Flash News

കർഷക സമരം കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിൽ കേന്ദ്രം പരാജയപ്പെട്ടു, കാർഷിക നിയമങ്ങൾ നിരോധിക്കണം: സുപ്രീം കോടതി

January 11, 2021

ന്യൂഡൽഹി: കേന്ദ്ര സർക്കാരിന്റെ പുതിയതും തർക്കത്തിലുള്ളതുമായ മൂന്ന് കാർഷിക നിയമങ്ങൾക്കെതിരെ സമർപ്പിച്ച നിരവധി ഹരജികൾ പരിഗണിച്ച സുപ്രീം കോടതി മൂന്ന് കാർഷിക നിയമങ്ങളും നിര്‍ത്തിവെയ്ക്കാന്‍ സര്‍ക്കാരിനോട് നിര്‍ദ്ദേശിച്ചു. ഇന്ന് അല്ലെങ്കിൽ നാളെ ഉത്തരവ് പുറപ്പെടുവിക്കുമെന്ന് പറഞ്ഞ സുപ്രീം കോടതി ഇന്നത്തെ (തിങ്കളാഴ്ച) വാദം അവസാനിപ്പിച്ചു.

ജസ്റ്റിസ് എസ് എസ് ബോപണ്ണ, ജസ്റ്റിസ് വി. സുബ്രഹ്മണ്യം എന്നിവരും ഉള്‍പ്പെട്ട ബെഞ്ചാണ് വാദം കേട്ടത്. ഇരു പാർട്ടികളും തമ്മിലുള്ള ചർച്ചകൾ ഒരു തീരുമാനത്തിലേക്കും പോകുന്നില്ലെന്നും ഒരു കമ്മിറ്റി വഴി പ്രശ്‌നം പരിഹരിക്കേണ്ടതുണ്ടെന്നും ബെഞ്ച് വ്യക്തമാക്കി.

സിജെഐ ബോബ്ഡെ കേന്ദ്രത്തിന്റെ അഭിഭാഷകനോട് ചോദിച്ചു , “നിങ്ങൾ നിയമങ്ങൾ നിരോധിക്കുകയാണോ അല്ലെങ്കിൽ ഞങ്ങൾ അങ്ങനെ ചെയ്യണമോ എന്ന് ഞങ്ങളോട് പറയുക. എന്താണ് ഇവിടെ നടക്കുന്നത്? എന്തെങ്കിലും തെറ്റ് സംഭവിച്ചാൽ, നാമെല്ലാം ഉത്തരവാദികളായിരിക്കും. ഒരു തരത്തിലുള്ള പരിക്കോ ആരോപണമോ ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ല.”

ഡല്‍ഹി അതിർത്തിയിൽ തടിച്ചുകൂടിയ ആയിരക്കണക്കിന് കർഷകരെ നീക്കം ചെയ്യണമെന്നാവശ്യപ്പെട്ട് സമർപ്പിച്ച ഹരജിയിൽ വാദം കേൾക്കുന്നതിനിടെയാണ് സുപ്രീം കോടതി ഇക്കാര്യം വ്യക്തമാക്കിയത്. അതിനോടൊപ്പം മൂന്ന് കാർഷിക നിയമങ്ങളെയും ചോദ്യം ചെയ്യുന്ന ഹരജികളും കോടതി പരിഗണിച്ചു.

നേരത്തെ, ഡിസംബർ 17 ന് നടന്ന ഹിയറിംഗിനിടെ, മൂന്ന് കാർഷിക നിയമങ്ങളും ചർച്ചകൾക്കായി നടപ്പാക്കുന്നത് കേന്ദ്രം നിരോധിക്കണമെന്ന് സിജെഐയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ബെഞ്ച് നിർദ്ദേശിച്ചിരുന്നു.

‘ഓരോ വ്യവസ്ഥയും ചർച്ച ചെയ്യാൻ സർക്കാർ ആഗ്രഹിക്കുന്നു, അതേസമയം മുഴുവൻ നിയമവും റദ്ദാക്കണമെന്ന് കർഷകർ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. അതിനാൽ കമ്മിറ്റി തീരുമാനമെടുക്കാത്തതുവരെ ഞങ്ങൾ നിയമം നടപ്പാക്കുന്നത് നിർത്തുമെന്ന് സിജെഐ പറഞ്ഞു.

ഇരുവിഭാഗവും ശ്രദ്ധിക്കുകയും ഉചിതമായ ശുപാർശകൾ നൽകുകയും ചെയ്യുന്ന ഒരു സമിതി രൂപീകരിക്കാൻ അദ്ദേഹം നിർദ്ദേശിച്ചു. നിഷ്പക്ഷ സമിതി രൂപീകരിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ചും ആലോചിക്കുന്നുണ്ടെന്നും ബെഞ്ച് വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു.

