കൊറോണ വൈറസിന്റെ പുതിയ സമ്മർദ്ദം: ബ്രിട്ടനില്‍ രാജ്യവ്യാപകമായി ലോക്ക്ഡൗൺ പ്രഖ്യാപിച്ചു

ലണ്ടൻ: പുതിയതായി രൂപമെടുത്ത കൊറോണ വൈറസ് പകർച്ചവ്യാധി ബ്രിട്ടനില്‍ വ്യാപകമായതോടെ ബ്രിട്ടീഷ് പ്രധാനമന്ത്രി ബോറിസ് ജോൺസൺ രാജ്യവ്യാപകമായി ലോക്ക്ഡൗൺ ഏർപ്പെടുത്തി. ജനങ്ങള്‍ അവരവരുടെ വീടുകളിൽ കഴിയണമെന്നും അഭ്യർത്ഥിച്ചു.

പുതിയതായി രൂപമെടുത്ത കൊറോണ വൈറസിന്റെ വ്യാപനം തടയാനാണ് ഈ ലോക്ക്ഡൗണ്‍. ഈ പകർച്ചവ്യാധി കൂടുതൽ അപകടകരമായ രീതിയില്‍ രൂപമെടുക്കുകയും മാരകമായ പകർച്ചവ്യാധിയായി മാറുകയും ചെയ്യുമെന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

അതിവേഗം പടരുന്ന അണുബാധയ്ക്കെതിരായ പോരാട്ടത്തിൽ ബ്രിട്ടൻ ഒരു വഴിത്തിരിവിലാണെന്ന് തിങ്കളാഴ്ച രാത്രി രാജ്യത്തെ അഭിസംബോധന ചെയ്ത ജോൺസൺ പറഞ്ഞു.

2020 മാർച്ചിൽ ഏർപ്പെടുത്തിയ ലോക്ക്ഡൗണ്‍ പോലെ, സ്കൂളുകളും ബിസിനസ്സുകളും അടച്ചിട്ടിരിക്കുന്ന ഒരു പൂർണ്ണ ലോക്ക്ഡൗണാണ് അദ്ദേഹം പ്രഖ്യാപിച്ചത്.

ജോൺസൺ പറഞ്ഞു, “കോവിഡ് -19 കാരണം ഇന്ന് നമ്മുടെ ആശുപത്രികൾ മുമ്പത്തേതിനേക്കാൾ കൂടുതൽ സമ്മർദ്ദത്തിലാണ്. ഈ പുതിയ രൂപത്തിലുള്ള വൈറസിനെ നിയന്ത്രിക്കുന്നതിന് നമ്മൾ ഒരുമിച്ച് വളരെയധികം പ്രയത്നിക്കേണ്ടതുണ്ടെന്നത് വ്യക്തമാണ്. ഇംഗ്ലണ്ടിൽ, ഈ വൈറസിനെ നേരിടാൻ വളരെ കർശനമായ ഒരു രാജ്യവ്യാപക ലോക്ക്ഡൗണ്‍ നമുക്ക് അത്യാവശ്യമാണ്. അതിനർത്ഥം സർക്കാർ നിങ്ങളെ വീണ്ടും വീട്ടിൽ തന്നെ കഴിയാന്‍ നിർദ്ദേശിക്കുന്നു എന്നാണ്.”

ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ച രോഗികളുടെ എണ്ണം ഏകദേശം 27,000 ആയി വർദ്ധിച്ചു. ഇത് 2020 ഏപ്രിലിനേക്കാൾ കൂടുതലാണ്. നമ്മുടെ ചരിത്രത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ വാക്സിനേഷൻ പ്രോഗ്രാം ഞങ്ങൾ നടത്തുന്നുണ്ടെന്ന് ജോണ്‍സണ്‍ പറഞ്ഞു. യൂറോപ്പിലേതിനേക്കാളും കൂടുതൽ ആളുകൾക്ക് ബ്രിട്ടനിൽ വാക്സിനേഷൻ നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

