Flash News

ട്രംപ് ഭരണകൂടം എച്ച് -1 ബി, മറ്റ് വർക്ക് വിസകൾക്കുള്ള വിലക്ക് മാർച്ച് 31 വരെ നീട്ടി

January 2, 2021

വാഷിംഗ്ടൺ: അമേരിക്കൻ തൊഴിലാളികളുടെ താൽപ്പര്യാർത്ഥം യുഎസ് പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് എച്ച് -1 ബി വിസകൾക്കും മറ്റ് വിദേശ വർക്ക് വിസകൾക്കുമുള്ള നിയന്ത്രണം മൂന്ന് മാസത്തേക്ക് കൂടി നീട്ടി. ഈ തീരുമാനം അമേരിക്കൻ സർക്കാർ എച്ച് -1 ബി വിസ നൽകിയ നിരവധി ഇന്ത്യൻ ഐടി പ്രൊഫഷണലുകളെയും നിരവധി അമേരിക്കൻ, ഇന്ത്യൻ കമ്പനികളെയും ബാധിക്കും.

കൊറോണ വൈറസ് ചികിത്സയും വാക്സിനും ലഭ്യമാണെങ്കിലും തൊഴിൽ വിപണിയിലും ജനങ്ങളുടെ ആരോഗ്യത്തിലും പകർച്ചവ്യാധിയുടെ ആഘാതം പൂർണ്ണമായും ഇല്ലാതാകുന്നില്ലെന്നും ട്രംപ് പറഞ്ഞു.

ട്രംപ് കഴിഞ്ഞ വർഷം ഏപ്രിൽ 22 നും ജൂൺ 22 നും വിവിധ വിഭാഗങ്ങളിലെ വർക്ക് വിസ നിരോധിക്കാൻ ഉത്തരവിട്ടിരുന്നു. ഈ ഉത്തരവിന്റെ കാലാവധി ഡിസംബർ 31 ന് അവസാനിക്കുന്നതിന് ഏതാനും മണിക്കൂറുകൾക്ക് മുമ്പാണ് നിരോധനം മാർച്ച് 31വരെ നീട്ടുന്നതായി ട്രംപ് വ്യാഴാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ചത്. ഈ നിയന്ത്രണങ്ങൾ ഏർപ്പെടുത്തിയതിന്റെ കാരണങ്ങളിൽ മാറ്റം വന്നിട്ടില്ലെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ട്രംപിന്റെ ഭരണകാലാവധി അവസാനിക്കാന്‍ ഇനി ഏതാനും ദിവസങ്ങൾ മാത്രം ബാക്കി നിൽക്കെ, യുഎസിലേക്കുള്ള കുടിയേറ്റക്കാരുടെ പ്രവേശനം തടഞ്ഞ് പ്രശ്നങ്ങള്‍ കൂടുതല്‍ സങ്കീര്‍ണ്ണമാക്കാനുള്ള ശ്രമമാണ് നിരോധനം തുടരുന്നതെന്ന് റിപ്പോർട്ടുകള്‍ സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

2016 ൽ അധികാരത്തിൽ വന്നതിനുശേഷം ഏഴ് മുസ്‌ലിം ഭൂരിപക്ഷ രാജ്യങ്ങള്‍ക്ക് യു എസിലേക്കുള്ള യാത്ര നിരോധിച്ച ആദ്യ ദിവസം മുതൽ കുടിയേറ്റക്കാരെ നിരോധിക്കുന്നതിലായിരുന്നു ട്രംപ് ഭരണകൂടത്തിന്റെ ശ്രദ്ധ. അതിനുശേഷം, ഭരണകൂടത്തിന്റെ അവസാന നാളുകളിലും അതേ പ്രക്രിയ തുടരുന്നു. അതിന്റെ കാരണമായി അദ്ദേഹം കോവിഡ് -19 പകർച്ചവ്യാധി ഉപയോഗിക്കുന്നു.

എന്നാല്‍, ട്രംപ് ഭരണകൂടത്തിന്റെ കുടിയേറ്റ നയം ക്രൂരമെന്ന് വിശേഷിപ്പിച്ച നിയുക്ത പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന്‍ അധികാരമേറ്റയുടൻ എച്ച് -1 ബി വിസയ്ക്കുള്ള വിലക്ക് നീക്കുമെന്ന് ഉറപ്പ് നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

എച്ച് -1 ബി വിസ ഒരു കുടിയേറ്റ വിസയാണ്. ഇത് സൈദ്ധാന്തിക അല്ലെങ്കിൽ സാങ്കേതിക വൈദഗ്ദ്ധ്യം ആവശ്യമുള്ള ചില തൊഴിലുകളിൽ വിദേശ തൊഴിലാളികളെ നിയമിക്കാൻ യുഎസ് കമ്പനികളെ അനുവദിക്കുന്നു. ഇന്ത്യ, ചൈന തുടങ്ങിയ രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്ന് ഓരോ വർഷവും പതിനായിരക്കണക്കിന് ജീവനക്കാരെ നിയമിക്കുന്നതിന് സാങ്കേതിക കമ്പനികൾ ഈ വിസയെയാണ് ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നത്.

അമേരിക്കൻ തൊഴിൽ വിപണിയിലും അമേരിക്കൻ സമൂഹങ്ങളുടെ ആരോഗ്യത്തിലും കോവിഡ് -19 ന്റെ സ്വാധീനം ദേശീയമായി ആശങ്കാജനകമാണെന്നും കഴിഞ്ഞ രണ്ട് പ്രഖ്യാപനങ്ങളിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ആശയങ്ങൾ വിശദീകരിച്ചിട്ടില്ലെന്നും പ്രസിഡന്റ് ട്രംപ് പറഞ്ഞു.

ഓരോ വർഷവും 85,000 എച്ച് -1 ബി വിസയാണ് അനുവദിക്കുന്നത്. കഴിഞ്ഞ വർഷം ഈ വിസയ്ക്കായി 2,25,000 അപേക്ഷകളാണ് ലഭിച്ചതെന്ന് അധികൃതര്‍ പറയുന്നു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top