രണ്ട് പാർട്ടികളും ഞങ്ങളെ പ്രതിസന്ധിയിലാക്കുകയാണെന്ന് സിജെഐ പറഞ്ഞു. “കോടതി തീരുമാനിക്കുമെന്ന് കക്ഷികൾ പറയുന്ന ഇത്തരം കേസുകള്‍ ഞങ്ങള്‍ വായിക്കുന്നു. ഞങ്ങളുടെ ഉദ്ദേശ്യം വ്യക്തമാണ്. പ്രശ്‌നത്തിന് അനുയോജ്യമായ പരിഹാരം ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. അതുകൊണ്ടാണ് നിങ്ങൾ എന്തുകൊണ്ടാണ് നിയമം നിർത്താത്തതെന്ന് കഴിഞ്ഞ തവണ ഞങ്ങൾ നിങ്ങളോട് ചോദിച്ചത്. പക്ഷേ നിങ്ങൾ സമയം ചോദിച്ചുകൊണ്ടേയിരുന്നു. നിങ്ങൾക്ക് എന്തെങ്കിലും ഉത്തരവാദിത്തബോധമുണ്ടെങ്കിൽ, നിയമങ്ങൾ നടപ്പാക്കുന്നത് ഞങ്ങൾ നിർത്തുമെന്ന് നിങ്ങൾ പറഞ്ഞാൽ, തീരുമാനത്തിനായി ഞങ്ങൾ ഒരു കമ്മിറ്റി രൂപീകരിക്കും. എന്ത് വില കൊടുത്തും നിയമങ്ങൾ നടപ്പാക്കപ്പെടുമെന്ന നിർബന്ധം ഉള്ളതെന്ന് ഞങ്ങൾക്ക് മനസിലാക്കാൻ കഴിയുന്നില്ല,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

സ്റ്റേ ഉത്തരവിനെ സോളിസിറ്റർ ജനറൽ തുഷാർ മേത്ത എതിർത്തു. നിയമങ്ങൾ പുരോഗമനപരമാണെന്നും അവർക്ക് ഒരു പ്രശ്നവുമില്ലെന്നും പറഞ്ഞ് നിരവധി കർഷക സംഘടനകൾ രംഗത്തെത്തിയിട്ടുണ്ട്.

എന്നാല്‍, ഈ മൂന്ന് കാർഷിക നിയമങ്ങളും കർഷകർക്ക് പ്രയോജനകരമാണെന്ന് പറയുന്ന ഒരു അപേക്ഷ പോലും ഞങ്ങളുടെ മുമ്പാകെ സമർപ്പിച്ചിട്ടില്ലെന്ന് സിജെഐ പറഞ്ഞു. “എന്താണ് നടക്കുന്നത്? സംസ്ഥാനങ്ങൾ നിങ്ങളുടെ നിയമങ്ങൾക്കെതിരെ മത്സരിക്കുന്നു. ഞങ്ങൾ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയിലെ വിദഗ്ധരല്ല, സർക്കാർ കാർഷിക നിയമങ്ങൾ നിരോധിക്കുമോ അതോ ഞങ്ങൾ അത് അടിച്ചേൽപ്പിക്കണോ?” ബെഞ്ച് കേന്ദ്രത്തോട് ചോദിച്ചു.

എന്നാൽ, മൗലികാവകാശങ്ങളോ ഭരണഘടനാ പദ്ധതികളോ ലംഘിച്ചില്ലെങ്കിൽ ഒരു നിയമവും സ്റ്റേ ചെയ്യാൻ കഴിയില്ലെന്ന് അറ്റോർണി ജനറൽ കെ കെ വേണുഗോപാൽ സുപ്രീം കോടതിയെ അറിയിച്ചു.

“ഇത് ഒഴിവാക്കുന്നതിൽ എന്താണ് പ്രശ്നം? ഞങ്ങൾ നിങ്ങളോട് അവസാനമായി ചോദിച്ചു. പക്ഷേ നിങ്ങൾ ഉത്തരം പറഞ്ഞില്ല. കാര്യം കൂടുതൽ വഷളായിക്കൊണ്ടിരുന്നു. ആളുകൾ ആത്മഹത്യ ചെയ്യുന്നു. ആളുകൾ തണുപ്പിൽ അസ്വസ്ഥരാകുന്നു,” സിജെഐ പറഞ്ഞു.

വിവാദമായ നിയമം റദ്ദാക്കാൻ കേന്ദ്രം വിസമ്മതിച്ചതിനാൽ കേന്ദ്രവും കർഷക സംഘടനകളും തമ്മിലുള്ള എട്ടാം റൗണ്ട് ചർച്ചയിൽ ഒരു പരിഹാരവും കണ്ടെത്താൻ കഴിഞ്ഞില്ല എന്നത് ശ്രദ്ധേയമാണ്. അതേസമയം അവസാന ശ്വാസം വരെ പോരാടുമെന്ന് കർഷക നേതാക്കൾ പറഞ്ഞു.

കേന്ദ്രവും കർഷക നേതാക്കളും തമ്മിലുള്ള അടുത്ത കൂടിക്കാഴ്ച ജനുവരി 15 നാണ്. എന്നിരുന്നാലും, ഇക്കാര്യം സുപ്രീം കോടതി തീരുമാനിക്കട്ടെ എന്ന് സർക്കാർ പറഞ്ഞതായി റിപ്പോർട്ടുകൾ ഉണ്ടായിരുന്നു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top