എല്ലാം പ്രതീക്ഷിച്ചപോലെ നടന്നാൽ, ഫെബ്രുവരിയിൽ നാല് മുൻഗണനാ ഗ്രൂപ്പുകളിലെ എല്ലാ ആളുകൾക്കും ആദ്യ ഡോസ് വാക്സിൻ നൽകാൻ ഞങ്ങൾക്ക് കഴിയും, അതിനുശേഷം നിരവധി നിയന്ത്രണങ്ങൾ നീക്കം ചെയ്യാൻ കഴിയുമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ആവശ്യമായ ഷോപ്പിംഗ്, പതിവ് വ്യായാമം അല്ലെങ്കിൽ മെഡിക്കൽ കാരണങ്ങളാൽ മാത്രം പുറത്തിറങ്ങണമെന്ന് അദ്ദേഹം നിര്‍ദ്ദേശിച്ചു. പോരാട്ടത്തിന്റെ അവസാന ഘട്ടത്തിലേക്ക് ബ്രിട്ടൻ പ്രവേശിക്കുകയാണെന്ന് ജോൺസൺ പറഞ്ഞു.

ബ്രിട്ടനിൽ കണ്ടെത്തിയ പുതിയ വൈറസ് ആദ്യമായി കണ്ടെത്തിയത് ഡെൻമാർക്ക്, ഹോളണ്ട്, ഓസ്‌ട്രേലിയ, ഇറ്റലി, സ്വീഡൻ, ഫ്രാൻസ്, സ്പെയിൻ, സ്വിറ്റ്സർലൻഡ്, ജർമ്മനി, കാനഡ, ജപ്പാൻ, ലെബനൻ, സിംഗപ്പൂർ എന്നിവിടങ്ങളിലാണ്.

നവംബർ 25 നും ഡിസംബർ 23 നും, ഏകദേശം 33,000 യാത്രക്കാർ ബ്രിട്ടനിൽ നിന്ന് ഇന്ത്യയിലെ വിവിധ വിമാനത്താവളങ്ങളിൽ എത്തിയിരുന്നു എന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ടുകളുണ്ടായിരുന്നു. ഈ യാത്രക്കാരെയെല്ലാം കണ്ടെത്തി കേന്ദ്ര-സംസ്ഥാന സർക്കാരുകൾ ആർ‌ടി-പി‌സി‌ആർ പരിശോധന നടത്തുന്നുണ്ട്.

വൈറസിന്റെ പരിവർത്തനം ചെയ്ത വകഭേദങ്ങൾ കണ്ടെത്തുന്നതിനും തടയുന്നതിനുമായി ഇന്ത്യ ഒരു പ്രോ-ആക്റ്റീവ് തന്ത്രം വികസിപ്പിച്ചെടുത്തു. ഡിസംബർ 23 അർദ്ധരാത്രി മുതൽ ഡിസംബർ 31 വരെ യുകെയിൽ നിന്ന് എത്തുന്ന എല്ലാ വിമാനങ്ങളും താൽക്കാലികമായി നിർത്തിവയ്ക്കുകയും യുകെയിൽ നിന്ന് മടങ്ങുന്ന എല്ലാ വിമാന യാത്രക്കാരുടെയും ആർടി-പിസിആർ പരിശോധന നിർബന്ധമാക്കുകയും ചെയ്യുന്നത് ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.

ഡയാലിസിസ് രോഗിക്ക്  ഓക്സ്ഫോർഡ്-അസ്ട്രസെനെക്കയുടെ ആദ്യത്തെ കോവിഡ് -19 വാക്സിൻ

ഓക്സ്ഫോർഡ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ ആസ്ട്രാസെനെക വികസിപ്പിച്ച കോവിഡ് -19 വാക്സിൻ കുത്തിവയ്പ്പ് തിങ്കളാഴ്ച മുതൽ യുകെയിൽ ആരംഭിച്ചു. ആദ്യത്തെ വാക്സിൻ ഓക്സ്ഫോർഡിൽ ജനിച്ച 82 വയസ്സുള്ള ഡയാലിസിസ് രോഗിക്ക് നൽകി.

ഓക്സ്ഫോർഡ് യൂണിവേഴ്സിറ്റി ഹോസ്പിറ്റലിൽ ആദ്യമായി വാക്സിനേഷൻ നടത്തിയവരിൽ ബ്രയാൻ പിങ്കറും ഉൾപ്പെടുന്നു. ദേശീയ ആരോഗ്യ സേവനത്തിന്റെ (എൻ‌എച്ച്‌എസ്) ഘട്ടം ഘട്ടമായുള്ള വാക്സിനേഷൻ പ്രോഗ്രാമിലെ ഒരു നാഴികക്കല്ലായി ഇതിനെ വിശേഷിപ്പിക്കുന്നു.

