ഡല്‍ഹി കലാപം: മൂന്ന് പ്രതികൾക്ക് കോടതി ജാമ്യം അനുവദിച്ചു

ന്യൂഡൽഹി: ഡല്‍ഹി കലാപക്കേസിലെ മൂന്ന് പ്രതികൾക്ക് ഡല്‍ഹി സെഷന്‍സ് കോടതി ജാമ്യം അനുവദിച്ചു. അശ്രദ്ധയോടെയാണ് കേസിന്റെ അന്വേഷണം നടത്തിയതെന്നും കുറ്റപത്രം സമർപ്പിച്ചതെന്നും കോടതി പരാമര്‍ശിച്ചു.

2020 ഫെബ്രുവരി 25 ന് സഫറാബാദ് പ്രദേശത്ത് നടന്ന കലാപത്തിനിടെ ഫ്രൂട്ട് വെയർഹൗസിൽ കവർച്ച, തീവെയ്പ് എന്നീ കേസിൽ ഒസാമ, ആതിര്‍, ഗൾഫാം എന്നീ മൂന്ന് പ്രതികൾക്കാണ് അഡീഷണൽ സെഷൻസ് ജഡ്ജി അമിതാഭ് റാവത്ത് ജാമ്യം അനുവദിച്ചത്.

ജാമ്യാപേക്ഷയിൽ പോലീസിന് മറുപടിയായി ചില സാക്ഷികളുടെ ലിസ്റ്റ് നൽകിയിട്ടുണ്ടെന്നും, എന്നാൽ കഴിഞ്ഞ വർഷം മെയ് മാസത്തിൽ സമർപ്പിച്ച കുറ്റപത്രത്തിൽ സാക്ഷികളുടെ മൊഴിയില്ലെന്നും കോടതി പറഞ്ഞു.

അതേസമയം, ജാമ്യാപേക്ഷയ്ക്ക് മറുപടിയായി, ആരോപണവിധേയരായ രണ്ട് സാക്ഷികളുടെ മൊഴി പോലീസ് രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ടെന്നും ഇത് അനുബന്ധ കുറ്റപത്രത്തിനൊപ്പം രേഖപ്പെടുത്തുമെന്നും പറഞ്ഞിരുന്നു.

ജാമ്യാപേക്ഷയും അതിനു മറുപടിയായി സമർപ്പിച്ച സത്യവാങ്മൂലവും, പ്രത്യേകിച്ച് കുറ്റപത്രവും, പരിശോധിച്ച ശേഷം കുറ്റപത്രം തയ്യാറാക്കിയതായും വളരെ അശ്രദ്ധയോടെ രേഖപ്പെടുത്തിയതായും ജഡ്ജി ഉത്തരവിൽ പറഞ്ഞു. അന്വേഷണവും അശ്രദ്ധയോടെയാണ് നടത്തിയത്.

സിആർ‌പി‌സിയുടെ സെക്ഷൻ 161 (പോലീസിന്റെ അന്വേഷണം) പ്രകാരം കുറ്റപത്രത്തിൽ ഒരു സാക്ഷി മൊഴിയും ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ല. ഇതിനുശേഷം, 2020 മെയ് 22 ന് വളരെ ലാഘവത്തോടെയാണ് കുറ്റപത്രം സമർപ്പിച്ചത്. മൂന്ന് പ്രതികളെയും തെളിവുകൾ നശിപ്പിക്കരുതെന്നും അനുമതിയില്ലാതെ ഡല്‍ഹി വിടരുതെന്നും കോടതി ഉത്തരവിട്ടു.

അതേസമയം, കേസിലെ വാദം കേൾക്കുന്നതിനിടെ, പ്രതിക്ക് വേണ്ടി ഹാജരായ അഭിഭാഷകൻ അബ്ദുൽ ഗഫർ, കേസിൽ തന്നെ വ്യാജമായി പ്രതി ചേർത്തതായി പറഞ്ഞു. പോലീസിന് വേണ്ടി ഹാജരായ സ്പെഷ്യൽ പബ്ലിക് പ്രോസിക്യൂട്ടർ ഉത്തം ദത്ത് പ്രതികളുടെ ജാമ്യാപേക്ഷയെ എതിർക്കുകയും, അവർ കലാപത്തിൽ പങ്കാളികളാണെന്നും പറഞ്ഞു.

പൗരത്വ ഭേദഗതി നിയമത്തെ അനുകൂലിക്കുന്നവരും പ്രതിഷേധക്കാരും തമ്മിലുള്ള അക്രമത്തെത്തുടർന്ന് ഫെബ്രുവരി 24 ന് വടക്കുകിഴക്കൻ ദില്ലിയിൽ ഉണ്ടായ വർഗീയ അക്രമത്തിൽ 53 പേർ കൊല്ലപ്പെടുകയും 200 ഓളം പേർക്ക് പരിക്കേൽക്കുകയും ചെയ്തു എന്നത് ശ്രദ്ധേയമാണ്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News