു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top