ഓക്സ്ഫോർഡിൽ ജനിച്ച പിങ്കർ വർഷങ്ങളായി വൃക്കരോഗിയും ഡയാലിസിസ് നടത്തുകയും ചെയ്യുന്നു. വൈറസിൽ നിന്ന് സംരക്ഷണം ലഭിച്ചതിൽ സന്തോഷമുണ്ടെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഇപ്പോൾ വിഷമിക്കാതെ ചികിത്സ തുടരാം. കോവിഡ് -19 ന്റെ വാക്സിൻ ഇന്ന് ലഭിച്ചതിൽ ഞാൻ സന്തുഷ്ടനാണെന്നും ഈ വാക്സിൻ ഓക്സ്ഫോർഡിൽ തന്നെ നിർമ്മിച്ചതിനാൽ വളരെ അഭിമാനിക്കുന്നുവെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

പിങ്കറിനു പുറമേ, ഓക്സ്ഫോർഡ് യൂണിവേഴ്സിറ്റി ഹോസ്പിറ്റലിലെ 88 കാരനായ സംഗീത അദ്ധ്യാപകൻ ട്രെവർ കോലെറ്റ്, ശിശുരോഗവിദഗ്ദ്ധൻ ആൻഡ്രൂ പൊള്ളാർഡ് എന്നിവർക്കും വാക്സിനേഷൻ നൽകി.

കൊറോണ വൈറസിനെ പ്രതിരോധിക്കാൻ അംഗീകരിച്ച രണ്ടാമത്തെ വാക്സിൻ ഓക്സ്ഫോർഡ് വികസിപ്പിച്ചെടുത്ത വാക്സിൻ ആണ്. ഇതിന് മുമ്പ്, ഫൈസർ-ബയോനോടെക് വാക്സിൻ അംഗീകരിച്ചിരുന്നു.

ഓക്‌സ്‌ഫോർഡിന്റെ വാക്‌സിൻ വികസനം ബ്രിട്ടീഷ് ശാസ്ത്രത്തിന്റെ വിജയമാണെന്നും അതിന്റെ വികസനത്തിലും ഉൽപാദനത്തിലും ഏർപ്പെട്ടിരിക്കുന്ന എല്ലാവരോടും നന്ദി പറയണമെന്നും ബ്രിട്ടീഷ് പ്രധാനമന്ത്രി ബോറിസ് ജോൺസൺ പറഞ്ഞു.

വരും ആഴ്ചകളിലും മാസങ്ങളിലും വെല്ലുവിളികൾ മുന്നിലുണ്ടെന്ന് എനിക്കറിയാം, എന്നാൽ ഈ വർഷം കൊറോണ വൈറസിനെ പരാജയപ്പെടുത്തി വീണ്ടും ഉയരുമെന്ന് എനിക്ക് ഉറപ്പുണ്ട്.

ഓക്‌സ്‌ഫോർഡ് വാക്‌സിൻ ഗ്രൂപ്പ് ഡയറക്ടറും ഓക്‌സ്‌ഫോർഡ് വാക്‌സിൻ ട്രയലിന്റെ പ്രിൻസിപ്പൽ ഇൻവെസ്റ്റിഗേറ്ററുമായ പ്രൊഫസർ പൊള്ളാർഡ് പറഞ്ഞു, “വാക്‌സിൻ ലഭിച്ചപ്പോൾ എനിക്ക് വലിയ അഭിമാനമായിരുന്നു, ഓക്‌സ്‌ഫോർഡ് സർവകലാശാലയും അസ്ട്രാസെനെക്കയുടെ സംഘവും യുകെയിലും ഇത് നിർമ്മിക്കാൻ വളരെയധികം പരിശ്രമിച്ചു. ലോകത്തിന് ലഭ്യമാക്കാം.”

ഇതുവരെ യൂറോപ്പിലെ ഭൂരിഭാഗം ആളുകൾക്കും വാക്സിനേഷൻ നൽകിയിട്ടുണ്ടെന്ന് എൻഎച്ച്എസ് പറയുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment