പുതുവത്സരാഘോഷം തടയാൻ ഫ്രാൻസ് ഒരു ലക്ഷം പോലീസ് സേനയെ വിന്യസിക്കുന്നു

പുതുവർഷത്തോടനുബന്ധിച്ച് കർശനമായ കർഫ്യൂ നടപ്പാക്കാനും പൊതുസ്ഥലങ്ങളിൽ ഒത്തുചേരൽ തടയാനും ഫ്രഞ്ച് സര്‍ക്കാര്‍ രാജ്യത്തൊട്ടാകെ ഒരു ലക്ഷം പോലീസ് സേനകളെ വിന്യസിക്കാനൊരുങ്ങുന്നു.

കർഫ്യൂ ആരംഭിക്കുന്ന പ്രാദേശിക സമയം 20:00 മുതൽ നഗര കേന്ദ്രങ്ങളിലും ഫ്ലാഷ് പോയിന്റ് പ്രാന്തപ്രദേശങ്ങളിലും സുരക്ഷാ സം‌വിധാനമൊരുക്കാന്‍ ഉത്തരവിട്ടതായി ഫ്രഞ്ച് ആഭ്യന്തര മന്ത്രി ജെറാൾഡ് ഡാർമാനിൻ വ്യാഴാഴ്ച അറിയിച്ചതായി മാധ്യമങ്ങള്‍ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

ഇത്തവണ പുതുവത്സരാഘോഷ വേളയിൽ വാഹനങ്ങൾ കത്തിക്കുന്നത് സുരക്ഷാ സേന അവസാനിപ്പിക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. 2005 മുതൽ തലസ്ഥാനമായ പാരീസിലും മറ്റ് പ്രധാന നഗരങ്ങളിലും ഇത് ഒരു വാർഷിക സംഭവമായി മാറിയിരിക്കുകയാണ്. കഴിഞ്ഞ വർഷം പുതുവത്സരാഘോഷത്തിൽ രാജ്യത്തുടനീളം ഏകദേശം 1,457 കാറുകൾ കത്തിച്ചു.

പാരീസിൽ മെട്രോ പാതകളുടെ പകുതി വൈകുന്നേരം അടച്ചിടുമെന്നും മന്ത്രി പറഞ്ഞു. രാജ്യത്തൊട്ടാകെയുള്ള പൊതുഗതാഗതം നിർത്തലാക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

പ്രാദേശിക നേതാക്കൾക്ക് രേഖാമൂലം അയച്ച സന്ദേശത്തിൽ സര്‍ക്കാരിന്റെ തീരുമാനം അറിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഇതൊരു ദേശീയ പ്രശ്നമായതുകൊണ്ട് ഭരണകൂടം അധികാരത്തോടെ തന്നെ നടപടികളെടുക്കാന്‍ ബാധ്യസ്ഥരാണെന്നും ഡാർമാനിൻ പറഞ്ഞു. അനിഷ്ട സംഭവങ്ങള്‍ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്താലുടൻ ഉത്തരവാദികളെ കണ്ടുപിടിക്കുമെന്നും, ഉചിതമായ തിരിച്ചറിയൽ പരിശോധന നടത്തുമെന്നും അപകടകാരികളെ പിടികൂടി പ്രൊസിക്യൂട്ട് ചെയ്യുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

കൊറോണ വൈറസ് അണുബാധകളുടെ എണ്ണത്തിലുണ്ടായ വർദ്ധനവിനും വൈറസിന്റെ പുതിയ പകർച്ചവ്യാധിയെക്കുറിച്ചുള്ള ആശങ്കകൾക്കും ഇടയിലാണ് ഏറ്റവും പുതിയ ഓർഡർ സര്‍ക്കാര്‍ പുറത്തിറക്കിയത്.

മൂന്നാമത്തെ ദേശീയ ലോക്ക്ഡൗണ്‍ അധികൃതർ നിരസിച്ചു, പക്ഷേ റസ്റ്റോറന്റുകളും സാംസ്കാരിക കേന്ദ്രങ്ങളും ജനുവരി വരെ അടച്ചിരിക്കും. ഫ്രാൻസില്‍ 2.6 ദശലക്ഷം കോവിഡ്-19 കേസുകൾ സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. ലോകത്തിലെ അഞ്ചാമത്തെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന കേസും 64,000 മരണങ്ങളുമാണ് ഫ്രാന്‍സില്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തിരിക്കുന്നത്.

അതേസമയം, ബ്രിട്ടീഷ് പ്രധാനമന്ത്രി ബോറിസ് ജോൺസൺ വ്യാഴാഴ്ച മുതൽ രാജ്യത്ത് 20 ദശലക്ഷം ആളുകളെ കൂടുതൽ കർശനമായ നിയന്ത്രണങ്ങളിൽ ഏർപ്പെടുത്തുമെന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചു.

ഡിസംബർ 26 മുതൽ സ്കോട്ട്‌ലന്‍ഡ് നാലാം ഘട്ടത്തിലേക്ക് കടന്നിരിക്കുകയാണ്. കുറഞ്ഞത് മൂന്ന് ആഴ്ചയെങ്കിലും ഇത് തുടരും. പുതുവത്സരാഘോഷത്തിൽ ആളുകൾ വീട്ടിൽ തന്നെ തുടരാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. എല്ലാ ഗാർഹിക സന്ദർശനങ്ങളും നിരോധിക്കുക, അനിവാര്യമല്ലാത്ത എല്ലാ ചില്ലറ വ്യാപാരങ്ങളും അടയ്ക്കുകയും യാത്ര അഞ്ച് കിലോമീറ്ററായി പരിമിതപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യുന്ന അയർലൻഡ് വ്യാഴാഴ്ച ഏറ്റവും ഉയർന്ന നിയന്ത്രണത്തിലേക്ക് നീങ്ങും.

ജനുവരി 10 വരെ ജർമ്മനി ഭാഗികമായി അടച്ചിരിക്കുകയാണ്. മിക്ക കടകളും സ്കൂളുകൾ, റെസ്റ്റോറന്റുകൾ, സാംസ്കാരിക, ഒഴിവുസമയ സൗകര്യങ്ങൾ എന്നിവ അടച്ചിരിക്കുന്നു. നെതർലാൻഡ്‌സ് നിലവിൽ ലോക്ക്ഡൗണിലാണ്, ഇത് ജനുവരി 19 വരെ നീണ്ടുനിൽക്കും.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment